• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root cho Incredible S và Droid Incredible 2 - Đã TEST thành công

Status
Không mở trả lời sau này.

thomastn

gì ghê vậy? cài lại cả máy tính lun hả bạn?? vụ này nghe lạ quá.... mình dùng máy trên cơ quan làm sao cài lại máy tính đây... còn cái laptop thì cùi bắp lâu lăm rùi ko dùng...

thì hết cách ko được thì còn cách đó thuj, sợ nó ko còn ổn định lúc bạn tiến hành s-off đó, mượn ai đó đi hj

phaysieu

mình cũng không chắc nhưng máy mình là hàng taiwan sau đó dùng goldcard để lên 2.3.3 bản châu âu, sau khi có thông báo s-off recovery rùi thì mình làm thử và không gặp trục trặc gì bạn thử xem sau

bạn ơi làm ơn chỉ minh chi tiết xíu nhé ! mình cũng là hàng taiwan nè ! yahoo mình smileok_9x@yahoo.com

thanks bạn nhìu nhìu !

phaysieu

Heheheh đã có cách để thực hiện bước 2 vô cùng đơn giản là các bạn vô đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1122694 down clockworkmod recovery của dòng máy mình về rồi đổi tên file zip thành PG32IMG.zip,sau đó copy vào thẻ nhớ cuối cùng các bạn Hboot lại máy, khi vào chế độ boot thì máy sẽ tự update file PG32IMG, cuối cùng restart lại máy các bạn vào thẻ nhớ và xóa file PG32IMG đi là hoàn tất quá trình cài đặt clockworkmod recovery. Từ bây giờ các bạn có thể tùy ý cài các bản Rom ưa thích trên IS của mình rồi

help hboot là j vậy bác nếu có tg thì chỉ hộ em tận tình lun nha bác :D e ở tp hcm co j mời bác ly cafe lun yahoo của em mong bác jup đỡ cho - smileok_9x@yahoo.com thánks

thomastn

help hboot là j vậy bác nếu có tg thì chỉ hộ em tận tình lun nha bác :D e ở tp hcm co j mời bác ly cafe lun yahoo của em mong bác jup đỡ cho - smileok_9x@yahoo.com thánks

hai bác này có di cafe thì cho mình theo ké nhé... mình cũng ngứa ngáy với em IS quá mà ko làm gỉ được... số phone của em 0909270067

Chỉnh sửa cuối:

123vn

Mình cũng dùng bản Taiwan và lỡ tay up lên 2.3.3 OTA. Giờ coi như hết cách root hix

PhamQuang

Manager

123vn

PhamQuang

Manager
Ko up được rom sao hạ đc. Trên xda bảo phải dùng box XTC may ra mới S-OFF đc bạn ah

Bạn có nhầm không đấy? Đừng lẫn lộn giữa S-OFF và Up ROM !!!
Tạo được Gold Card thì có thể Update được ROM kia mà. Hơn nữa hiện tại đã nhiều người thành công Set S-OFF rồi đó.

laloan

hey

Mình tạo goldcard xong mà vẫn không root được.
Máy mình up lên 2.3.3 bằng OTA giờ không up mấy ROM khác bằng RUU được. Mình thấy trên xda nói phải up qua ROM EU rồi mới S-OFF được, giờ không up qua ROM EU được, bro nào có cách giải quyết không nhỉ!
PS: Mình up thử mấy ROM Optus AU, Virgin Mobile, HTC WWE mà đều không được, ai up được ROM nào cho mình xin về test thử được không!

bạn đã root được chưa, hôm nay mình làm cho ông anh 1 con nữa cho thị trường châu á ngon lắm. rảnh hôm nào qua chỗ mình thử xem được không, mik up thành công 2 con rồi ,nik yahoo lgpro2312

Bác trinhha oi cho mình hỏi sau khi fastboot mình gặp lỗi writing 'recovery'...FAILED (remote: not allow) là sao vậy?!! kiểm tra máy mình thấy đã S-OFF mong bác giúp giùm mình. có bác nào biết cũng giúp giùm mình với nha! thanks!!!!

venusian

Moderator
Bác trinhha oi cho mình hỏi sau khi fastboot mình gặp lỗi writing 'recovery'...FAILED (remote: not allow) là sao vậy?!! kiểm tra máy mình thấy đã S-OFF mong bác giúp giùm mình. có bác nào biết cũng giúp giùm mình với nha! thanks!!!!

Như thế là bạn bị lỗi cài recovery rùi. Bạn thử làm lại xem sao.
Nếu ko đc bạn có thể tham khảo cách này của chú Quang
http://www.pdaviet.net/showthread.php?144097-TOOL-S-OFF-amp-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-INCREDIBLE-S

cám ơn bạn vunusian nhiều thật nhiều nhen!! bữa h mình may mò hoài không ra may mà ban giúp!!!!!! ban ở xa quá không mình mời ban uống càe rùi!! lần nữa rất rất cam ơn bạn!!!!

loideppc

Heheheh đã có cách để thực hiện bước 2 vô cùng đơn giản là các bạn vô đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1122694 down clockworkmod recovery của dòng máy mình về rồi đổi tên file zip thành PG32IMG.zip,sau đó copy vào thẻ nhớ cuối cùng các bạn Hboot lại máy, khi vào chế độ boot thì máy sẽ tự update file PG32IMG, cuối cùng restart lại máy các bạn vào thẻ nhớ và xóa file PG32IMG đi là hoàn tất quá trình cài đặt clockworkmod recovery. Từ bây giờ các bạn có thể tùy ý cài các bản Rom ưa thích trên IS của mình rồi
cái recovery đuôi img đổi thành PG32IMG. zip thấy hơi kỳ có ai thử chưa vậy cho ý kiến. thanks

venusian

Moderator
cái recovery đuôi img đổi thành PG32IMG. zip thấy hơi kỳ có ai thử chưa vậy cho ý kiến. thanks
Từ lúc mình biết dùng android chưa thấy qua cách cài recovery như vậy. Chỉ thấy up rom ship dạng exe mà mún up bằng thẻ nhớ thì đổi tên nhiw vậy. Tốt nhất chưa biết về nó bạn không nên thử. :)

Status
Không mở trả lời sau này.