• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root cho Incredible S và Droid Incredible 2 - Đã TEST thành công

Status
Không mở trả lời sau này.

Phoenix

Mình tạo goldcard xong mà vẫn không root được.
Máy mình up lên 2.3.3 bằng OTA giờ không up mấy ROM khác bằng RUU được. Mình thấy trên xda nói phải up qua ROM EU rồi mới S-OFF được, giờ không up qua ROM EU được, bro nào có cách giải quyết không nhỉ!
PS: Mình up thử mấy ROM Optus AU, Virgin Mobile, HTC WWE mà đều không được, ai up được ROM nào cho mình xin về test thử được không!

quyeno2

Vấn đề là tạo gold card với Root cho máy là khắc hẳn nhau mà bạn, bạn muốn Root máy thì phải làm theo các bước mà trinhha đã hướng dẫn, nếu lần đầu không được thì bạn reset lại máy và làm lại theo hướng dẫn là root được thôi

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Vấn đền là tạo gold card với Root cho máy là khắc hẳn nhau mà bạn, bạn muốn Root máy thì phải làm theo các bước mà trinhha đã hướng dẫn, nếu lần đầu không được thì bạn reset lại máy và làm lại theo hướng dẫn là root được thôi

Tất nhiên là mình biết là khác nhau rồi, ý mình là
Máy mình up lên 2.3.3 bằng OTA giờ không up mấy ROM khác bằng RUU được. Mình thấy trên xda nói phải up qua ROM EU rồi mới S-OFF được, giờ không up qua ROM EU được, bro nào có cách giải quyết không nhỉ!
PS: Mình up thử mấy ROM Optus AU, Virgin Mobile, HTC WWE mà đều không được, ai up được ROM nào cho mình xin về test thử được không!

longpvan

Tất nhiên là mình biết là khác nhau rồi, ý mình là
Mình uprom bản của Virgin Mobile; up bằng run *.exe từ máy tính nối HTC.
Hiện giờ mình cũng đã S-OFF và Root IS của mình theo hướng dẫn ở trên rồi. Mọi thứ Good hết!
Mình đang định chuyển Ship S-OF sang ENG S-OFF để UP bản Rom Sense 3.0 nhưng cũng hơi bận chưa làm được.
Có gì sẽ thông tin sau.

Phoenix

Mình uprom bản của Virgin Mobile; up bằng run *.exe từ máy tính nối HTC.
Hiện giờ mình cũng đã S-OFF và Root IS của mình theo hướng dẫn ở trên rồi. Mọi thứ Good hết!
Mình đang định chuyển Ship S-OF sang ENG S-OFF để UP bản Rom Sense 3.0 nhưng cũng hơi bận chưa làm được.
Có gì sẽ thông tin sau.

Quan trọng là máy mình up lên 2.3.3 bằng OTA rồi, bây giờ up bằng RUU qua HTC sync không được nữa, up mấy ROM trên toàn báo lỗi. Có ai có ROM khác cho mình link để down về test tiếp.

laloan

Tình hình là vẫn chưa root được, chạy s_off cứ báo là waiting, khởi động lại làm cũng không được, có tham khảo là khi màn hình có chữ xanh khi khởi động bật lên vẫn không được, bác nào làm ngon thì cho cái ảnh minh họa để a e tham khảo với, thanks

Phoenix

Tình hình là vẫn chưa root được, chạy s_off cứ báo là waiting, khởi động lại làm cũng không được, có tham khảo là khi màn hình có chữ xanh khi khởi động bật lên vẫn không được, bác nào làm ngon thì cho cái ảnh minh họa để a e tham khảo với, thanks

Bạn kiểm tra xem máy bạn có phải là máy Taiwan, đã up lên 2.3.3 bằng OTA chưa. Nếu cũng thế thì khả năng không root được rồi (giống mình). Thấy bên xda nói thế mà, hiện chưa up được rom khác nên vẫn chưa root được.

mún up rom khác thì sử dụng gold card thử xem up bản rom châu âu rùi up ngon lành, thử xem có topic chỉ ấy

thomastn

Bạn kiểm tra xem máy bạn có phải là máy Taiwan, đã up lên 2.3.3 bằng OTA chưa. Nếu cũng thế thì khả năng không root được rồi (giống mình). Thấy bên xda nói thế mà, hiện chưa up được rom khác nên vẫn chưa root được.

mình cũng bị tình trạng này. máy minh cũng là hàng TWN chính tay mình mua tại sân bay TWN. minh đã up rom 2.3.3 bằng cách tạo gold card. bây giờ tiến hành root thì tới đoạn fastboot toàn báo failed. mình đã làm nhiều lần mà vẫn vậy.... chả lẽ HTC lại làm khó chính hàng tại TWN....

laloan

mình cũng bik có phải của taiwan k nữa bạn check hộ mik với. IMEI
355301043771677

serial HT14BTD04779. mik cũng đọc qua các bài viết, nên chưa update bằng OTA, khi nào root được hướng dẫn nhé, thanks

mình cũng không chắc nhưng máy mình là hàng taiwan sau đó dùng goldcard để lên 2.3.3 bản châu âu, sau khi có thông báo s-off recovery rùi thì mình làm thử và không gặp trục trặc gì bạn thử xem sau

laloan

Mình tạo goldcard xong mà vẫn không root được.

Mik up room bản 2.3.3 ok rồi đấy, máy của bác chắc giống của em, là phải up rom châu âu trước sau đó mới root được , em up bản này nhé "RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.12.405.7_Radio_20.2804.30.085AU_3805.04.03.22_M_release_187295_signed.exe" link hướng dẫn up rom bằng goldcard đã có người hướng dẫn rồi đó, thân

thomastn

mình chạy alphaex thì bị như vầy, các bạn bít sao ko?

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
Bạn thử dùng goldcard up lại bản rom có xuất xứ châu âu rồi tiến hành S-OFF lại xem sao?

thomastn

Mình đã up bản ROM Châu Âu rồi và làm lại S-OFF. nhưng mà cứ đến chỗ này thì nó bi vậy đó.... đã làm khoảng 50 lần.... hix...

Status
Không mở trả lời sau này.