• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.12.PV (CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) - 2 PHIÊN BẢN

nthanhtrung_a

có vấn đề nho nhỏ là khi cài x-button thì nó ko hiện lên ở góc màn hình, nói chung ko chạy được.

Hi.
Bạn vào phần Settings mà chọn cho nó hiện đi:
Settings/system/Task manager/Button/ Click vào Enable Quick Menu on Today screen.
Chúc bạn vui.

caotung1988

dĩ nhiên chọn phần đó rồi, nhưng sau mỗi lần SR là nó lại biến đâu mất, lại phải vào lôi ra lại từ đầu. Cũng có lần SR mà ko bị, nhưng nói chung nó kô ổn đinh. Còn tớ thấy pin thì cũng BT mà, có hao quá nhanh đâu.

ztung

Em đang sử dụng con I-Mate Jam, ROM 1.13. Thấy anh Quang giới thiệu ROM này cũng định khám phá, nên em download về và copy nk.nbf của bản này thay cho file nk.nbf của bản cài 1.13. Sau đó tiến hành uprom, quá trình cũng diễn ra bình thường, trong lòng mừng thầm. Kết quả cũng báo thành công. Nhưng than ôi, cuối cùng thì không thể nào khởi động vào máy được, màn hình đen thui chỉ có dòng Serial... V.1.12, mặc dù đã HR nhiều lần.
Anh Quang chỉ giáo em về vấn đề này nhé, cám ơn anh nhiều.

có thể máy bác đã stuck ở bootloader,nhưng không sao,bạn search trong forum với từ khóa "stuck" hay "bootloader" ,down tool về rồi thực hiện là sẽ bình thường ngay.Nếu kiếm o dc thì PM cho mình,mình send wa email cho nhe'.

dĩ nhiên chọn phần đó rồi, nhưng sau mỗi lần SR là nó lại biến đâu mất, lại phải vào lôi ra lại từ đầu. Cũng có lần SR mà ko bị, nhưng nói chung nó kô ổn đinh. Còn tớ thấy pin thì cũng BT mà, có hao quá nhanh đâu.

sao bạn không dùng task manager đã tích hợp sẵn trong bản rom mà cài X button làm gì,2 cái này đều y hệt nhau cả mà. còn về phần pin thì mình chắc chắn tốc độ "drain" pin nhiều hơn các version cũ.nếu có 2 máy thì bạn test sẽ thấy.

caotung1988

tớ cài bản clean, ko có task manager mà, Tại 2 bản kia khi up lên thì WM nghe bị giật lắm. Mà đúng tốc đọ drain pin như thế thì đáng phải suy nghĩ đây.

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
tớ cài bản clean, ko có task manager mà, Tại 2 bản kia khi up lên thì WM nghe bị giật lắm. Mà đúng tốc đọ drain pin như thế thì đáng phải suy nghĩ đây.
Mình ủng hộ giải pháp Clean ROM, không có task manger vì thực tế đại đa số mọi người sau khi HR xong đều cài Spb Pocket Plus, iLaucher, Wisbar, O2 Plus... mà các ứng dụng này đều có task manager nội tại của nó rồi.

Về lỗi tốn pin thì tạm thời có 2 giải pháp:
1. Tắt chế độ Beam
2. Vào Phone Option, không để chế độ tự dò băng tần nữa mà cố định là GSM (theo kinh nghiệm của Funtiger)
Mình dùng cả 2 giải pháp trên thấy đỡ hơn trước.

