• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu xe sang nhất thế giới có mặt tại TP HCM

Status
Không mở trả lời sau này.

YingYu

Cường “đôla”: chủ nhân siêu xe Lamborghini!

Chiều qua, 7/5, siêu xe thể thao Lamborghini Gallardo đầu tiên tại Việt Nam sau khi "quá cảnh" Hà Nội đã về đến TPHCM. Chủ nhân thực sự của nó chính là Cường “đôla” - Tổng giám đốc Công ty Phát triển nhà Quốc Cường (TPHCM).

Sáng nay, các nhân viên của Công ty Quốc Cường còn đang xôn xao bàn tán về chiếc xe đắt đỏ này. Chiếc Lamborghini dòng thể thao 2 cửa, màu vàng óng này hiện vẫn được “gửi tạm” ở garage Khách sạn Sheraton hoặc garage Trần Phú vì biệt thự Quốc Cường trên đường Trần Quốc Thảo, Q.3 có tầng hầm quá sâu so với gầm sàn xe Lamborghini.

Lamborghini là dòng xe mơ ước trong năm 2007 của Cường “đôla” sau khi đã thoả mãn với hàng chục chiếc xe sang trọng bậc nhất mà đại gia Sài Gòn cũng chưa dám mơ như Mercedes Benz S55 AMG hay những chiếc xe thể thao 2 cửa khác hiện “nằm vùng” tại biệt thự Thảo Điền, Q.2.

Hiện chưa ai biết giá thực của chiếc siêu xe thể thao này nhưng theo lời các cộng sự của Cường, chiếc xe này sau khi thực hiện xong các khoản thuế có thể lên đến gần 300.000 USD.

Chiếc siêu xe thể thao Lamborghini Gallardo, Italy, có giá tại Mỹ khoảng 175.000-200.000 USD. Mỗi năm chủ nhân của nó phải dành một khoản ngân sách khoảng 3.500 USD để cung cấp nhiên liệu (xăng). Với mức độ “tốn kém” này, nó đã vinh dự được tạp chí Forbes (Mỹ) bầu vào hàng đầu những con xe nhà giàu tốn xăng nhất.

Chiếc Lamborghini Gallardo đời 2004, trang bị động cơ V10 dung tích 5.0 lít và công suất 493 mã lực (thấp hơn phiên bản từ 2005) này về đến cảng Hải Phòng hôm 3/5 vừa qua. Nó có mức thuế nhập khẩu tuyệt đối 354,759 triệu đồng. Tổng số thuế mà doanh nghiệp này phải nộp là 1.161.806.250 đồng, gồm 50% thuế tiêu thụ đặt biệt và 10% giá trị gia tăng.

Đây là dòng xe nhỏ nhất của hãng sản xuất xe thể thao Lamborghini, Italy. Dòng xe này có mặt trên thị trường từ năm 2003, đến nay có khoảng hơn 5.000 chiếc Gallardo được sản xuất và là mẫu xe bán chạy nhất của Lamborghini.

Ngày mai chắc bỏ học đi nhìn nó quá :((

Rinkatori

Hôm chủ nhật thấy nó lướt qua đường Lê Thanh Nghị mà mấy giây sau đã không thấy nó đâu nữa....=D> =D> =D>

HBK

Sáng nay, các nhân viên của Công ty Quốc Cường còn đang xôn xao bàn tán về chiếc xe đắt đỏ này. Chiếc Lamborghini dòng thể thao 2 cửa, màu vàng óng này hiện vẫn được “gửi tạm” ở garage Khách sạn Sheraton hoặc garage Trần Phú vì biệt thự Quốc Cường trên đường Trần Quốc Thảo, Q.3 có tầng hầm quá sâu so với gầm sàn xe Lamborghini.

Ngày mai chắc bỏ học đi nhìn nó quá :((

Kiểu này chắc Cường đô la phải sắm thêm căn nhà khác để đậu chiếc này quá:)) :)) :))

Nhìn chảy ke quá,ước 1lần lên chạy thử:D

Shinichi

Dũng sĩ diệt xăng trên đường của Việt Nam mà lị các bác nhể. Em đóng hết ga mà chỉ túm được ít khói của nó :O . Đùa vậy thôi chứ điều kiện đường xá ở VN mình đâu cho phép nó chạy max speed đâu. Lúc nào vắng lắm cũng chỉ đóng được 160km/h thui. Hiện giờ chú em này đã được an tọa ở TP. HCM sau khi bác Cường đôla cho bà con đất Bắc thèm vãi... (cú) b-)
Ảnh nó trên đường Việt Nam đây.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDucDung

Kiểu này chắc Cường đô la phải sắm thêm căn nhà khác để đậu chiếc này quá:)) :)) :))

