• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sign phong cách mới (Không cần Symbiansigned.com)

Status
Không mở trả lời sau này.

smiler

Well-Known Member
Bạn đang rất muốn dùng SmartMovie . ACM . ADL . Nhưng không sign online được .
Vấn đề đã được giải quyết với cách làm dưới đây . Từ đây sign không còn là rào cản với UIQ3 nữa

Để sign phần mềm không cần file cer từ symbiansigned bạn làm các bước sau:

- Bước 1: thực hiện các bước hack hệ thống để truy xuất được vào các folder hệ thống trong ổ C. (bạn nên chú ý bước này, ngoài sign còn rất nhiều thứ khác nữa đang chờ bạn phía trước)

Bạn đảm bảo có đủ các phần mềm sau:
1. SE pc suite
2. python-2.5.1
3. win32-py2.5
4. pyseria l-2.2.win32
5. apptrk.sis
6. 1.py
7. Capswitch
(lick dow bên dưới bài viết)

Cài các phần mềm từ 1 đến 4 vào máy tính của bạn

Chỉnh sửa file 1.py
Mở file bằng Note
Tìm dòng ” ser = MMMMM.serial(4) # I have COM5?
Bạn có thể bấm Ctrl +F để tìm với từ khóa "ser" cho nhanh
Sau đó đổi số 4 thành chỉ số "A" và 5 thành chỉ số "B"
Nhớ sửa xong thì lưu vào

Cách tìm chỉ số A và B
Bấm chuột phải Vào “My Computer”> Properties>Chọn Tab Hardware>Bấm vào Device Manager>Bảng Device Manager hiện ra >Bấm vào Ports COM&LTP bạn sẽ thấy dòng “Sony Ericsson P990i Application Port (COM4)”
COM 4 đây chính là chỉ số "B" (máy bạn có thể không phải là 4)
Sửa 1.py B = B . A = B-1

Chạy pc suite, cắm điện thoại vào cổng USB vào máy tính, chọn chế độ Phone model trên điện thoại

Copy và cài đặt file apptrk.sis vào điện thoại

Trên máy tính kick đúp chuột trái vào file 1.py mà bạn vừa chỉnh sửa, chờ 1 vài giây cho bảng bên dưới mất đi là OK

Bạn mở X-plore nếu có thể xem dữ liệu trên trên thư mục C:\sys của phone có nghĩa là bạn đã hack hệ thống thành công

Cài CapSwitch . (chương trình này giúp bạn vẫn có thể xem và chỉnh sửa file hệ thống sau khi khởi động lại phone)
Trong đó file .sis cài vào máy, file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin
- Khởi động chương trình CapSwitch:
+ Nếu chọn CAP ON: không xem file ẩn được.
+ Nếu chọn CAP OFF: Xem thoải mái

- Bước 2: Dùng chương trình quản lý file nào đó (ở đây tôi dùng X-plore 1.20) tạo thư mục C:\Resource\swicertstore\dat và copy file 00000001 vào . file này có trong thư mục signed (signed.rar gửi kèm theo bài viết )
Bạn cũng có thể tạo thư mục này trên máy tính > copy vào thẻ > copy vào C:\Resource của phone (giống như copy fonts chữ vậy)

- Bước 3: Sign phần mềm
Downloads files BiNsign . (signed.rar)

Nên chép files cer và soft muôn sign vào cùng thư mục.
Mở files SignSiS.exe
Chọn tuần tự các files:

1 soft muốn sign
2 files *.cer
3 files Mycert.key
4 pass :31536u2
Files tạo ra sẽ có đuôi là *.signed

Lưu ý: cách này bạn cần phải cài đặt NetFrameWork 2.0
downloads ở đây:
http://download.microsoft.com/download/5/6/7/567758a3-759e-473e-bf8f-52154438565a/dotnetfx.exe

- lick dow:
Dowload của bước 1 :
Mục 1 (SE pc suite): http://www.sonyericsson.com/cws/support/products/software/p990i/pcsuiteforsmartphones144?cc=vn&lc=vi

Từ Mục 2 đến mục 6 download ở đây:http://www.filefactory.com/file/b81eae/

Last edited by a moderator:

nghiemhoai

Rất cám ơn bạn nhưng minh không thể nào dow dc bạn có thể gửi qua Yahoo (nghiemhoai1979@yahoo.com) cho minh mục từ 2 đến 6 dc không? Cám ơn lần nữa

smiler

Well-Known Member
Rất cám ơn bạn nhưng minh không thể nào dow dc bạn có thể gửi qua Yahoo (nghiemhoai1979@yahoo.com) cho minh mục từ 2 đến 6 dc không? Cám ơn lần nữa

Mình đã up lại lick, bạn dow lại nhé, file này có dung lượng 16M nên dow hơi lâu,
Chúc bạn thành công

smiler

Well-Known Member
Cảm ơn bạn

pác ui cái file vzlom đó bị hư cái python-2.5.1.msi rùi. em download 2 lần về giải nén đề bị lỗi hết.lên google tìm download riêng cái python-2.5.1. mới xài được.nếu bác nào down về giải nén bị hư cái python-2.5.1.msi thì dùng link này nhé.
http://www.4shared.com/file/31705693/1f9fd8e9/python-251.html

Mình đã kiểm tra lại và đúng như vậy. Có thể do mạng mình hơi kém nên up file lớn bị lỗi . Mình đã sửa lại với đường dẫn của bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

671988

Sửa 1.py B = B . A = B-1
bác smiler ui.em ko hỉu rõ khúc này bác có thể giải thích cụ thể hơn ko?thanks bác nhìu