tula2006

nghe WM bi giật ko phải do rom đâu bạn,bạn vào registry chỉnh là đc
HKEY_LOCAL_MACHINE\DRIVER\SDCARD\CLIENTDRIVERS\CLA SS\SDMEMORY_CLASS
bạn thay đổi giá trị BlockTransferSize từ 256 -->64 nhé
vậy là nghe bình thường bạn a

nthanhtrung_a

Còn mình thì vào Settings/System/Power để setup lại các chế độ, cũng làm giảm mức tiêu hao Pin.
Và nói chung đây là bản Rom này tốt, nhanh cho đến thời điểm này.
Có 1 điều là mình thấy mấy bản Rom sau này, bản nào cũng bị trường hợp nghe nhạc bằng WM bị giật giật. Và ai dùng WM để nghe nhạc thì vào Registry chỉnh lại, còn không dùng thì không cần chỉnh. Vì mục đích của việc tăng lên 256 như vậy là để tăng tốc độ truy xuất thẻ nhớ.
Cám ơn bác Quang rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

caotung1988

đâu có. bản clean kô bị giật thế nữa đâu. Nhưng kể ra ko có 15mb flashdisk cũng tiếc nhỉ. Sao các bác ko cho nó vào vậy. Mà bản clean vẫn để 256 mà chạy ko thấy giật gì cả. với lại cho hỏi luôn, làm sao mất cái biểu tượng ơ góc dưới bên phải màn hình. mất luôn cả cái thanh đấy cũng được

Chỉnh sửa cuối:

linhquangtri

đâu có. bản clean kô bị giật thế nữa đâu. Nhưng kể ra ko có 15mb flashdisk cũng tiếc nhỉ. Sao các bác ko cho nó vào vậy. Mà bản clean vẫn để 256 mà chạy ko thấy giật gì cả. với lại cho hỏi luôn, làm sao mất cái biểu tượng ơ góc dưới bên phải màn hình. mất luôn cả cái thanh đấy cũng được

CHo em hỏi tí em không thể vào sim để chép danh bạ vào contrac của máy, nhờ mấy anh chỉ dùm , cảm ơn

william_nam

bản này có còn bị lỗi camera như bản 2.11 kia ko vậy mấy anh ,sau khi chụp ảnh xong thoát ra thì trên taskbar đen thui ,fải soft reset lại mớit hết ,mà em cảm giác bản 2.11 này chậm hơn 2.10 lúc trước mặc dù cài nhiu đó app thoai

sao anh Quang ko cài thêm vào nó cái soft Acrobat Reader để đọc file PDF ,thíu cái đó hơi bùn

rockone1909

bản này có còn bị lỗi camera như bản 2.11 kia ko vậy mấy anh ,sau khi chụp ảnh xong thoát ra thì trên taskbar đen thui ,fải soft reset lại mớit hết ,mà em cảm giác bản 2.11 này chậm hơn 2.10 lúc trước mặc dù cài nhiu đó app thoai

sao anh Quang ko cài thêm vào nó cái soft Acrobat Reader để đọc file PDF ,thíu cái đó hơi bùn

bác quang đã nói rồi, tất cả các vấn đề thêm bớt soft khng nên để cập tại đây bạn ạ, nếu không sẽ bị del bài ngay, còn về camera thì không bị lỗi đấy nữa, đã có người nói là nó bị đụng với htc X button, bạn kiểm tra lại xem nhé, nếu muốn thêm soft nào thì bạn nên tìm va tự cho nó vào, không nên viết kiểu này tránh loãng chủ đề

các bạn cho mình hỏi, có phải cái boot image của không phải là hình của o2 không, vì bản rom trước mình thay boot image (hình bọt nước), nhưng lại thấy nó không thay dổi trong bản 12pv này, đang phân vân không biết là mình up nó không thay dỏi hay là nó dược tích hợp sẵn trong bản này

