• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SHOW MÀN HÌNH TODAY CỦA BẠN NÀO !!!

nguyentri80

làm sao để được trong suốt như vậy za mấy bác

nguyentri80

làm sao để thanh VNPT được trong suốt vậy bác

với lại giấu thanh menu bằng cách nào?

AnhPheCT

làm sao để thanh VNPT được trong suốt vậy bác

với lại giấu thanh menu bằng cách nào?

File cab cài trong suốt thanh Logo Mạng, Còn file xxx_manila sau trong suốt nút show/hide thanh Slider. Dùng Resco File chép đè vào thư mục windows\

Một vài ảnh máy đang xài:

XuanTruong

Super V.I.P
Theo ý mình thì "Trong suốt" lại không đẹp? Mà chủ đề này để Show màn hình máy hay thảo luận về cách làm Themes đây???

XuanTruong

Super V.I.P
Mới nghịch Rom 6.5 được 5 ngày nên cũng có nhã hứng Show ra những khiếm khuyết. Dùng Rom 6.5 Build 23683 của AdvMod TranMinhMan! Thay một số icon cho đồng bộ với icon của bản rom, đúng gu màu đen tuyền và bảo đảm được là "Đẹp dạng ngời mà không chói lóa"!:D

Màn hình Home:

Thay mấy icon chương trình cài thêm vào như VietMap X3D, Resco File Explorer và chương trình tầm bậy xóa tên đi!:D

Thay icon của Rotate ScreenCHTEditor:

trunghieu13189

Mới nghịch Rom 6.5 được 5 ngày nên cũng có nhã hứng Show ra những khiếm khuyết. Dùng Rom 6.5 Build 23683 của AdvMod TranMinhMan! Thay một số icon cho đồng bộ với icon của bản rom, đúng gu màu đen tuyền và bảo đảm được là "Đẹp dạng ngời mà không chói lóa"!:D

Màn hình Home:

Thay mấy icon chương trình cài thêm vào như VietMap X3D, Resco File Explorer và chương trình tầm bậy xóa tên đi!:D

Thay icon của Rotate ScreenCHTEditor:

A ơi,cho e xin mấy soft mà a cài vào máy dc ko?
E thích bản rom này,nhưng e cài editor toàn bị lổi.Ko ra dc cái đồng hồ.
thanks a nhìu nha.

AnhPheCT

A ơi,cho e xin mấy soft mà a cài vào máy dc ko?
E thích bản rom này,nhưng e cài editor toàn bị lổi.Ko ra dc cái đồng hồ.
thanks a nhìu nha.
Bác cài BẢn Co0kie's Home Tab v1.8.5 của Bác Quang hay Adv Mod ancola66, nếu cài 1 trong hai bản này bị lỗi Clock A nhé. Do fix trên con HD2 nên thisu file Clock A. Tải ở đây mà cài xong. Cài Ckock A, D.... tùy thích, Hoặc nếu lở cài rồi có thể cài thêm Clock A.....! Các Soft đấy có sẳn trong ROM mà.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?89444-Co0kie-s-Home-Tab-thay-đổi-giao-diện-HTC-Sense-2.5-WVGA

AnhPheCT

Anh Phê chỉ e cách cài mấy kiểu đồng hồ vào cho đẹp dc ko?
E tải bên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=663548 mấy file đồng hồ mới.Mà ko bik cách cài sao cho hiện lên màn hình main home

cho e xin CHTEditor nào xài dc nha.e mới up rom mới của a Mẫn rùi.cài CHTEditor.v1.8.0.0 nó ko chạy
thanks a
Clock A,D chỉ cần cài file CAB vào máy. Vào CHTEditor mà chọn, hoặc Check vào màn hình 2-3s sẻ có Menu bạn chọn lựa các kiểu Clock A. Bạn nên nhớ (Co0kie's Home Tab v1.7.1 đi chung CHTEditor v1.7.1.2)(CHT v1.8.5.0 đi với CHTEditor v1.8.5.1) nhé. Cài khác phiên bản sẻ bị lỗi ngay. Phải cài cả hai chứ ko cài 1 trong hai nhé.