• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV DVH)

SirKojiro

anh Hà cho em hỏi, cái moBluev2_1_PPC.CAB dùng để làm gì thế ạh?

Cái này dùng để gửi và nhận file bằng Bluetooth, Vì nhiều khi không dùng soft trợ giúp thì hơn khó gửi. Với soft này 100% gửi và nhận ngon.

NhatToai

Super V.I.P
Giao diện đẹp thật,tốc độ khởi động nhanh mà không tiêu tốn RAM.
Hay đấy Mod!Mình rất thích.

0906928246

bác hà cho hỏi : khi khởi động máy thì hiện chữ G (GPRS) nhưng khoảng vài tiếng thì mất hoặc sau khi đi vào chổ ko có sóng GPRS thì mất chữ G. sau đó dến vùng có sóng GPRS thì không hiện chữ G nữa mà phải reset lại thì mới có. bản rom trước cưng bị bản này cũng vậy.

Mình sẽ kiểm tra

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bác hà cho hỏi : khi khởi động máy thì hiện chữ G (GPRS) nhưng khoảng vài tiếng thì mất hoặc sau khi đi vào chổ ko có sóng GPRS thì mất chữ G. sau đó dến vùng có sóng GPRS thì không hiện chữ G nữa mà phải reset lại thì mới có. bản rom trước cưng bị bản này cũng vậy.

Anh sẽ kiểm tra lại cái này, tạm thời nếu thấy lâu mà Icon ko hiện thì em thử kích hoạt FlightMode để tắt sóng rồi bật lại xem sao nhé :)

SirKojiro

Bác làm thế nào để gửi file ạ? E tìm mãi mà k bit cách. Đọc trên trang web của nó thì cũng chỉ có chức năng nhận file thui. Bác jup e với.

http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-moblue-v2-0.html

Khi gửi thì thường mình dùng ngay trình có sẵn của PPC. Còn nếu bạn muốn có 2 in 1 thì dùng Bluetooth Sniper là OK. Khỏi phải cài Moblue. Bác Hà add cái Moblue vì nó là freeware hơn nữa chúng ta chỉ bị vấn đề khi nhận file chứ gửi thì OK

Sniper 1.3.469
http://handheld.softpedia.com/progDownload/Sniper-Pocket-PC-Download-14134.html

Chỉnh sửa cuối:

seugab

cái sờ níp pơ e cũng dùng nhưng vì thấy nó dung lượng hơi lớn nên muốn thử đổi qua moBlue.
Có một cách nữa là cài RescoEx. Gửi file qua đủ mọi đg luôn. lại có thể duyệt file, view file đc nữa (chức năng duyệt file thì File Explorer kèm theo ROM đã đảm nhiệm quá xuất sắc).

kaka_86

anh Hà ơi.anh có bị lỗi là khi có cuộc gọi đến.Rung.nhưng khi ấn answer rồi vẫn bị rung tầm 2s nũa.Ù hết cả tai à.Vì chưa tắt hẳn RUNG.

Xem cuộc gọi tới lần 2 trở đi còn bị ko? ANh thì ko thấy bị nên ko biết sao.
Hay em thử chuyển về skin phone gốc xem sao

o0oCr4zyxo0o

Bản này về tốc độ thì rõ ràng ngon hơn bản 6.01.08 nhìu, dùng cũng chưa thấy lỗi gì đáng kể , tuy nhiên hình như ko thể nào mở Wifi = Comm Manager được sư phụ ạh !!! :(:(:(

lttung

Bản này về tốc độ thì rõ ràng ngon hơn bản 6.01.08 nhìu, dùng cũng chưa thấy lỗi gì đáng kể , tuy nhiên hình như ko thể nào mở Wifi = Comm Manager được sư phụ ạh !!! :(:(:(

Tớ vẫn mở bằng cách :
Bước 1: Ấn vào Turn on WLAN
Bước 2: Vào comm manager ấn nút Wifi

Lúc đó Wifi mới hoạt động

NhatToai

Super V.I.P
ROM cho BA cũng người bị lỗi nhưng người khác không?Lý do?Sau đây là ý kiến cá nhân tôi.
1-Lấy thẻ ra khỏi máy.
2-HR cho thiết bị của mình hoàn toàn sạch các soft.
3-Tiến hành up ROM mới.

kaka_86

Anh Hà ơi được rồi.Skin về gốc là hết bị luôn.hay quá.thanks anh nha.Rom vẫn chưa có lỗi gì.
Anh Hà kiếm giúp mọi người chương trình lấy Video làm nhạc chuông gọi đến được không?iphone có videotone hay ghê.chẳng lẻ Windows Mobile Thua sao?hì hì

o0oCr4zyxo0o

Tớ vẫn mở bằng cách :
Bước 1: Ấn vào Turn on WLAN
Bước 2: Vào comm manager ấn nút Wifi

Lúc đó Wifi mới hoạt động

Kiểu này thì đâu có khác gì vào thẳng Wireless LAN để kích hoạt nó đâu bạn ! Như thế thì được 100% lun rùi trừ khi Wifi lỗi !!! :-??

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Anh Hà ơi được rồi.Skin về gốc là hết bị luôn.hay quá.thanks anh nha.Rom vẫn chưa có lỗi gì.
Anh Hà kiếm giúp mọi người chương trình lấy Video làm nhạc chuông gọi đến được không?iphone có videotone hay ghê.chẳng lẻ Windows Mobile Thua sao?hì hì

Đặt video tone nhưng khi người ta gọi đến thì chuông thôi có hình đâu em, làm thế làm gì cho nặng máy :D.
Em dùng soft convert cái file đó sang tiếng có phải nhẹ hơn ko

Anh và VIP habubi đang xúc tiến bản ROM 5 cho em đây, mệt quá :(

LongXuyenBoy

dùng photo contact pro để hiện hình lên full màn hình còn đẹp hơn :|
anh Hà ơi, có bản green chưa anh? chả hiểu sao em chả thích black nổi :| nhìn nó âm u, u tối sao sao í

Đợi đi em sẽ có thôi mà, anh mà có 3 đầu 6 tay thì có lẽ là giờ này em đang ngồi UP bản Green đấy nhỉ :p

kaka_86

Đặt video tone nhưng khi người ta gọi đến thì chuông thôi có hình đâu em, làm thế làm gì cho nặng máy :D.
Em dùng soft convert cái file đó sang tiếng có phải nhẹ hơn ko

Anh và VIP habubi đang xúc tiến bản ROM 5 cho em đây, mệt quá :(

Thanks Sư Phụ thật nhiều.:D,Sư Phụ Vất Vả Quá.hihi:D

lttung

Kiểu này thì đâu có khác gì vào thẳng Wireless LAN để kích hoạt nó đâu bạn ! Như thế thì được 100% lun rùi trừ khi Wifi lỗi !!! :-??

Thì từ ngày tớ up rom 6 hình như chưa có bản nào ấn phát ăn ngay đâu bác, toàn phải làm thế