• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.15 >>> v2.11.15F (Build 18533.0.7.0) CHO HTC UNIVERSAL

rockone1909

các bro cho em hỏi tại sao em up rom xong
máy chạy bình thường trừ mỗi việc : tất cả các phím cứng : bàn phím , máy ảnh , tiếng.... ấn đều ko có tác dụng!!!

thế là thế nào à?

ban chưa 4rmat extdrom nên nó bị đụng thôi bạn ạ, khi vẫn còn ở bản rom này thì bạn nên 4rmat đi nhé, vi nó được hiện lên ròi, sau khi 4rmat xong bạn HR lại xem nhé, nếu vẫn chưa hết thì bạn up lại, đảm bảo hết ngay

dechelama

minh ko the extract duoc file ROM

:-?Minh da down ban ROM ve theo dung link chi thi. Nhung ko hieu sao, khi dơn xong thi lai ko extrac ra duoc (minh dung WinRar de extrac).
Anh em nao co biet thi chi cho minh voi.

Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
:-?Minh da down ban ROM ve theo dung link chi thi. Nhung ko hieu sao, khi dơn xong thi lai ko extrac ra duoc (minh dung WinRar de extrac).
Anh em nao co biet thi chi cho minh voi.

Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trước hết nhắc bạn post bài phải có dấu đó là quy định của diễn đàn. Thứ 2 khi bạn extrac ra bị lỗi có thể trong quá trình dow bị lỗi bạn dow lại. Mình vẫn bung nén ra bình thường bạn thử lại nhé. Thân!!!

ngan

mình tải về rồi,extract part1 thì nó báo như vầy"next volume required",mình cancel thì nó báo" winrar:diagnostic messages",bị gì vậy các bạn.

cnvui2106

ban chưa 4rmat extdrom nên nó bị đụng thôi bạn ạ, khi vẫn còn ở bản rom này thì bạn nên 4rmat đi nhé, vi nó được hiện lên ròi, sau khi 4rmat xong bạn HR lại xem nhé, nếu vẫn chưa hết thì bạn up lại, đảm bảo hết ngay

mình reset thì bàn phím dùng được nhưng riêng 2 phím backlight và phím trước phím đó ( hình .... ) thì vẫn ko có tác dụng !!!

cnvui2106

các bro có biết làm cách nào để con exec khi mình ấn 1 lúc 2 nút ( ví dụ nút a +b) thì nó vẫn viết ra luôn dc 2 chữ : ab không a?

tại vì em chơi game; mà chơi game thì có quả là : vừa nhảy lên vừa chém !!!

nên cần ấn 1 lúc cả 2 nút nhảy và chém nhưng mà con exec nó chỉ cho phép nhảy xong rồi mới chém !!!
thỉnh thoảng lắm nó mới dc 1 phát vừa nhảy vừa chém.

các bro có cách nào khắc phục ko?

trongtints

iLauncher khi chạy trong Rom này, tùy chọn Option khi gọi ra rất chậm. Tin nhắn MMS nhận chậm, khó Down về.! Có cách nào chỉnh trong Registry không các pác.!

duongtran

mình tải về rồi,extract part1 thì nó báo như vầy"next volume required",mình cancel thì nó báo" winrar:diagnostic messages",bị gì vậy các bạn.
nó yêu cầu bạn chỉ dường dẫn của part 2 đó bạn, bạn tìm đến thư mục để file nén của part 2 rồi tiếp tục giải nén là ok thôi, thử lại đi bạn

ngan

nó yêu cầu bạn chỉ dường dẫn của part 2 đó bạn, bạn tìm đến thư mục để file nén của part 2 rồi tiếp tục giải nén là ok thôi, thử lại đi bạn

-mình làm rồi,nhưng nó báo như vấy:"C:\TDdownload\rom.2.11.15f\UNI_ROM_2[1].11.15_PDAVIET.part2.rar: You need to start extraction from a previous volume to unpack UNI_ROM_2.11.15_PDAVIET\nk.nbf"

mình không biết nó muốn gì nữa,giúp mình cái:(:(:(

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

mình reset thì bàn phím dùng được nhưng riêng 2 phím backlight và phím trước phím đó ( hình .... ) thì vẫn ko có tác dụng !!!

thế thì bạn phải xóa hét trong extdrom đi rồi tiến hành up lại nhé,

cnvui2106

các bro ơi có bản rom nào mà cái nút backlight vẫn hoạt động dc ko?

mấy bản rom này bản nào nút backlight của em ấn đều ko có tác dụng cả (
nhưng em vẫn vào boot loader dc tức là nút backlight ko hỏng mà là do rom )

ngan

-mình làm rồi,nhưng nó báo như vấy:"C:\TDdownload\rom.2.11.15f\UNI_ROM_2[1].11.15_PDAVIET.part2.rar: You need to start extraction from a previous volume to unpack UNI_ROM_2.11.15_PDAVIET\nk.nbf"

mình không biết nó muốn gì nữa,giúp mình cái:(:(:(
xin lỗi các Mod,đợi hơi lâu không thấy ai gíup nên bon chen để lên đầu.các bạn giúp mình với,đang tập tành up rom mà.

TuyetKy

Có lẽ quá trình download bị lỗi nên chưa down đủ dung lượng về. Bạn dùng trình down load chuyên nghiệp như:IDM, FDM... down lại cả 2 file trên vào cùng 1 chỗ rồi giải nén

ngan

Có lẽ quá trình download bị lỗi nên chưa down đủ dung lượng về. Bạn dùng trình down load chuyên nghiệp như:IDM, FDM... down lại cả 2 file trên vào cùng 1 chỗ rồi giải nén

-Part1 hơn 48mb,part2 thì gần 1 mb ,không biết như vậy đã down về đủ dung lượng chưa bạn.nếu đã đủ thì mình cũng bôi đen 2 em rồi cùng extract here,vậy mà cũng không được.

xin lỗi các Mod,đợi hơi lâu không thấy ai gíup nên bon chen để lên đầu.các bạn giúp mình với,đang tập tành up rom mà.
Bạn phải extract bắt đầu bằng part 1 thì nó sẽ tự động ghép part 2 vào để bung ra, do bạn extract từ part 2 nên nó mới báo lỗi như thế!

dcn488

mình làm hoài ,nhưng vẫn không ra được đuôi ...exe bạn ơi.
Hay tại mình dốt hả ta:-?:-?

Có ai chê bạn đâu.,cái gì cũng phải học hỏi từ từ mà bạn.
Đầu tiên bạn phải có pm giải nén: Winrar
Tiếp theo bạn tạo : new folder- copy part1 & 2 vào new folder và bấm part1 để giải nén . Nếu có hỏi pas thì là PDAVIET hoặc PDAVIET.NET. Chúc bạn thành công

minhtieu

mình mới cái bản room này sáng nay, có một lỗi là pin báo 100 % từ sáng đến h, có ai bị lỗi thế này ko