• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 nào cho TP2 nhanh nhất?

Status
Không mở trả lời sau này.

smile

Hi all bros!!!
mình đang dùng ROM của Joshkoss bản Full black 1.7, thấy có hiện tượng sau: khi gọi điện thì thấy trên màn hình không có nút chuyển sang Video Call.
Có bro nào bị như trên ko?
hay mình chưa phát hiện ra???
Mong các bro chỉ giúp!
Thanks và chúc anh em nhà pdaviet 1 năm mới mạnh khỏe, làm ăn phát đạt!!!^^

tatthanh_it

Ko biết cái O2 XDA II loại Himalayas ko biết có Up rom lên đc wm6.5 không nhỉ?
Nếu được mong các bác chỉ giáo em với nhá,hoặc cho link với nhá ^^!

Last edited by a moderator:

beejaytee

Không thể tin được, Bản Rhodium AF manila 2.5 ptg v1 là bản có manila nhanh nhất mình từng dùng. dùng 4 ngày rồi chưa thấy lỗi xem video bằng album hay lỗi gì khác, ngoài ra footsprint chạy cực nuột.
kết nhất đây là rom dùng manila 2.5 mà chức năng xoay ảnh và nhạc nhanh nhất mình từng dùng.
không bị giật 1 tí gì luôn.
mỗi tội tiếng nước gì í:( ko phải tiếng anh:((
các bạn tham khảo nhé.
http://htcpedia.com/Rhodium-AF-manila-2-5-PTG-V1/soft/htc-rhodium-rom.html?page=1

iniuboo

ơ bạn cũng dùng bản này rồi à. mình cũng mới up lúc sáng. công nhận là phê thật. chức năng xoay ảnh quá nuột luôn, ko còn gì để chê, với lại rom này ko bị mấy lỗi lặt vặt như mấy rom Xda. độ ổn định mình đánh giá 10/10.
Chán thật, rom của AF toàn disable chức năng xoay ảnh trong m2.5 thôi, có mỗi bản này ko disable thì lại ko phải tiếng anh.
Cả mình cũng kết mấy rom của Miri trên HTC Pedia, rom bên đấy độ ổn định cao hơn và ít lỗi vặt hơn. Rom miri thì chưa tích hợp cái landscape all tab. nhưng tốc độ xoay ảnh nhạc nhanh tương đương bản AF.

Last edited by a moderator:

smile

bản đó hình như là tiếng Bồ Đào Nha đấy. Hi vọng tác giả làm 1 bản tiếng Anh.

beejaytee

tuần trước dùng 6.5 sense 2.5 đang sướng, mấy ngày gần đây dùng lại 6.1 thấy đã quá;))
Mình ưu tiên hàng đầu là tốc độ máy, sau đấy mới là thẩm mỹ. 6.5 đẹp mà mỗi tội chậm:( rom nhanh nhất mình nghĩ vẫn là 6.1

anhtuhntl

Không thể tin được, Bản Rhodium AF manila 2.5 ptg v1 là bản có manila nhanh nhất mình từng dùng. dùng 4 ngày rồi chưa thấy lỗi xem video bằng album hay lỗi gì khác, ngoài ra footsprint chạy cực nuột.
kết nhất đây là rom dùng manila 2.5 mà chức năng xoay ảnh và nhạc nhanh nhất mình từng dùng.
không bị giật 1 tí gì luôn.
mỗi tội tiếng nước gì í:( ko phải tiếng anh:((
các bạn tham khảo nhé.
http://htcpedia.com/Rhodium-AF-manila-2-5-PTG-V1/soft/htc-rhodium-rom.html?page=1

Ở các build về sau tác giả luôn có 2 ngôn ngử đi kèm mà.Các bạn dow ở đây build 21882

beejaytee

Biết là thế, nhưng mà bản kia ko có cái xoay ảnh và nhạc như HD2, tác giả đã disable chức năng đó.

anhtuhntl

:| Coi lại đi vẩn bình thường, và 1 điều nửa là mình đả up củng rất nhiều ROM bên XDA củng có Lanscape ở tab music và tab picture,bạn coi lại nhiều khi tắt G-sensor rồi củng không chừng,chứ mình xài vẩn bình thường.

beejaytee

ơ sao lại thế đc nhở?
mình cài thử bản này rồi mà, làm gì có xoay ảnh đâu.
xoay ảnh thì ko landscape, landscape thì ko xoay ảnh mà.
http://htcpedia.com/Rhodium-AF-manila-2-5-VX3/soft/htc-rhodium-rom#comment10972

anhtuhntl

Đây là build 21887 con link bạn đưa ở bài 26 là build 21882,bạn thử up lại build 21882 ngôn ngử WWE đi.
Chỉ nhửng bản tác giả sử dụng "HTC Sense 2.5 Landscape enabled" thì mới "Disabled Sense auto rotation, on album tab, music tab and docs tab" còn lại thì tất cả các bản không sử dụng HTC Sense 2.5 Landscape thì đều bình thường!

Chỉnh sửa cuối:

beejaytee

Thôi, mình nghịch chán rom lắm rồi:D
up nhiều quá dùng ko đã, mình đang tập trung nghiên cứu về phần mềm hehe:D
Mình ưu tiên hàng đầu là tốc độ máy nên đang dùng bản 6.1 ship.
chờ windows mobile 7 ra nghịch tiếp:D

anhtuhntl

:D Mình củng mong ra WM 7 để vọc thử,nhưng nghe nói có 1 cảnh báo là WM7 chỉ dành cho các máy cấu hình khủng :|nếu có chắc lại tốn tiền tậu con khác rồi:))

smile

Thế túm lại là bản nào dùng okie đây???
build 21882 ngôn ngử WWE ???
Đề nghị 2 chuyên gia cho ý kiến thống nhất cái!^^

beejaytee

Thế túm lại là bản nào dùng okie đây???
build 21882 ngôn ngử WWE ???
Đề nghị 2 chuyên gia cho ý kiến thống nhất cái!^^

Mình cũng chả hiểu gì cả, thử bao nhiêu bản nói chung là rom af nuột, nhưng có landscape sẽ mất tự động xoay màn hình album và music, còn có xoay màn hình album music thì ko có landscape:(
còn có cả 2 thì là bản của người khác, nhưng tốc độ ko đạt được như mong muốn nên tốt nhất là đừng up:))

smile

hehe!
Thanks bạn nhá!
Vậy có lẽ mình cùng sẽ quay lại 6.1 thui! Vì tiêu chí dùng máy của mình cũng giống như bạn đó! Nhanh và ổn định đã rùi mới tính đến chuyện màu mè!^^
bạn cho hỏi down xuống 6.1 có gì khác về mặt kỹ thuật down ko? Các bước, trình tự down ntn? vầ ROM 6.1 nào giờ ngon nhất? ROM ship or cook? (À mà 6.1 bạn đang dùng bắt GPS ngon ko? Xem video thế nào?)
Thanks again!^^

mrducbao

Nếu các bác dùng Winmo mà chỉ lấy tiêu chí như vậy thì chả bằng ta nên mua 1 cái máy chừng vài trăm ngàn có hơn hẳn không? Đã dùng Winmo thì loay hoay 1 chút mới thỏa chí đam mê chứ ạ!
Các bác có công nhận là nhiều khi dùng những bản ROM tuy không được như mong đợi nhưng cũng chính bởi những loay hoay tìm tòi đã giúp ta học được nhiều điều và trở nên hiểu biết hơn đúng không!

Status
Không mở trả lời sau này.