• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSH iLauncher - CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

AnhChang1102

Hi!
Tiện thể bỏ luôn bộ top indicator lên đây luôn, ai thích thay thì thay. Giải nén rồi copy vào thư mục Images, refresh today là thay ngay, nhiều mẫu mã, màu mè!
Dùng bản v3.03 hay hơn là nó chuyển tất cả ra SD nên bộ nhớ tiết kiệm đáng kể.
Bác nào cho em hỏi cách dùng cái này cái :| Down về giải nén được 10 thư mục :| Copy cả 10 folder đó vào thư mục "Device/Program Files/SBSH/iLauncher/images/" rồi không biết làm tiếp thế nào cả :(
Các bác hướng dẫn kĩ cho em chút :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác nào cho em hỏi cách dùng cái này cái :| Down về giải nén được 10 thư mục :| Copy cả 10 folder đó vào thư mục "Device/Program Files/SBSH/iLauncher/images/" rồi không biết làm tiếp thế nào cả :(

Bác này chẳng chịu đọc tài liệu gì cả bác cứ quay lại đầu trang đọc kỹ và làm theo anh em đã hướng dẫn hết rồi mà bác nhé. Chúc vui!!

AnhChang1102

Chính vì không thấy nên em mới hỏi. Chỉ có mỗi cái hướng dẫn của chủ bài viết kia nhưng chung chung quá nên chưa làm đc :|

huudat15

đây là bộ indicator, bạn đã làm đến đó rồi thì chỉ việc chọn biểu tượng indicator trên màn hình để thay đổi thôi.

AnhChang1102

đây là bộ indicator, bạn đã làm đến đó rồi thì chỉ việc chọn biểu tượng indicator trên màn hình để thay đổi thôi.
Bác làm ơn nói rõ hơn cách chọn :| Bộ Indicator này có phải để thay đổi giao diện cho Ilauncher hok hay là chỉ để thay đổi Icon cho các Shortcut của Ilauncher ...
Thx :)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác làm ơn nói rõ hơn cách chọn :| Bộ Indicator này có phải để thay đổi giao diện cho Ilauncher hok hay là chỉ để thay đổi Icon cho các Shortcut của Ilauncher ...
Thx :)

Thì nó thay đổi icon chính là thay đổi dao diện rồi còn gì nữa bạn. Thân!!!!

Tuan1412

Mình dùng bản gốc vẫn tạo được bình thường, vậy là bản Việt hóa có lỗi rồi, bạn qua box Việt hóa thảo luận thêm nhé!
bạn ơi mình đã dùng bản v3.0.5 rồi mà vẫn o thể tạo dc tinh nhắn mới những thứ khác vẫn tạodc,o biết làm sao nữa

toanh04

bạn ơi mình đã dùng bản v3.0.5 rồi mà vẫn o thể tạo dc tinh nhắn mới những thứ khác vẫn tạodc,o biết làm sao nữa
Bạn chỉ cần tạo đường dẫn tới Special rồi chọn Send SMS là được mà...

KelvinTSS

Ngoài ra nếu muốn gán phím trái làm New menu như WM2003 thì tại Tab Shorcuts, bạn mở dropdown list và chọn left softkey tab sau đó Add cái mục new trong special là được chúc vui vẻ

FookWell

Ngoài ra nếu muốn gán phím trái làm New menu như WM2003 thì tại Tab Shorcuts, bạn mở dropdown list và chọn left softkey tab sau đó Add cái mục new trong special là được chúc vui vẻ

cái iLauncher này hay thật đấy
Làm như bác Kelvin nói, tớ gán cái left soft key thành iLauncher task manager thật tiện lợi, không cần rút stylus ra mà chỉ cần bấm phím là có thể switch giữa các program và chọn tắt rất nhanh chóng =D>

kodut

Cho em hỏi cái nhá ..nếu dùng Task Mananger của ILauncher liệu có bị hiện tượng nhắn tin 2 lần ko hả các bác,,?
Em nghe bảo các phần mềm Task Manger đều bị thế,,,ko bít Ilauncher có bị ko ?/ và ko bít làm sao để add 1 số phần meemf vào thanh Exeption dc..ai bít giúp hộ cái

KelvinTSS

Mình dùng Ilauncher lâu rồi nhưng chưa thấy hiện tương double tin nhắn, Thanh Exeption ở đây bạn nói là gì vậy?, nhưng theo mình thấy thì Ilauncher có thể thêm shorcut cho tất cả mọi nơi trên màn hình Today:)

ko bít làm sao để add 1 số phần meemf vào thanh Exeption dc..ai bít giúp hộ cái
Thanh Exeption ở đây bạn nói là gì vậy?

-Cái Exception mà đó thực ra ko phải là một cái thanh gì đâu bạn,nó thuộc về Task Manager của iLauncher đó, khi bạn add một ứng dụng vào đó (Active Sync chẳng hạn) thì khi mở Task Manager (bằng cách nhấn và giữ bút ở góc phải màn hình) thì nó sẽ ẩn AS đi để bạn ko thể close nó được (mục đích là để nó chạy nền)!
-Để add một phần mềm nào đó vào Exception thì trước tiên bạn cần mở phần mềm đó lên, sau đó minimize nó lại, tiếp theo bạn mở TaskManager lên (bằng cách nhấn và giữ bút ở góc phải màn hình), sau đó nhấn và giữ bút vào tên của phần mềm đó rồi chọn Hide from Task Manager là xong! :D

shpy

Bạn nào hướng dẫn mình làm giống cái này được không ?!

Ở hình nhỏ phía trên ấy. Các icon-meter phía trên là của inlauncher rồi. Còn dãy menu bên hông bên trái, khi click vào sẽ ra một list các shotcut ở cái bảng trắng hình vuông thì làm sao ?!

KelvinTSS

Đó là phần mềm Pocket Breeze đó bạn bạn cài phần mềm này vào vả tải phiên bản việt hóa bên box phần mềm việt để biết cách dùng

shpy

cảm ơn bạn rất nhiều.
Tuy nhiên, cho mình hỏi thêm là cái soft Pocket Breeze chỉ mặc định các task, calendar, message v.v chứ không tạo được shotcut lít riêng hả ? Hay là có thể làm cho 2 cái ilauncher 1 cái nằm ngang 1 cái đứng không ?! Vì mình chỉ cần shotcut, không cần nó load quá nhiều thứ mà mình lại không phải lúc nào cũng dùng => nặng máy !!!

KelvinTSS

Phần mềm này có thể add thêm các plugin khác vào mà, vì vậy bạn hoàn toàn có thể add thêm các plugin khác như spb pocket plus, Ilauncher, Resco Today... rồi sau đó đưa các plugin ra màn hình chính, còn cái nào không xài bạn có thể bỏ đi. Vậy nha kết thúc tại đây vì mắc công lộn chủ đề có gì bạn có thể pm cho mình

boo

cái này có bị lỗi tin nhắn (nhắn 1 mà đi tới 2) ko vậy mấy bro?