• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.15 >>> v2.11.15F (Build 18533.0.7.0) CHO HTC UNIVERSAL

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em vừa Up từ bản 2.10.11 lên bản 2.11.15F có vài cảm nhận như sau:
- Bản ROM chạy nhanh, ổn định, các chức năng phone, wireless, bluetooth chạy có vẻ ổn (con của em trước thỉnh thoảng khi có cuộc gọi đến thì bị treo cứ rung bần bật), đến thời điểm này vẫn chưa thấy treo :).
Tuy nhiên bị hiện tượng như sau:
- Thi thoảng không nhận thẻ nhớ, chẳng hiểu sao khi dùng trình duyệt file Resco thì vẫn thấy Storage Card nhưng chẳng có file nào ở đấy cả -> thế là phải tháo thẻ nhớ ra lắp vào lại ổn.
Em vẫn đang test tiếp. Bác nào cho em cách giải quyết Storage card với.
Chúc mọi người vui vẻ.

Có lẽ chân thẻ nhớ của bạn bị bẩn hoặc chỗ tiếp xúc bị mòn bạn thử lau sạch cũng như thổi sạch bụi trong khe nhét thẻ nhớ. Nếu vẫn không được mượn thử một cái thẻ khác lắp vào sẽ biết bệnh lúc đó tính tiếp nhé bạn. Thân!!!

connguab

Đã lâu lắm rồi sao vẫn không thấy phiên bản Rom 2.11.16 PV nhỉ ??? Cũng chẳng có bản rom nào mới đặc sắc cả, k biết a Quang và a Mobifuns dạo này có bận việc gì k nữa mà không cho xuất xưởng bản rom nào hết vậy ta ???
Mọi người buồn lắm đó 2 anh biết k ? Hu hu hu hic hic....

linhquangtri

Sao dòng nào củng có ROM TFlo hết mà dòng UNI của anh em mình thì không nhỉ. Kiểu này phải nhờ đến các MOD Build Rom Thôi.
Nếu như UNI mà flo được thì không còn gì bằng

levietcuong08

sau vài ngày test thử room 2.11.15 cảm nhận cũa em là room chạy rất tốt.
Nhưng nó bị sao á , em lưu danh bạ mới thì nó không nhận (new contac)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sao dòng nào củng có ROM TFlo hết mà dòng UNI của anh em mình thì không nhỉ. Kiểu này phải nhờ đến các MOD Build Rom Thôi.

Bạn cũng có thể sử dụng PM FTouchFlo để sử dụng mình đang sử dụng thấy vuốt lên vuốt suống cũng tiện lắm đó. Thân!!!

Bạn xem lại nhé mình vẫn lưu được bình thường mà. Thân!!!

linhquangtri

Bạn cũng có thể sử dụng PM FTouchFlo để sử dụng mình đang sử dụng thấy vuốt lên vuốt suống cũng tiện lắm đó. Thân!!!

Cho em hỏi phần mềm đó o đâu anh "PM FTouchFlo" cho em đường link đc không anh.

PhamQuang

Manager

Cài Touch Commader cũng tốt đấy.
Vuốt qua trái qua phải rất nhạy !!!
TouchFLO Cube cho UNI chắc không có đâu !!!

hakkinen

Ớ bác ơi, em tưởng cài Flash player là chạy được Cube cho Uni chứ, vẫn ok mà, hơi chậm 1 tí. TouchFlo dùng trên Uni màn hình cảm ứng thành ra đơ đơ, rất bực

M1000

Bác mobifun cho em hỏi tí. sao máy em bật wlan len dc khoang 2 phút là nó tự tắt đi, phải soft reset mới hết. nhiều lần sau dùng lại vẫn vậy, có lúc phải soft reset mấy lần mới đc.

XuanTruong

Super V.I.P
Bác mobifun cho em hỏi tí. sao máy em bật wlan len dc khoang 2 phút là nó tự tắt đi, phải soft reset mới hết. nhiều lần sau dùng lại vẫn vậy, có lúc phải soft reset mấy lần mới đc.

Có thể máy Bạn bị đụng soft nào đó! Tốt nhất nên HR lại máy xem thử nếu không được thì Up bản Rom khác mới hơn bản này!:-?;;)

M1000

đúng rồi bác ơi. bị đụng hàng. hết bệnh rồi. thanks các bác.

longcomit

Lỗi không lưu danh bạ mới

Hi levietcuong08,
Trước đây, khi định up ROM từ WM5 lên WM6, mình đã dùng SPB Backup để backup các contacts. Sau khi up xong WM6, lại dùng SPB Backup để load lại thì gặp lỗi như của bạn. Lần đó, cách của mình hơi nông dân là: Up lại ROM WM5, backup, dùng Phần mềm PPC Backup contact lưu lại. Sau đó lại up ROM WM6, load lại contact. OK luôn. :D
Giờ mình nghĩ bạn có thể thử như sau: Cài thêm Phần mềm PPC Backup Contact (file đính kèm), lưu lại các contact hiện thời, sau đó, HR máy, dùng PPC Backup Contact load lại xem sao.

Chúc bạn thành công.

Thân,