• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 nào cho TP2 nhanh nhất?

Status
Không mở trả lời sau này.

iniuboo

Mình lập topic này để mọi người cùng thảo luận xem rom nào chạy nhanh và mượt nhất, tất nhiên là không tính rom 6.1 nhé, chỉ tính 6.5 thôi
mình thì mình đã thử up gần như tất cả các rom của pv và rất nhiều rom trên xda

Mình thấy rom (nncuong) - Rhodium ROM - WM6.5 - 23016 chạy nhanh, nhưng video call 3g lỗi và ko có task manager.

1 rom nữa mình cũng thích vì tốc độ rất nhanh, rom của timor, nhưng rom châu âu, cái my location ko nuột lắm.
link tham khảo: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=576076

bạn nào biết rom nào tốc độ nhanh và mượt mà thì giới thiệu thêm cho anh em nhé.

iniuboo

kitchen nhà mình làm rom cũng ko ăn được bản này, ram free của mấy thằng tây này vẫn nhiều hơn:(

anhtuhntl

Joshkoss có thêm bản ROM mới build 21882 test thử chạy củng tốt,có thay thế HTC task manager bằng TaskManager X2 với chức năng Close X rất hiệu quả đả được chú PhamQuang đưa vào ROM build 28005 của PDA Việt.
*Tham khảo thêm ở đây :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=572938
* Dow ở đây bản Full Rom :
http://www.ogware.com/downloads/roms/joshroms/Roms/TP2/V1/PerfectBlack_V1.6a_Full.7z
*Một vài hình ảnh của ROM

khoaiduide

anh nì thì ngon rùi, đã tét rùi, nói chung la good nhưng khuyết điểm là 3G hok có màu sắc thì sặc sỡ quá

vinh0129

Bản ROM này ăn PIN khá nhiều (so với bản ROM ship), có lẽ là do không có cơ chế tự động tắt/mở WIFI mà mà mở thường trực, bù lại GPS dò sóng rất nhanh, các chức năng khác chạy rất ổn định, sử dụng COM2 làm cho bản ROM này không có cái nút start ở bên dưới nên không bị chiếm màn hình.

Chỉnh sửa cuối:

iniuboo

đúng rồi đấy bro ạ, bản này mình dùng rồi, chưa đến 1 ngày là pin ngỏm rồi:(

anhtuhntl

Đả biết cách up ROM các bạn nên mạnh dạn up và chọn cho mình được bản ROM ưng ý chứ để người khác xài trước thì mổi người mổi ý!:)Đả xài window mobile các bạn phải chiệu khó vọc mới thấy hứng thú!

vinh0129

Đã up cỡ 8 bản rồi bác ạh, tuy nhiên KItchen thì chưa làm được cứ bị báo lỗi hoài mà chưa khắc phục được (dù đã cài CF35, Visual C như hướng dẫn, tắt antivirus)).

smile

các bạn cho mình hỏi: làm sao để biết ROM trong máy là xuất châu Âu hay châu Á (hay Đông Nam Á)?
Cho mình hỏi thêm: hiện giờ dùng ROM nào là mượt mà và ổn định nhất, ROM của Mr PhamQuang hay ROM của Joshkoss hay ROM của Bee?
Biết là phải tự mình try các phiên bản mới thú nhưng do ko có nhiều thời gian nên đành hỏi ý kiến tham khảo các bạn. Mong các bạn chỉ giáo!Thanks!^^

Last edited by a moderator:

vinh0129

- Rom bàc Quang thì không phải cài font tiếng Việt, tuy nhiên do phần Core không phải là 21xxx nên lúc nào cũng bị 2 cái nút to chiếm phần dưới màn hình, mà cá nhân tôi thì ghét cái này nhất vì "tự nhiên" mình mất 7mm màn hình quý giá!

- ROM Joshkoss V1.6 ổn định vể mọi thứ, chỉ trừ khuyết điểm là không turn off wifi tự động nên hao PIN hơn, chịu khó tắt Wifi khi không sử dụng là OK. Hiện đang có bản test 1.7

smile

HÌ!Cảm ơn các bro nhiều nhá!
Qua đây cũng có thể thấy ROM đưa ra trên PDAviet thì có ROM của bác PhamQuang là OK nhất phải không ạ?
"Ổn định" của mình có nghĩa là: không có lỗi nào khi sử dụng, ko bị treo máy, WIFI, Bluetooth...cùng các soft khác dùng ngon lành, còn pin thì chấp nhận là hao nhưng đừng hao quá (so sánh tương đương với hiệu năng sử dụng máy).
Vậy mọi người cho ý kiến: ROm của bác PhamQuang hay Joshkoss? (Cả 2 ROM này theo mình đều OK, vấn đề "2 cái nút to chiếm 7mm màn hình" hay ko tắt WIfi tự động" theo mình thì khắc phục được - tùy sở thích người dùng.)
Nhân đây xin hỏi các bro: khi kéo bàn phím và xoay ngang màn hình ra nếu muốn các chương trình cũng tự động xoay ngang theo thì mình phải set nó bằng program G-sensor configuration à? Có cách nào set 1 phát mà được tất cả các chương trình ko vậy?
Thanks all bro!^^

beejaytee

Cảnh giác với energy rom nhé, đã có vài bác HTC HD kêu ca là cài energy rom xong đi bảo hành rồi đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.