• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3 PV HBB)

habubi

Cám ơn Mod Dvha79_ddt

Trong thời gian thần dân dùng BA đang mong đợi bản giao diện glass của Mod HoangDat_Vista thì mình xin được đóng góp một bản rom mới.
Thông tin cơ bản:
OS 5.2.20273 (build 20273.1.3.3)
Ngoài những thứ như cũ thì trong rom này mình có tích hợp thêm:
iContact1.01
calendar+2.5.2plus (đang cố gắng fix)
Sim manager 6.49
Dialer poorlyduck Diamond

LINK
BA ROM CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3 PV HBB) 16MB ramdisk-32MB PP-Diamond-Black.rar
BA ROM CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3 PV HBB) No ramdisk-32MB PP-Diamond-Black.rar

Last edited by a moderator:

kaka_86

chúc mừng anh nhé.mặc dù đã THANKS nhưng vẫn muốn cảm ơn anh cho có tình có lý.^^

habubi

habubi dạo này tích cực làm rom ghê nhỉ :D

Hì. Mod Dvha79_ddt dạo này bận việc gia đình mà mình thì lại đang rảnh rỗi nên tiếp bước phát huy truyền thống của box rom BA thôi. Kẻo trống vắng quá, mọi người lại bán chán BA thì .... :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bộ Dialer và iContact mới trông đẹp nhỉ, mới build mà chuyên nghiệp ghê ta :p
À cái Calenda Plus có hay ko?

habubi

Bộ Dialer và iContact mới trông đẹp nhỉ, mới build mà chuyên nghiệp ghê ta :p
À cái Calenda Plus có hay ko?

Anh khen em đấy à? :-?
Còn cái Calenda+ thì em đang fix lại anh ạ

0906928246

chà chà BA lại nóng lên rồi hihi....đang download... nhung radio 1.12 phai ko habubi.................................................

habubi

chà chà BA lại nóng lên rồi hihi....đang download... nhung radio 1.12 phai ko habubi.................................................

Radio có liên quan j đến rom đâu. 2 cái riêng biệt mà bạn. :D

haiphono

cảm ơn bác habubi
Lần sau nhấn Thanks là đủ rồi nha bạn!!!

rosebeast

Radio có liên quan j đến rom đâu. 2 cái riêng biệt mà bạn. :D

vậy là máy bác ấy dùng radio cũ rồi.:D bác kiếm cái radio 1.15 mà xài cho nó tốt=D>.đang trong quá trình test.thank habubi=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

thangnga

Mình gặp mỗi lỗi lạ do mới tậu một e BA cũ!!! Loa chẳng cần dùng gì cũng tự nhiên mất!!!! Sau đó Reset lại nó lại bình thường!!! Mình đã thay loa và rửa sạch bằng RP7 ở lỗ cắm tai nghe nhưng sự việc vẫn thế!!!!! Có bác nào cài ROM 6.1 mà bị thế ko cho mình hỏi kinh nghiệm.
Mình đang down bản mới này và sẽ cài thử ko hiểu có hết ko!!!!

kaka_86

Rom này DIALER tuy mới ra nhưng không có nút CALL bát tiện quá.Vì BA dùng đều bị Rít nút bàn phím cừng.Lần trước Anh Hà có post 1 bộ DIALER riêng giống bộ này mà có nút call màu xanh.end màu đỏ lên rồi đấy.em nghĩ anh tích hợp vào sẽ chuyên nghệp hơn.

Nút Call nhỏ nằm ở gần góc bên trên bên phải đó em

club_chanhche

sau khi up rom này,em có 2 vấn đề :
1.khi có cuộc gọi tới mà đang trong trạng thái tắt đèn thì nó kg sáng lên hoặc sáng lên rất chậm
2.không thể uprom khác được. nó báo lỗi connect erro hoặc kg báo thông số máy và treo ngay khung đầu

rosebeast

sao ram mình sau khi up chỉ còn 77MB thôi nhỉ.noramdisk đó.:-??tốn ram vậy sao.nhưng máy chạy chậm hơn các bản ROM của anh HÀ.:D:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
sau khi up rom này,em có 2 vấn đề :
1.khi có cuộc gọi tới mà đang trong trạng thái tắt đèn thì nó kg sáng lên hoặc sáng lên rất chậm
2.không thể uprom khác được. nó báo lỗi connect erro hoặc kg báo thông số máy và treo ngay khung đầu
Bạn cứ đưa về BootLoader rồi up là đc thôi, ko có chuyện đó đâu. Bạn kiểm tra lại khâu kết nối Cáp của mình đi nhé

sao ram mình sau khi up chỉ còn 77MB thôi nhỉ.noramdisk đó.:-??tốn ram vậy sao.nhưng máy chạy chậm hơn các bản ROM của anh HÀ.:D:D

Có lẽ là do VIP Habubi build bản có RAM DISK trước, rồi mới build bản No Ram sau nên chắc quên chưa nâng Ram chính lên đấy mà :)

vnanhvn

Rom thì có ảnh hưởng gì đến cái Radio đâu. Bạn up lên 1.15 cũng được mà!

habubi

Ủa vậy ahr? Ai check lại dùm mình với. Laptop của mình cho bạn gái mượn mất rồi :D