• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

S2U2 CHO MÀN HÌNH WVGA (TouchHD)

freeman2203

em mới mua em I900 , cho hỏi cái này nhé

emcài Slide 2 Unlock 2 (S2U2) 2.04 , mà sao mỗi lần có người call đến , khi emtrả lời thì em lại nghe tiếng em lập lại vậy. có anh nào chỉ em set phần phone trong Slide 2 Unlock 2 (S2U2) không ?

cho hỏi thêm cái này nhé, hiện giờ cứ mỗi lần nghe nhạc màn hình tắt , khi bật lại thì cái Slide 2 Unlock 2 (S2U2) tự khoá làm mất công mở . em chỉ muốn mỗi lần bấm nút power tắt màn hình thì cái Slide 2 Unlock 2 (S2U2) để khoá ----------> cái đó set làm sao vậy các bro?

HuynhThanh

em mới mua em I900 , cho hỏi cái này nhé

emcài Slide 2 Unlock 2 (S2U2) 2.04 , mà sao mỗi lần có người call đến , khi emtrả lời thì em lại nghe tiếng em lập lại vậy. có anh nào chỉ em set phần phone trong Slide 2 Unlock 2 (S2U2) không ?

cho hỏi thêm cái này nhé, hiện giờ cứ mỗi lần nghe nhạc màn hình tắt , khi bật lại thì cái Slide 2 Unlock 2 (S2U2) tự khoá làm mất công mở . em chỉ muốn mỗi lần bấm nút power tắt màn hình thì cái Slide 2 Unlock 2 (S2U2) để khoá ----------> cái đó set làm sao vậy các bro?

Khi nghe điện thoại có tiếng vọng là do mạng chứ không phải do S2U2 đâu bạn! Màn hình mà tự tắt là S2U2 cũng tự động khóa luôn bạn ạ, không có cách nào đâu?

PS: Đây là khu vực dành cho Touch HD, để thắc mắc về I900 bạn qua khu vực dành cho I900 bạn nhé!

dino2910

các bạn cho tôi hỏi làm sao thay đổi wallpaper được, tôi vào trong phần setting rồi nhưng chưa đc, cám ơn

HuynhThanh

các bạn cho tôi hỏi làm sao thay đổi wallpaper được, tôi vào trong phần setting rồi nhưng chưa đc, cám ơn

Vào setting ở dưới tap TL3D, chọn vào đổi ảnh thôi! Xài PPC phải tự mò mẫn mới thú vị chứ bạn:D.

AnhPheCT

Muốn thay đổi Hình nền trong S2U2 từ version 2.04 thì Setting S2U2 ....chọn ảnh đó (*.png, gif) ban tùy bút vào ảnh 2-3s thì sẽ xuất hiện menu Bạn đặt được ảnh đó làm ảnh nền của khóa S2U2 kể cả ảnh động (*.gif).

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi là S2U2 chạy rất hao pin phải không ạ?
Chỉ là chương trình khoá phím hiệu ứng Touch của IPhone thôi có gì mà hao Pin!! Có thêm chức năng nhận cuộc gọi trượt trả lời, đọc tin nhắn, xem cuộc gọi nhở, ngoài màn hình khi khoá.......! Khoá bằng mật khẩu, Tích hợp với S2P nghe nhạc ngoài màn hình khi khoá phím, Tắt bằng nút Power ko tắt nhạc thôi!.....!

justice

cho mình hỏi về vấn đề từ chối cuộc gọi khi sử dụng S2U2. Nếu mình trượt là để nghe (slide to answer) vậy còn nếu không muốn nghe mà muốn từ chối thì làm sao vậy các bác? ở iPhone là nhấn nút nguồn 2 lần, còn cái này em thử nhất nút nguồn 2 lần không được :( bác nào biết chỉ em với

AnhPheCT

Bạn vào tab Điện thoại (Phone) Chọn Hiện ảnh người gọi " Khung ảnh", Trượt để trả lời "Luôn luôn", Trượt để kết thúc "Mở"........Lưu lại xem nhé!! Tải ngông ngữ Việt Cho Touch HD đây v2.04 kèm!!

doquangduc

Well-Known Member
Muốn thay đổi Hình nền trong S2U2 từ version 2.04 thì Setting S2U2 ....chọn ảnh đó (*.png, gif) ban tùy bút vào ảnh 2-3s thì sẽ xuất hiện menu Bạn đặt được ảnh đó làm ảnh nền của khóa S2U2 kể cả ảnh động (*.gif).

Muốn chọn ảnh động thì làm thế nào vậy BÁc.

namfat

Mình vừa thử bản mới nhất, bản v2.21 nhưng thấy hiển thị xấu quá. Xấu hơn version 1.45 của bác Quang. Phím trượt nhỏ xíu à! Chắc là version chưa chuẩn cho WVGA mà cho VGA thì phải.

Bác nào có link bản v2.21 cho WVGA không cho mình xin với nhé. Tks!

Mình xài bản v2.20 thấy rất ngon lành rồi! Cám ơn mọi người!

Chỉnh sửa cuối:

demax

Mình vừa thử bản mới nhất, bản v2.21 nhưng thấy hiển thị xấu quá. Xấu hơn version 1.45 của bác Quang. Phím trượt nhỏ xíu à! Chắc là version chưa chuẩn cho WVGA mà cho VGA thì phải.

Bác nào có link bản v2.21 cho WVGA không cho mình xin với nhé. Tks!

Bác down nhầm bản QVGA rồi. Bản WVGA và VGA là dùng chung mà.

Bác down bản dùng cho VGA và WVGA tại đây

Download

tsengvn

vừa cài thử cái này cho diamond2, work gr3t :D bác nào dùng lâu rồi cho em hỏi 2 câu sau :

1. cái này có làm tốn pin nhìu ko ?
2. em dùng bản down tại link trên của bác Demax, nãy h đã ngồi chỉnh cái font của time nhưng vẫn ko sao làm giống dc cái hình ở bài đầu tiên của bác PhamQuang. ai chỉ dùm em cái này dc ko ạ ?

Thax các bác !
====================

edit: đã khắc phục dc bằng cách down thêm clock pack trên trang chủ :d

đã có ver 2.22 download

Chỉnh sửa cuối:

ngocthoai

Khi nghe điện thoại có tiếng vọng là do mạng chứ không phải do S2U2 đâu bạn! Màn hình mà tự tắt là S2U2 cũng tự động khóa luôn bạn ạ, không có cách nào đâu?
!
vậy có cách nào chỉnh cho màn hình kg tự khóa được không, chứ khóa lần 2 cái mở ra lâu wá. e mới xài nên chưa rành mấy vụ này