• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WizFlo 2D 20755/921 [Round 2 Initial Release] Update 6.1.2.0

mapbuidoi

Theo mình bản mới này sử dụng hơi khó khăn. Thua bản 1.2.0 nhiều. Bạn hảy sử dụng bản củ vì chạy êm ái mượt ít khi gặp lỗi.

nhathuy

Đã có ROM WizFlo 2D 20931 Update 6.1.2.2 2008/11/29 anh em Up rồi cho ý kiến nha. Cái Acc Rapid đã hết hạn nên không down đc. Anh em nào down đc thì Up lên mediafire dùm nha :D. Thank nhiều!

modbibi

không biết bản này đã fix được bluetooth và wifi chưa nhỉ.mấy bản trước test toàn bị lỗi mấy cái kết nối đó,chán vãi

nhathuy

không biết bản này đã fix được bluetooth và wifi chưa nhỉ.mấy bản trước test toàn bị lỗi mấy cái kết nối đó,chán vãi

Wifi thì mình không biết, nhưng BT ok. Đúng là WizFlo, chạy nhanh và mướt :)), chưa thấy lỗi gì cả. Đang Up lên mediafire cho anh em plz wait...

modbibi

Wifi thì mình không biết, nhưng BT ok. Đúng là WizFlo, chạy nhanh và mướt :)), chưa thấy lỗi gì cả. Đang Up lên mediafire cho anh em plz wait...

ừk,wifi bản này vẫn chưa được fix,nhưng ít lỗi hơn bản trước nhiều(thực ra thì chiua thấy lỗi ngoài cái wifi).Có điều cảm giác bản này chạy ko được nhanh bằng bản trước

mapbuidoi

Thử óp bản mới ROM WizFlo 2D 20931 Update 6.1.2.2 2008/11/29 nóng hỏi xem sao. Mong sẽ dc rom mới ngon lành

mapbuidoi

Wifimáy bản trước Ok mà bạn. Còn bản hiện tại mình chưa bít thế nào cả đang óp xem sao.

mapbuidoi

Hiện tại mới up thì mình chưa biết ro lỗi. nhưng GPRS và wifi thì Ok. chỉ co toi chưa tích hợp bộ font tiếng việt vào rom. Sau khi cài xong chạy hết ứng dụng thì ram con trống 22M Ổ cứng trống 43M. mới chỉ có thế. Đang vọc tiếp sẽ trã lời sau.
Posted via Mobile Device

mapbuidoi

Phần mềm duyệt Web VCweb6 của rom này mình ko biết xài thế nào cả. Ứng dụng thì mình cài vào Opera và IM+ và rồi một tình trạng làm mình đau lòng đó là GPRS vừa kết nối vào dc là dis ra ngay. Một bản rom mà GPRS lại có vấn đề như thế thật lòng khó mà mình dùng dc. Lỗi cũ từ các rom trước thì chưa khắc phục ( Trược màn hình ngang thì những biểu tượng không bung ra điều và bên mục tn thì chả thấy cái gì) Mình test đến đây thì GPRS bị ngắt bực mình Khôi phục cài đặt gốc thì pình thường. Mình quay về với bả 1.20 đây. Bạn nào muốn test thi cứ test rom này nói chung đều ổn, nhưng đối với mình mạng GPRS quan trọng vì mình hay di chuyển, không tiện để ngồi máy tính nên dùng gprs. cái này thì mình chịu.
Quên nữa sau khi kết nối theo cáp đồng bộ vào máy tính nó hiện 1 dâu thang nhìn mà ngứa cả mắt :)
Cước phí GPRS + Cước thuê bao tháng trọn gói 200k chưa tính tiền nt và gọi. Một nổi kinh hoàng

Chỉnh sửa cuối:

vh1981

GPRS dùng ok mà bạn? mình thấy ko có lỗi gì.
bản này chưa có update phần backlight cho keyboard nhỉ, chỉnh thời gian mở đèn bàn phím lên.

vh1981

GPRS dùng ok mà bạn? mình thấy ko có lỗi gì.
bản này chưa có update phần backlight cho keyboard nhỉ, chỉnh thời gian mở đèn bàn phím lên.

mapbuidoi

GPRS ok nhưng mà lúc ban đầu thôi còn khi sử dụng cài thêm cái phần mềm khác thì nó conecting ào dc khoản 1 đến 2s là dis ra ngay

hector

mình up vô xài IM vẫn bình thường mà!rom khá là nhanh!nhưng cũng chưa thể nói là vượt trội!mình thấy 6.1.2.1 là nhanh nhất!(tốc độ đáng kinh ngạc,thử dùng resco mở foder mà xem gần như là tức thì)tiếc thay có một số lỗi nhỏ!

mapbuidoi

Mình thấy bản 6.1.2.0 là ok nhất giao diện thân thiện dễ sử dụng. Ít lỗi. Còn bản 2.1 thì nặng nề hơn 1 tí và bản 2.2 thì khỏi nói tốc độ rề còn hơn 2.1

nhathuy

Mình cũng ưng ý với bản 6.1.2.0 nhất, nhưng bản này hay treo máy. Xài CR86 0.5 thấy Ok hơn, tí lỗi.

hector

hờ hờ!có lúc nào tốc độ còn phu thuộc vào máy và chip kô nhỉ?