671988

sau khi tìm hiểu thì mình đã làm được chỗ
Sửa 1.py B = B . A = B-1
là vậy nè
Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7), thì lúc ấy bạn sẽ sửa file 1.py là

cer = ser = MMMMM.serial(5) # I have COM6

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com5), SE PC connect port (com6), thì lúc ấy bạn file 1.py cứ để nguyên là

cer = MMMMM.serial("4"). I have COM"5"

Nói chung là lấy thông số 2 cổng kết nối của Sony Ericsson trừ 1 để sửa file 1.py là sẽ được. Sửa xong bấm save để lưu lại.
mình thấy để A và B đó ko cần thiết
mình đã test thành công.

smiler

Well-Known Member
A và B

sau khi tìm hiểu thì mình đã làm được chỗ
Sửa 1.py B = B . A = B-1
là vậy nè
Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7), thì lúc ấy bạn sẽ sửa file 1.py là

cer = ser = MMMMM.serial(5) # I have COM6

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com5), SE PC connect port (com6), thì lúc ấy bạn file 1.py cứ để nguyên là

cer = MMMMM.serial("4"). I have COM"5"

Nói chung là lấy thông số 2 cổng kết nối của Sony Ericsson trừ 1 để sửa file 1.py là sẽ được. Sửa xong bấm save để lưu lại.
mình thấy để A và B đó ko cần thiết
mình đã test thành công.

Bởi mỗi máy 1 khác nên mình đặt ẩn số cho dễ tìm
Với lại chỉ cần chỉnh chỉ số A thôi , B cũng không cần thiết :D

huynhminhhung

cảm ơn bạn SMILER, sáng giờ mất điện mình mới tải về và cài được rồi .giờ mình xem TẠI SAO KHÔNG SIGN ĐƯỢC ? mình làm phiền bạn quá. còn

CongVoi

Super V.I.P
cảm ơn bạn SMILER, sáng giờ mất điện mình mới tải về và cài được rồi .giờ mình xem TẠI SAO KHÔNG SIGN ĐƯỢC ? mình làm phiền bạn quá. còn

Bạn nói rõ hơn được không???:-??:-??

anhnguyen111

Bác Congvoi cho mình hỏi chút,chỉ tạo 1 folder cho 1soft cần sign
hay la mỗi sotf 1folder trùng với tên

dinhquy

Em làm bươc1 đúng như bác smiler chỉ mà sao không được vậy bác. Em thắc mắc 1 giai đoạn nhờ bác chỉ dùm:
Phần chỉnh file 1.py em không sửa vì em dò trong máy pc em thấy dòng:SE P990 application port (com5), nên em giử nguyên file 1.py đó vậy có dúng không mấy bác? Nếu sửa lại thì em sửa lại dòng đó sao?
Em củng copy và cài file app TRK.sis vao điện thoại rồi.
Vậy mà em chạy x-polr vào C: không thấy thư mục sys mong bác chỉ giúp thank.

Chỉnh sửa cuối:

huynhminhhung

bạn Smiler ơi ,cho mình hỏi thêm một chút nữa nhen. mình tải chương trình NetFrameWork2.0 về cài trên máy tính nó chạy xong rồi ,sao không thấy biểu tượng gì hết vậy bạn ? chỉ rõ giúp mình chút nhen . 2 bước trên nhờ bạn mà mình đã hoàn thành rồi , giờ còn phần mềm để signed nửa là xong .THÂN

smiler

Well-Known Member
???????

Em làm bươc1 đúng như bác smiler chỉ mà sao không được vậy bác. Em thắc mắc 1 giai đoạn nhờ bác chỉ dùm:
Phần chỉnh file 1.py em không sửa vì em dò trong máy pc em thấy dòng:SE P990 application port (com5), nên em giử nguyên file 1.py đó vậy có dúng không mấy bác? Nếu sửa lại thì em sửa lại dòng đó sao?

Bạn đã chỉnh chế độ hiện thư mục ẩn trong X-plore chưa ???
Munu > Tools > Configuration > Show Hidden files

smiler

Well-Known Member
NetFrameWork2.0

bạn Smiler ơi ,cho mình hỏi thêm một chút nữa nhen. mình tải chương trình NetFrameWork2.0 về cài trên máy tính nó chạy xong rồi ,sao không thấy biểu tượng gì hết vậy bạn ? chỉ rõ giúp mình chút nhen . 2 bước trên nhờ bạn mà mình đã hoàn thành rồi , giờ còn phần mềm để signed nửa là xong .THÂN

NetFrameWork2.0 chỉ là một trương trình hỗ trợ của MCsoft. Nó là nền của 1 số ngôn ngữ lập trình.
Đại để là nó không có biểu tượng, (bạn cài nó thì chương trình sign mình gửi kèm mới chạy được)

smiler

Well-Known Member
1.py

Điểm quan trọng nhất của chỉnh file 1.py là khung hiển thị khi bạn click đúp chuột vào file 1.py. Nếu nó hiện lên như hướng dẫn là thành công còn hiển thị như sau thì có nghĩa bạn chỉnh 1.py chưa đúng :

Traceback <most recent call last>:
File "C:\1.py",line 316, in <module>
ser = ******.******<5> # I have COM6
File "C:\Python25\Lib\site-packages\******\******util.py", line 156, in___init___
self.open<>
File "C:\Python25\Lib\site-packages\******\******win32.py", line 55, in open
raise ******Exception<"could not open port: %s" % msg>
******.******util.******Exception: could not open port: <2, `CreateFile`, 'The s ......
system cannot find the file specifies.'>

Để nhìn rõ bảng này bạn nên chạy file 1.py trên CMD (copy 1.py ra ổ C:\ của máy tính)
Start > All programs > Accessories > Command Prompt
Gõ lệnh C:\1.py

Status
Không mở trả lời sau này.