• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 nào cho TP2 nhanh nhất?

Status
Không mở trả lời sau này.

ThaiKien

Super V.I.P
Nếu các bác dùng Winmo mà chỉ lấy tiêu chí như vậy thì chả bằng ta nên mua 1 cái máy chừng vài trăm ngàn có hơn hẳn không? Đã dùng Winmo thì loay hoay 1 chút mới thỏa chí đam mê chứ ạ!
Các bác có công nhận là nhiều khi dùng những bản ROM tuy không được như mong đợi nhưng cũng chính bởi những loay hoay tìm tòi đã giúp ta học được nhiều điều và trở nên hiểu biết hơn đúng không!
Mình cũng có cùng quan điểm với ban. Đã dùng WM có thú vui là vọc và uprom. Các bạn không có thời gian vọc, cần rom ổn định cao thì có thể dùng rom gốc. Rom gôc thường nặng nề, tốn ram tuy nhiên các chức năng ổn định. Rom cook thì tốc độ tốt hơn, ram ít tốn hơn nhưng có thể xảy ra trường hợp 1 số ứng dụng không hoạt động tốt.
Dùng dòng TP2 chuyển sang 6.5 và không hề có ý định quay lại 6.1.

anhtuhntl

:| Nói thật khi đả xài len 6.5 mà kêu mình quay lại 6.1 cứ thấy nó xấu xấu thế nào,nếu 1 số người thích nhanh và mượt với tài nguyên RAM và tốc độ sử lý của TP2 các bạn xài WM 6.5 đi kèm MANILA 2.1 mình đả thấy khá tốt rồi còn gì nữa!Tại sao mọi người lại thích đi lùi công nghệ :-??Còn về phần bản ROM nào tốt hay không còn tùy từng người,có thể 1 bản ROM cho là tốt đối với người này lại không tốt đối với người kia hoặc ngược lại,mình thấy trong BOX TP2 này vẩn hay có nhửng câu hỏi như" theo anh thì bản ROM này sao?" các bạn cứ để ý là nhửng câu hỏi như thế 1 là sẻ không được tra lời hoặc trả lời qua loa!Đả xài WM là phải vọc,riêng mình khi có ROM mới hoặc core mới để vọc là mình thích rồi :DHồi xưa xài atom life mau hư pin là thế vì nó không có chế độ tắt sạc pin khi sync với computer:))

NhatToai

Super V.I.P
Cá nhân mình chả bao giờ hoan nghênh những topic như thế này,nó làm cho các Cooker đâm chán nản,cảm thấy vô vị với những sản phẩm mà họ cất công xây dựng.Build ROM ra để làm gì? Để trông chờ vào các câu hỏi đại loại "ROM này tốt không các pác..." "bản này có ổn định không,bác nào up chưa cho chút ý kiến..."...:(
Nhưng nói ra thì lại có người đưa lý do: Vì không có thời gian nên muốn tìm cho mình bản ROM ưng ý mới hỏi vậy. :-/
Xin trả lời như sau:
- Thế nào là bản ROM ưng ý đối với các bạn nếu như chính các bạn chưa test nó?
- Thế nào là bản ROM nhanh khi nhu cầu người dùng và cảm nhận từ nhanh khác nhau?
- Thế nào là bản ROM tốt nhất khi mà mỗi ngày hầu như đều có build mới được phát triển,đi cùng nó là các OEM mới từ các dòng máy mới hơn được added?
Vậy tốt nhất nếu không có thời gian trải nghiệm thú vui này,bạn hãy cứ dùng Ship ROM theo máy,đặng còn được bảo hành >:)

Mình có gợi ý thế này,sao các bạn không giới thiệu cho nhau những bản ROM hay,cùng test và thảo luận thì sẽ có ích hơn nhiều.

Các bạn vẫn hay nói đến xda,vậy ai trong các bạn từng mở một chủ đề như thế này mà nó tồn tại tới post thứ 5 mà không bị close?

Đối với bất kỳ forum nào chuyên về KT,thì các vấn đề theo hướng phát triển xây dựng đều được hoan nghênh,còn thảo luận để mà đi lùi thì miễn!
Thread Closed!

Status
Không mở trả lời sau này.