Chỉnh sửa cuối:

redlion

Minh rất thích chạy bản Rom "V12 EDITION" Nhưng mà hình như Khi sử dụng CorePlayer Hoặc TCPMP 0.81 thì không xem được các Videolip Dạng ..WMV, Các Bạn có bị như vậy không ? chỉ xem được bằng "Window media" của Rom mà thôi bởi vỉ thếu Codec, nếu như vậy có thể thêm vào được không? nếu có cho mình với Cám ơn

rockone1909

Minh rất thích chạy bản Rom "V12 EDITION" Nhưng mà hình như Khi sử dụng CorePlayer Hoặc TCPMP 0.81 thì không xem được các Videolip Dạng ..WMV, Các Bạn có bị như vậy không ? chỉ xem được bằng "Window media" của Rom mà thôi bởi vỉ thếu Codec, nếu như vậy có thể thêm vào được không? nếu có cho mình với Cám ơn

bạn đổi thành. avi để xem nhé, cũng được mà,

redlion

bạn đổi thành. avi để xem nhé, cũng được mà,
Nếu đổi Avi thi quá bình thường, bởi vì Dạng WMV rất tốt và chuyên nghiệp hơn, vã lại nếu có đủ Codec không những chơi được các định dạng này mà còn hổ trợ tốt các dạng khác phong phú hơn bạn ơi.

ztung

các bạn cho mình hỏi, có phải cái boot image của không phải là hình của o2 không, vì bản rom trước mình thay boot image (hình bọt nước), nhưng lại thấy nó không thay dổi trong bản 12pv này, đang phân vân không biết là mình up nó không thay dỏi hay là nó dược tích hợp sẵn trong bản này

Bootimage là của QTEK,o phải của o2,bạn có thể thay đổi bootimage tùy thích ,o ảnh hưởng đến cấu trúc Rom.

Nếu đổi Avi thi quá bình thường, bởi vì Dạng WMV rất tốt và chuyên nghiệp hơn, vã lại nếu có đủ Codec không những chơi được các định dạng này mà còn hổ trợ tốt các dạng khác phong phú hơn bạn ơi.

bạn đã chép 2 file wmvdecoder.dll và wmadecoder.dll chưa vào thư mục windows chưa ?? nếu chưa thì làm thử xem (search trong diễn đàn ) nếu search o ra thì nói mình.mình post lên.

linhquangtri

POST LÊN ĐI

l
Bootimage là của QTEK,o phải của o2,bạn có thể thay đổi bootimage tùy thích ,o ảnh hưởng đến cấu trúc Rom.

bạn đã chép 2 file wmvdecoder.dll và wmadecoder.dll chưa vào thư mục windows chưa ?? nếu chưa thì làm thử xem (search trong diễn đàn ) nếu search o ra thì nói mình.mình post lên.

http://www.gadgetech.info/treo/hacks/TCPMP/wmadecoder.dll
http://www.gadgetech.info/treo/hacks/TCPMP/wmvdecoder.dll
Đó, bạn chỉ cần tải 2 file này về copy vô thư mục Windown là ok.

Chỉnh sửa cuối:

Tmolile

Bác Quang ơi! bác post cái USB HDD lên cho anh em dùng với! mình rất khoái cái này nhưng search mãi không tìm thấy! Bác post sớm cho anh em dùng nhé! Thank's

Chỉnh sửa cuối:

redlion

bạn đã chép 2 file wmvdecoder.dll và wmadecoder.dll chưa vào thư mục windows chưa ?? nếu chưa thì làm thử xem (search trong diễn đàn ) nếu search o ra thì nói mình.mình post lên.[/QUOTE]

Cảm ơn nhiều lắm, Trong các Bảm Rom của Anh Quang thỉnh thoảng có một vài bản thiếu hai tập tin này trước đây mình đã tìm được và vô tình đã làm mất cho nên nhờ các Bạn, Mình không dám thể đòi hỏi ở Bác Quang nhiều bởi vì Chỉnh sữa những bản rom hay cho mọi người dùng là đã quá tốt rồi.

GrayWolf

Sorry Guys I have been going through 6 pages here but of course dont understand everything. The Internet translation also not much usable.

Could some one please give me idea whether this ROM already stable or what problems are already known

ztung

It's considered a stable one. We r testing, there was a few bugs but it's not a big deal - good one ,i think . u should test it by urselft or wait for the next version,

cheers.

Chỉnh sửa cuối: