• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV DVH)

vnanhvn

Hôm qua vừa khênh con máy ra hàng sửa cái mic xong, về đã thấy Rom mới rồi hức hức buồn quá. Hy vọng là con của em sẽ sớm về nhà để thử nghiệm bản Rom mới thế nào. Cảm ơn bác Hà nhiều nhé!

hcqp

Khốn khổ con trâu già của tui! Híc! Nhưng vậy mới sướng! Có Rom mới... nhiều cái mới thêm hồn vào cái cũ...
Chúc BA có một bản ROM đỉnh nhất! Cảm ơn bác Hà nhé!

lttung

Hôm qua vừa khênh con máy ra hàng sửa cái mic xong, về đã thấy Rom mới rồi hức hức buồn quá. Hy vọng là con của em sẽ sớm về nhà để thử nghiệm bản Rom mới thế nào. Cảm ơn bác Hà nhiều nhé!

Mic thì thay luôn sao mà sửa bác, thay mic có mấy nghìn thôi mà

thangbinh

anh Hà sao ko đưa luôn cái iContact vào rom luôn nhỉ, các bản trc có cái soft này dùng phê lòi, 2 bản rom gần đây thì chả thấy add nó nữa :(

NhatToai

Super V.I.P
Mỗi người mỗi ý thích mà bạn,bạn thì thích icontact nhưng người khác lại chuộng PocketCM...trong khi đó những cái này cài vào cái rẹt là xong thôi mà,làm khó mắc công Mod bối rối đó bạn.Chúc vui!

tauyen

Em sài thấy bình thường mà sao thấy mấy anh nói phức tạp quá.anh Hà cho em hỏi tí nha:thay đổi Pagepool như thế nào chỉ cho em với!!!

Đã có topic hướng dẫn ngay trong BOX BA này, em tìm đi nhé

Last edited by a moderator:

rosebeast

bản rom chạy ngọt hơn các bản trước.hok bi châm khi chọt chọ nữa.co vẽ như cảm ứng nhạy hơn thì phải.qua 2 ngày sử dụng e thấy thế.thanks anh hà

vnanhvn

Mic thì thay luôn sao mà sửa bác, thay mic có mấy nghìn thôi mà

Bác này định spam hay sao thế này! Giờ lấy đâu ra mấy khìn. Mình thay xong rồi, cũng hết 150k ( Đắt quá! ). Vì vậy mà mình đã up xong Rom mới roài, cũng khá mượt, nhưng cảm nhận vẫn không bẳng ...14 bác Hà ạ!

kaka_86

Bác này định spam hay sao thế này! Giờ lấy đâu ra mấy khìn. Mình thay xong rồi, cũng hết 150k ( Đắt quá! ). Vì vậy mà mình đã up xong Rom mới roài, cũng khá mượt, nhưng cảm nhận vẫn không bẳng ...14 bác Hà ạ!
giá chính xác là 80 000.mình thay cách đây gần 1 tháng :O

vnanhvn

giá chính xác là 80 000.mình thay cách đây gần 1 tháng :O

Trời ơi! Sao không bảo mình trước, mà bạn sửa ở đâu thế? Có bảo hành không? Của mình được bảo hành 15 ngày thôi.

Sorry các mod vì có thể đây là bài spam ^^! Nhưng mong các mod thông cảm!

lttung

CÁc bác mua ở Tân Phát ở đầu Lê Thanh Nghị, chỉ 3-5 nghìn 1 cái mic, em sửa máy thỉnh thoảng tiện mồm mình kêu dạo này mic bé quá một số cửa hàng nó còn tháo nghiến ra tặng luôn cái mic mới

Bút 10 nghìn
Cảm ứng 55 nghìn
Pin 80k
Bao da 20-50k

soibaccucvn

CÁc bác mua ở Tân Phát ở đầu Lê Thanh Nghị, chỉ 3-5 nghìn 1 cái mic, em sửa máy thỉnh thoảng tiện mồm mình kêu dạo này mic bé quá một số cửa hàng nó còn tháo nghiến ra tặng luôn cái mic mới

Bút 10 nghìn
Cảm ứng 55 nghìn
Pin 80k
Bao da 20-50k

Bạn ơi, đường Lê Thanh Nghị ở Hà Nội àh.
Có bạn nào biết ở thành phố HCM, chỗ nào bán những thứ này mà rẻ không?
Cám ơn trước
Xin lỗi mod vì spam ở đây.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vấn đề này dừng ở đây các bạn nhé, nếu muốn thảo luận ta hãy vào các topic có liên quan rồi thảo luận tiếp.

@All : Thực ra mình thấy đâu cần phải có FlightMode để bật tắt phone nhỉ bởi chính Comm manager cũng như Pbar đã đảm nhiệm tốt việc này rồi. Chỉ có điều cái đàn LED nó thực hiện hơi chậm chút thôi.
Mình đã thử tắt phone bằng cả 2 công cụ này phone tắt trước và khoảng 5s sau đèn sóng cũng tắt theo. CÒn khi bật thì sau khi kích hoạt chừng 5-6s thì mọi thứ đã hoạt động bình thường.
Đôi điều cùng các bạn

L

lhavn15

Guest
Cám ơn bác Hà rất nhiều. Em kích nút Thanks rồi, nhưng vẫn phải nói cảm ơn. Hôm nay em mới chơi IIs, nhìn em nó đẹp quá. Cài ROM của bác xong, lại càng đẹp.

ndnva

Không có gì sướng bằng dùng BA. Tui đang muốn dùng bản khác vì bản không hiểu sao bản 19214 của bác tui dùng vẫn bị lỗi khi có tin nhắn đến thì rung không ngừng và dùng được vài hôm mất âm báo (kể cả âm báo điện thoại lẫn tin nhắn) đồng thời nghe nhạc cũng tịt luôn. Tạm thời bỏ cái cũ sang một bên, up bản mới để dùng thôi.
Cảm ơn bác Hà nhiều lắm!

seugab

Không có gì sướng bằng dùng BA. Tui đang muốn dùng bản khác vì bản không hiểu sao bản 19214 của bác tui dùng vẫn bị lỗi khi có tin nhắn đến thì rung không ngừng và dùng được vài hôm mất âm báo (kể cả âm báo điện thoại lẫn tin nhắn) đồng thời nghe nhạc cũng tịt luôn. Tạm thời bỏ cái cũ sang một bên, up bản mới để dùng thôi.
Cảm ơn bác Hà nhiều lắm!

Không hiểu là bạn đã setting lại trong phần notification chưa???
Bạn vào Setting/Sound and Notification. Chọn tiếp phần Notifications.
Trong mục Event chọn: ...New Text Mess. Lúc này bỏ chọn Vibrate đi là xong.

E khẳng định là k phải do bản ROM bởi e đã dùng cả bản ROM.09 (build 19214) và ROM.10 (newest) của bác Hà rùi.

Chỉnh sửa cuối:

kilocharlie11

Dvha79_đt, your ROM is the most downloaded, I guess. I hope you may have fixed some problems related to Connection in version 6.01.9. That have kept me unable to connect to the internet with some of my SIMs which were workable with your older versions. thnk...

hibiki

Dvha79_đt, your ROM is the most downloaded, I guess. I hope you may have fixed some problems related to Connection in version 6.01.9. That have kept me unable to connect to the internet with some of my SIMs which were workable with your older versions. thnk...

Yes, i'm sure that Mr.Ha and other members will help him to fix that problems in some days.... Wait for them...
p/s: where are u from?

pinochio

Dear anh Hà,

Em vừa up bản WM 5.04.11 lên thấy một số lỗi chẳng hiểu tại máy em hay vì gì nữa, bực mình up lai ROM này của bác lên chạy cho tít.

ndnva

Không hiểu là bạn đã setting lại trong phần notification chưa???
Bạn vào Setting/Sound and Notification. Chọn tiếp phần Notifications.
Trong mục Event chọn: ...New Text Mess. Lúc này bỏ chọn Vibrate đi là xong.

E khẳng định là k phải do bản ROM bởi e đã dùng cả bản ROM.09 (build 19214) và ROM.10 (newest) của bác Hà rùi.

Nếu vậy thì bỏ mất rung rồi còn gì. Mà của tui còn bị hiện tượng mất tiếng nữa, chắc tại phần mềm nào đó vì cứ hard reset thì lại được, đang hì hục check lại xem sao.

Ngon rùi. Chắc tại mấy cái games tui cài vào rồi. Cài lại toàn bộ các PM vẫn thường dùng OK cả. Công nhận ROM của bác Hà quá đẹp luôn.

Chỉnh sửa cuối: