• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WizFlo 2D 20755/921 [Round 2 Initial Release] Update 6.1.2.0

Mr_PDA

Các pro ơi em vừa mới flash bản rom mới nhất [ROM][Update 6.1.2.2 2008/11/29] WizFlo 2D 20931 nhưng mà nó bị lỗi wifi khi vào comm manager thì ko thể nào bật wifi lên đc. điên thế ko bít, upxong thấy tốc độ bt, nói chung chưa thấy lỗi j nhưng mà khổ nỗi wifi ko bật đc, bộ office hình như ko có thì phải
Đc cái giao diện đẹp hjx hjx
Bờ rô nào có solution ko nhấy ?
mặc dù đã perform SR,HR vẫn ko ăn thua
HELP HELP
hình như là phải chỉnh trong registry thì phải
Em có tìm thấy cái này, các bro chỉ rõ hơn dùm em với, ko bít cách vào cái registry này để chỉnh kiểu gì nhỉ ??
\Bug: Commanager Wifi issues
Fix: Remove the following Registry entry and soft reset:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\CommManager\WLAN]
"DeviceName"="{98C5250D-C29A-4985-AE5F-AFE5367E5006}\\TNETW12511"

Last edited by a moderator:

nhathuy

Wifi thì mình chịu, vì ở chỗ mình không có để mà test :D. WizFlo từ bản 6.1.2.0 đã remove Office rồi. Giờ xài CR86 thấy nghiện rồi tuy tốc độ có phần kém hơn WizFlo chút ít, nhưng đc cái là ổn định, ít thấy lỗi hơn.

Mr_PDA

flash rom rùi, nặng máy lắm, chạy thì tốc độ kém xa 19212 của pro Hongkong. lỗi wifi mãi sau mình mới fix đc. Cài xong thấy Ram còn có hơn 16mb ( ác mộng ) hay lỗi, thỉnh thoảng bị đơ máy. Bây h flash lại 19212 của Hongkong òy, lại ngon như ngày xưa haha
:))

Mr_PDA

ĐÃ CÓ BẢN FIX MỚI NHẤT CỦA WIZFLO RÙI ĐẤY CÁC BRO: [ROM][Update 6.1.2.2 2008/12/05] WizFlo 2D 20931 [SP1 Hotfix]

6.1.2.2 SP1 Hotfix

" This Hotfix deals with the Thumb and Video Issues in the last release:
Image thumbs in MMS and Video Playback in HTC Album. I tested by doing a hard reset and then applying the patch. Please note that Coreplayer and TCPMP can affect video playback by "stealing" file associations

I decided to rename this post a little. After battling so much with porting 20931 I have come accross some real gems in this forum.

solomhamada pointed out some interesting facts about using a black theme, mainly battery usage since the device does not actually have to work so hard to display black. So here is a black version of the standard WizFlo 2D theme WizFlo_Black.zip. You can apply it with Manilla 2D Customizer

Lets start with some really cool tools from eLias found here:
AsyncKiller This tool kills idle instances of ActiveSync
Autohibernate This tool recovers ram automatically after apps exit,you can setup an applist on top of the included apps
HTCDLG Killer This little gem kills HTCDlg Windows and recovers free ram

Later in this thread there there is a post about mpenguin14's MD2 Dev tools I decided to add it here. Its truly simple yet brilliant. It allows you to disable and enable Manilla at the press of a button. Also allows you to choose which Today Plugins should be shown when you disable Manilla 2D. This helps alot when browsing using Opera 9.5 as it frees up some valueble ram "

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=435228

hoadainhan70

Active Member
flash rom rùi, nặng máy lắm, chạy thì tốc độ kém xa 19212 của pro Hongkong. lỗi wifi mãi sau mình mới fix đc. Cài xong thấy Ram còn có hơn 16mb ( ác mộng ) hay lỗi, thỉnh thoảng bị đơ máy. Bây h flash lại 19212 của Hongkong òy, lại ngon như ngày xưa haha
:))
Đúng vậy tớ dùng Qteck 9100 thấy ram còn có vậy lên kinh lắm Pin thì mau hết vô cùng được cái là đẹp quá lên cũng để dùng tạm trong khi chờ rom mới

cuong_lac

Em dang dung Tmobile Compact II, Các anh có thể chỉ giáo cho em bản rom nào ổn ổn không ạ?
Em đang dùng bản Touch Flo Ver 2.1

hoadainhan70

Active Member
Pác Nhathuy thân mến !
Trong bản rom này của Pác Tui thấy có add thêm một soft dùng để xem ảnh với hiệu ứng thế này , ( Tôi tả lại cho anh em vì không biết là gọi nó như thế nào )Khi mở một ảnh lên bằng phần mềm đó muốn phóng to phần nào . ví dụ đôi mắt chẳng hạn thì chỉ việc dùng cây viết khua vài vòng xung quanh khu vục đôi mắt thế là ta zoom được đôi mắt vả ngược lại mốn thu nhỏ hình đôi mắt đó thì ta chỉ việc khua cây viết theo chiều ngược kim đồng hồ vẬY là hiệu ứng Zoom out xẽ thực hiện được Vậy tên của soft đó là gì vậy nếu có thể Pác cho toi xin đườn link nhá

nhathuy

Pác Nhathuy thân mến !
Trong bản rom này của Pác Tui thấy có add thêm một soft dùng để xem ảnh với hiệu ứng thế này , ( Tôi tả lại cho anh em vì không biết là gọi nó như thế nào )Khi mở một ảnh lên bằng phần mềm đó muốn phóng to phần nào . ví dụ đôi mắt chẳng hạn thì chỉ việc dùng cây viết khua vài vòng xung quanh khu vục đôi mắt thế là ta zoom được đôi mắt vả ngược lại mốn thu nhỏ hình đôi mắt đó thì ta chỉ việc khua cây viết theo chiều ngược kim đồng hồ vẬY là hiệu ứng Zoom out xẽ thực hiện được Vậy tên của soft đó là gì vậy nếu có thể Pác cho toi xin đườn link nhá
.

Đây là bản Rom của nc ngoài mà bạn. Soft mà bạn nói đó là HTC Album, zoom theo phong cách touch. Hiện giờ máy mình đang bị lỗi nên không thể test Rom cùng anh em đc :(.

hetveo

em xài thì có lỗi :
- dùng tai nghe bluetooth nghe nhạc khi có ĐT gọi đến xong nó ngắt luôn , lại phải bật đi bật lai kết nối lại hơi mất công
- Phần bàn phím hiển thị không đúng với phần mềm mọi ROM khác vào Registry hiệu chỉnh chuyển từ 0409 sang 0407 được , cái này vô Registry tim hoài không biết cái thông số đó đâu để chỉnh . BÁc nào biết cách chỉ giùm em
- Cái Advance Setting cũng khác biệt quá , em không biết chỗ nào để chỉnh button , em muốn chỉnh soft key theo ý em mà không tìm được cách

chà , cái bản ROM này có cái YouTube new hay quá chời mà ko biết kiếm nó ở đâu được các bác ơi . Bác nào có cho em xin link với

Last edited by a moderator: