• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

linhquangtri

hình như gửi bằng bluetooth thì chỉ có chương trình gửi của resco là bị thôi, còn gửi bằng cái beam file của file explorer thì ko bị sao cả.

Không đâu bạn ah dùng thế nào nó củng khồn gủi được hết, và nhận củng thế dươi 1mb thì ok nhưng trên 1mb thì not ok

cuongking

Không đâu bạn ah dùng thế nào nó củng khồn gủi được hết, và nhận củng thế dươi 1mb thì ok nhưng trên 1mb thì not ok

đúng roài, gửi bằng chương trình nào cũng 0 được hết , hồi trước em xài bản 11 đâu có bị vậy đâu:mad:)

vpxbom

vấn đề của G4

Theo ý kiến cá nhân, hiện các ROM cho UNI được xây dựng trên lõi (18508.0.7.0) không tương thích tốt với chíp G4 (có boot loader 2.01). Với bản tải từ wiki, sau khi up, bị treo ở màn hình khởi động. Với các bản của PDA việt (12, 13) thì chạy được nhưng bị một số lỗi như:
- Thường xuyên không đọc được thẻ (MMC), phải soft reset
- Mất backlight, ấn power cũng không được, cuối cũng cũng phải reset
- Phải đưa tốc độ chíp trở lại 520Mhz, nếu không rất hay treo
- Hay đụng soft
Cuối cùng lại phải quay về bản 11 :((

redlion

Qua đánh giá của các bạn thì Rom này có quá nhiều vấn đề, Nhưng Sao mình sử dụng không hề thấy các hiện tượng nêu trên Kể cả Performance Mình chọn sang 624 Mhz cũng không bị gì đã sử dụng mấy ngày rồi, đồng thời úp luôn 3 máy nữa cho mấy đứa Bạn dùng thử cũng Ok.
Chỉ có điều Contasts to Sim thì hơi khó Phải vào Sim Manger
Dùng Edictionary hì phần phiên âm Fonts không đủ Hay bị ..@ mà thôi

conloc

em thấy thằng BT của cái này đúng là có vấn đề.hôm qua mới nhận 1 cái ảnh 3mb từ máy L7 của thằng bạn ,đang nhận thì máy bị treo,phải SR lại.
hy vọng lỗi Bt này bác Quang sẽ Fix lại trong bản 14PV

chinmuoichin

Mình cài rồi! Chạy chưa ổn định lắm! Thỉnh thoảng reset bất thường ko lý do!!!!

Mình xài T-Mobile cài bản ROM 11 rất good nhưng khi cài bản 13 thì máy bị reset liên tục vài giờ là bị 1 lần, mỗi lần tự reset xong là màn hình cảm ứng và bàn phím bị đơ luôn phải chọt lỗ reset lại , rõ khổ không biết làm thế nào đây?
Các bạn cho mình hỏi Format D.O.C là làm thế nào , có nguy cơ gì không vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Đang có dự định cho ra bản 14...
Tuy nhiên đọc lại bài thứ nhất, thấy gần 900 lượt tải vậy mà có 42 lượt Thanks !!!
Quá chán !!! :)):)):)):))
Tình hình này có lẽ phải dừng xuất bản tới cuối tháng. :-??:-??:-??

chuotdx

...
Dùng Edictionary hì phần phiên âm Fonts không đủ Hay bị ..@ mà thôi
Đợt trước tôi không cài lại edict mà dẫn luôn ra program chạy cũng bi lỗi font phiên âm, sau cai lại thi hiển thị lại ngon, chắc bộ cài thêm cái gì đó vào system rồi. Bạn thử xem.

ztung

Tuy nhiên đọc lại bài thứ nhất, thấy gần 900 lượt tải vậy mà có 42 lượt Thanks !!!

Đừng làm vậy mà Bác Quang, lần nào bác "xuất bản" Rom cháu đều nhấn thank mà:(

nthanhtrung_a

Bác Quang nói rất đúng. Nút Thanks sinh ra là để Thanks người có bài viết hay.
Mà hình như rất ít người biết công dụng của nó.
Biết ăn quả mà không biết ơn kẻ trồng cây như vậy, thì ai trồng cây cho bạn hái trái ăn nữa. :((
Các bạn chú ý nút Thanks nhé.

cuongking

lần nào e tải gì cũng ấn nút thaks hết mà,chắc tại có 1 số bạn chưa biết thôi, hồi mới tạp tành em cũng thế mà

PhamQuang

Manager
ROM v2.11.14 PDAVIET

Phiên bản Fix của ROM 13. :D

connguab

Đừng như vậy mà anh Quang, chắc tại các bạn chưa biết thôi mà !!!
Các bạn chú ý , nhớ bấm nút Thanks cho người viết bài nhé !!!
Ủa mà sao chỉ có hình mà k có link tải vậy anh ???

TuanQuang

Công nhận công suất làm Rom của chú Quang kinh khủng thật đấy. bản 13 đã thấy Pro lắm rồi, ko biết bản 14 này thế nào?

mrthanh

s át thủ.thay m ặt a e,m ạn ph ép c ám ơn b ác,v à ch ờ mong link download.e dang dung v13 cua bac post,chu tv g õ trên web ko ngon l ắm,c ác b ác thông c ảm :D

DucLong

Super V.I.P
hôm nay mình thử một vòng ROM của Bác Quang từ 2.10.11 đến 2.11.13(mình chỉ thích Rom của Bác Quang) nhưng rồi phải quay lại bản 2.10.11. vì thấy hai bản sau có vài lỗi khi chạy trên con XDA EXEC. Hôm nay chắc chắn thức coi đá banh, có link là thử bản mới liền. Mong là bác đã fix các lỗi trước đó.

william_nam

sao anh Quang ko làm cái link ,sao cho khi ai đó mún down về thì ấn thank mới hiện link cho down ,giống như em gặp ở trang nào roài

PhamQuang

Manager
sao anh Quang ko làm cái link ,sao cho khi ai đó mún down về thì ấn thank mới hiện link cho down ,giống như em gặp ở trang nào roài

Thôi thôi !!!
Đùa 1 câu mà có đến hàng chục bài Spam !!!

Bản 2.11.14 sẽ được đưa vào đêm nay.

HungCo

Đang mong chờ bản 14 của anh Quang! Hy vọng sẽ là người đầu tiên Down và Up bản Rom này! :D
P/s: Bạn em ở Ú mới gửi về tặng em con Uni :p