• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WizFlo 2D 20755/921 [Round 2 Initial Release] Update 6.1.2.0

nhathuy

Bản này thực ra là do ksrikanth tác giả của bản CR86 Cook lại mà thôi, chả thấy fix cái gì cả, chỉ add thêm và remove 1 số soft. WizFlo đã mất đi phong cách riêng của mình bây giờ nó lại hao hao giống CR86 :))

Chỉnh sửa cuối:

vh1981

Sau 2 ngày sử dụng thì cảm nhận bản này rất dở, không nên cài:
- Giao diện khác bản WizFlo
- Wifi có thể kết nối, nhưng không hiển thị là ON/OFF :))
- Phần setting cho sounds&Alert không chỉnh được
- Thường xuyên bị treo

hector

hờ hờ!tớ cài soft như các bản trước!thấy cũng ok!nhanh phết!lỗi thì kô thấy lỗi nào hết!cũng chưa bị treo hay đơ máy lần nào cả!

nhathuy

Up lại bản 6.1.2.0 rồi :)). có điều lạ là lần này Up xong chạy cả ngày chưa thấy đơ lần nào :))

sinhga

em dump ra rồi, dump đc, đang nghĩ cách luộc lại thành rom clean để anh em xài cho lành????
bác nào pro thì giúp em vài ý kiến với????
hiện nay có cả sys mới nhất nhưng chưa làm sao đóng vào thành rom đc? bó hand luôn

hector

hehe!bạn dump ra được là mọt vấn đề!bạn built lại là một vấn đề khác hoàn toàn luôn!
bạn cố gắng làm được rom cho anh em nhờ!bravo

có ai biết cái này bật đèn flash ở đâu không ấy nhi?HTC Camera 6 (Diamond Edition)

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

em dump ra rồi, dump đc, đang nghĩ cách luộc lại thành rom clean để anh em xài cho lành????
bác nào pro thì giúp em vài ý kiến với????
hiện nay có cả sys mới nhất nhưng chưa làm sao đóng vào thành rom đc? bó hand luôn

hahaha bản nảy remove cái manilla đi là hay nhất. Mình đang nghiên cứu đây. Nhưng ước gì thằng TNT nó ra 20755 vanilla nhỉ, đỡ phải mất công remove. thằng TNT chạy vẫn nuột nhất haha.
Nếu được bạn cho mình xin link down SYS và XIP mới nhất nhé haha

hector

anh lam son cho cái tools đúng mong muốn của anh em rồi đó!ngâm cứu thôi!

Bản Fix 6.1.2.1 này mọi thứ đều ổn, chỉ trừ mỗi điều là mình mún đổi nhạc chuông là ko đc thôi. Nó luôn dùng nhạc mặc định ah`. các bản khác mình dùng vẫn ok mà

Bản rất đẹp và chạy mượt, nhưng mấy cái touch flo mình xài ko được. Đành up về diamond.

Vì sao lại ko xài đc? Mọi thứ đều bình thường mà. Nói ra xem để anh em có gì còn help nữa chú. Mình thấy mọi thứ đều bình thường mà. trừ mỗi cái đổi nhạc ring(Ko đc) + Cái Simmanager ko có thôi:|:|:|:|:|:|. Thật tiếc. Mong các bro giúp

nhathuy

Vì sao lại ko xài đc? Mọi thứ đều bình thường mà. Nói ra xem để anh em có gì còn help nữa chú. Mình thấy mọi thứ đều bình thường mà. trừ mỗi cái đổi nhạc ring(Ko đc) + Cái Simmanager ko có thôi:|:|:|:|:|:|. Thật tiếc. Mong các bro giúp

Sim Manager có chứ, bạn dùng file Explorer vô thư mục windows rồi chọn show all file sẽ thấy nó thôi, hình như nó là bản 6.38 thì phải. Sau đó bạn có thể dùng Resco Explorer để tạo shortcut ra Start menu, mà hình như trong bản này file Explorer cũng tạo đc shortcut, mình cũng không nhớ rõ lắm. Vì h đang xài CR86 HD 0.5 :D

Sim Manager có chứ, bạn dùng file Explorer vô thư mục windows rồi chọn show all file sẽ thấy nó thôi, hình như nó là bản 6.38 thì phải. Sau đó bạn có thể dùng Resco Explorer để tạo shortcut ra Start menu, mà hình như trong bản này file Explorer cũng tạo đc shortcut, mình cũng không nhớ rõ lắm. Vì h đang xài CR86 HD 0.5 :D
thank nha, Mình làm đc rồi. Cũng thích dùng bản CR86 HD 0.5 nhưng con minis của mình dùng bản đó lại ko nhận đcj bt. Mong các bro sớm fix lỗi hoàn thiện để anh em còn dùng nhé

mapbuidoi

Bản này mình đã xài 3 ngày nay nói chung Ok tất cả mọi thứ từ wifi đến GPRS tốc độ chạy rất ổn định nhưng có một ít ứng dụng đang chạy mà cố gắng chạy thêm ứng dụng khác dẫn đến tình trạng máy bị treo. Nếu so sánh bản này bản của bác HongKong thì bản này vượt trội hơn nhiều. Đáng để mọi người dùng trong khi chờ room mới xuất hiện. Bản này bạn phải chuẩn bị thêm bộ font tiếng việt nữa vì bản này chưa tích hợp bộ font tiếng việt. Và cài thêm TotalCMD nữa là bạn đã có một bộ gần như hoàn chỉnh. Bản này bạn nên kèm thêm những soft Opera + Google Map + IM+5.35 nữa thì sẽ hoàn chỉnh hơn. Mình đã cài IM, Opera, Font Unicode và Tahoma, bộ gõ Vni,Skype <= Bộ nhớ máy tuột một cách thảm hại nhưng ram vẫn cứ 20M, Máy vẫn cứ chạy nhanh và ổn định. Và cuối cùng là lời khuyên nên cài vì nó rất OK.

v 6.1.2.0
New SYS/XIP 20755/921 <= Mình nói là bản này chứ ko phải bản mới nhé. Thank

Chỉnh sửa cuối:

mapbuidoi

Nhạc ring mình vẫn đổi dc bình thường và xài rất ok, sau khi bạn cài xong dùng Pimbackup ngoài thẻ nhớ vì rom ko có phục hồi dữ liệu, sau khi phục hồi dữ liệu máy bạn sẽ chạy chậm lời khuyên nên RS lại máy. Máy sẽ chạy nhanh hơn rất nhiều.

hector

rom nay rất nhanh.nhưng đúng là bị lỗi không điều chỉnh đựoc âm thanh trong setting.ấn ok là nó trở về mặc định!nhưng không quan trọng nếu bạn cài ringo!pim back up ko có shortcut nhưng vẫn có trong rom(tim program trong manila se thấy)một rom good nhung có một số lỗi khiến nó trỏ nên không hoàn thiện!nhưng cũng rất nên dùng!

mapbuidoi

rom nay rất nhanh.nhưng đúng là bị lỗi không điều chỉnh đựoc âm thanh trong setting.ấn ok là nó trở về mặc định!nhưng không quan trọng nếu bạn cài ringo!pim back up ko có shortcut nhưng vẫn có trong rom(tim program trong manila se thấy)một rom good nhung có một số lỗi khiến nó trỏ nên không hoàn thiện!nhưng cũng rất nên dùng!

v 6.1.2.0
New SYS/XIP 20755/921 <= Mình nói là bản này chứ ko phải bản mới nhé. Thank