• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.12.PV (CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) - 2 PHIÊN BẢN

GrayWolf

It's considered a stable one. We r testing, there was a few bugs but it's not a big deal - good one ,i think . u should testing by urselft or wait for the next version,

cheers.

Thanks ztung, I appreciate it. I am currently using the Lt.Cmdr.Ivan 's Universal WM6 Professional Rom [v1] ROM. It is very stable and has until now for me no problems. I am just Looking for speed improvements. anyhow thanks again, will try this ROM now.

caotung1988

bác nào cho em cái USBHDD cái, em có một cái nhưng ko bít sao cài nó vô. Ai có dạng file cab thi gửi với. thanks nhiều

18S67705

sao mình không thể gửi file bằng bluetooth (dùng phần mềm Resco Explorer) có ai bị vậy không !!!!?

ztung

Mình vẫn gửi blue tooth dc qua File explorer, 18S67705. cho nên chắc Blue tooth không có vấn đề.

18S67705

Mình vẫn gửi blue tooth dc qua File explorer, 18S67705. cho nên chắc Blue tooth không có vấn đề.

bó tay, không hiểu sao mình cứ gửi file Bluetooth là bị treo máy ngay, tưởng mọi người cũng bị vậy....:-?

O2XDAEXEC

Hay quá,đã lâu rồi em không thấy Rom mới,nay đã có rồi.Phải nhanh nhanh down về Up thử mới được!:)

caotung1988

sao bac Quang ko để cái flash disk nhỉ. Bác nói rõ mục đích được ko ạ. Em hơi tò mò

connguab

Từ hôm qua đến giờ không hiểu sao mỗi khi mình bấm vào mục Contac là bị treo máy ngay, mọi người có ai bị như vậy k....

caotung1988

Từ hôm qua đến giờ không hiểu sao mỗi khi mình bấm vào mục Contac là bị treo máy ngay, mọi người có ai bị như vậy k....

chắc máy bạn lỗi gì rồi, bạn thử up lại xem sao, bản rom này chạy good lắm mà, chưa treo lần nào cả. sau khi sửa lại vài cái thì đây đúng là bản ROM good, tốc độ nhanh, ít lỗi.

TuyetKy

Chắc bạn restore contact từ bản ROM khác backup lại, mình cũng có lần bị

caotung1988

mà sao các bạn ko dùng chức năng sync từ máy tính nhỉ, vừa nhanh vừa tiện dụng. Khỏi lo lỗi gì cả.

XuanTruong

Super V.I.P
CHo em hỏi tí em không thể vào sim để chép danh bạ vào contrac của máy, nhờ mấy anh chỉ dùm , cảm ơn

Bạn xem lại đi! 2 bản ROM này Mình dùng không bị tình trạng đó đâu. Vào Sim manager đánh dấu chọn tất cả và chọn Save to contacts là OK! Thân!

linhquangtri

Bạn xem lại đi! 2 bản ROM này Mình dùng không bị tình trạng đó đâu. Vào Sim manager đánh dấu chọn tất cả và chọn Save to contacts là OK! Thân!

Em đâu có thấy Sim manager nằm ở cho nào đâu anh.:((

TLV

Active Member
Rom này dùng cực tốt chưa phát hiện một lỗi nào.

Có điều tôi vẫn chưa biết cách tắt một ứng dụng "1 nhát được luôn", thực tế vẫn còn ẩn ở Ram, phải vào Running Program để "stop" mới đóng hẳn (nếu không làm như vậy thì Ram tụt là đương nhiên)

Có ai biết, xin hướng dẫn cách điều chỉnh (qua X-button, SPB Pocket plus... - tôi đã loay hoay nhưng không biết thế nào là đúng). Cảm ơn trước

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đâu có thấy Sim manager nằm ở cho nào đâu anh.:((

Vào start -> Programs -> Sim manager là thấy bạn nhé. Thân!!!
Bạn nhớ vào phần Settings mà chọn cho nó hiện đi:
Settings/system/Task manager/Button/ Click vào Enable Quick Menu on Today screen.

Chỉnh sửa cuối:

conloc

em đã up thử bản 12Pv Edition của bác Phạm quang thì thấy có lỗi là nghe WMP hay bi giật,phải 1lúc sau mới hết.Bác quang bảo đã fix lỗi này trong bản clean để em về up thử

hongduc13

Rom này dùng cực tốt chưa phát hiện một lỗi nào.

Có điều tôi vẫn chưa biết cách tắt một ứng dụng "1 nhát được luôn", thực tế vẫn còn ẩn ở Ram, phải vào Running Program để "stop" mới đóng hẳn (nếu không làm như vậy thì Ram tụt là đương nhiên)

Có ai biết, xin hướng dẫn cách điều chỉnh (qua X-button, SPB Pocket plus... - tôi đã loay hoay nhưng không biết thế nào là đúng). Cảm ơn trước

Trong phần setting của X-Button -> chọn tab Button -> Check lên mục: Enable the "X" button to end running programs -> Sau đó chọn "End programs by tapping "X"

Bây giờ mỗi lần chọn nút Close là chương trình sẽ đóng luôn.

Quên còn một vấn đề nữa ở bản ROM mới này X-Button chính là Task Manager trong tab System của Setting.

Chúc bạn sẽ làm được.