Nhìn chảy ke quá,ước 1lần lên chạy thử:D

Nếu ko đủ xiền mua thì qua Đức thuê một quả đi :D
ở Đức xe gì nó cũng có á :D
Bọn Đức này về auto nó ko kém gì USA cả̀ :D
Mua xe tính ra ở Đức cũng rẻ nữa :|

ở VN quả này phóng max speed đc bao nhiêu ta?? 200 km?? :-? chắc gì, phóng đc tốc độ đó chắc ko có lần sau ngồi trên xe quá :))

Huycl2507

Nếu ko đủ xiền mua thì qua Đức thuê một quả đi :D
ở Đức xe gì nó cũng có á :D
Bọn Đức này về auto nó ko kém gì USA cả̀ :D
Mua xe tính ra ở Đức cũng rẻ nữa :|

ở VN quả này phóng max speed đc bao nhiêu ta?? 200 km?? :-? chắc gì, phóng đc tốc độ đó chắc ko có lần sau ngồi trên xe quá :))

Tốc độ tối đa của đường có dãy phấn cách ở VN = 89km/h (cái này là lố 10% rùi nhé,không phạt vạ gì cả):D

Không có đường để test tốc độ của con này với đường VN luôn :)) :)) :))

AnhTu

Super V.I.P
ở VN quả này phóng max speed đc bao nhiêu ta?? 200 km?? :-? chắc gì, phóng đc tốc độ đó chắc ko có lần sau ngồi trên xe qua
Không, nằm sau 1 bia =))

Hungnokia3300

Well-Known Member
Tốc độ tối đa của đường có dãy phấn cách ở VN = 89km/h (cái này là lố 10% rùi nhé,không phạt vạ gì cả):D

Không có đường để test tốc độ của con này với đường VN luôn :)) :)) :))

Giặc lái ngồi đây mà lại phát biểu bậy bạ ;)) :p

Max speed ở việt nam là 100km/h nhưng không thể dùng nó để mà đo tốc độ của con này được. Chạy ở Pháp Vân Cầu Rẽ được 100 chỉ bằng nó chạy nốt đa ở nứoc ngoài thôi ;))

BatKid

Super V.I.P
hix, mai wa HT nghía nó mới đc , hồi xem ng vận chuyển là nghiền nó lâu rùi , bao giờ mình mới đc gồi sau vô lăng nó ?????????????

magicQ

chụp hình xe làm gì? làm 1 fát coi chủ nó là ai? Cường "đô la" là ông nào thế? mặc dù biết là đại gia nhưng em chưa nghe wa, cũng chưa thấy mặt. có anh nào chụp dc ổng ko? nói gì thì nói con này ngon wá, cái màu vàng nhìn sexy thiệt.

AnhChang1102

Lamborghini là dòng xe mơ ước trong năm 2007 của Cường “đôla” sau khi đã thoả mãn với hàng chục chiếc xe sang trọng bậc nhất mà đại gia Sài Gòn cũng chưa dám mơ
Mỗi năm chủ nhân của nó phải dành một khoản ngân sách khoảng 3.500 USD để cung cấp nhiên liệu (xăng)
Thằng cha này giàu và chịu chơi quá. Có con xe kia đi đong gái thì đừng hỏi các bác nhờ =))

Huycl2507

Giặc lái ngồi đây mà lại phát biểu bậy bạ ;)) :p

Max speed ở việt nam là 100km/h nhưng không thể dùng nó để mà đo tốc độ của con này được. Chạy ở Pháp Vân Cầu Rẽ được 100 chỉ bằng nó chạy nốt đa ở nứoc ngoài thôi ;))

Đồng chí Hùng mà vào đường Miền Nam chơi max speed 100 km/h thì có bằng inox mới chịu nổi thôi:)) :)) :))

Ngồi ké vô lăng con Camry đã thấy ghiền,lên ngồi sau vô lăng con này chắc chảy ke luôn quá:D :D :D

MrTrung

Em Te mà thích mai anh mua cho em mấy cái đi làm nhé :D
Nhưng mà lương của em không biết có đủ mua xăng không nhỉ :D

Bete

Em Te mà thích mai anh mua cho em mấy cái đi làm nhé :D
Nhưng mà lương của em không biết có đủ mua xăng không nhỉ :D

Lương em dư sức mua xăng anh ^^ Một năm nó uống có 3k mấy chớ mấy :p :p :p

longnhi88

chụp hình xe làm gì? làm 1 fát coi chủ nó là ai? Cường "đô la" là ông nào thế? mặc dù biết là đại gia nhưng em chưa nghe wa, cũng chưa thấy mặt. có anh nào chụp dc ổng ko? nói gì thì nói con này ngon wá, cái màu vàng nhìn sexy thiệt.

Cường đô la hồi xưa nó đua xe ô tô bị tóm đó,nhà ở Gia Lai hay jì đó,buôn gỗ thì phải

Status
Không mở trả lời sau này.