• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sign phong cách mới (Không cần Symbiansigned.com)

Status
Không mở trả lời sau này.

smiler

Well-Known Member
Có nghĩa là bước 1 bạn chưa thành công

Em đã chọn vậy nhưng củng không được.

Bạn làm lại bước 1 đi . Đọc kỹ và làm lại từ đầu. Chú ý bài viết ở trang 2 nữa

Chỉnh sửa cuối:

dinhquy

Điểm quan trọng nhất của chỉnh file 1.py là khung hiển thị khi bạn click đúp chuột vào file 1.py. Nếu nó hiện lên như hướng dẫn là thành công còn hiển thị như sau thì có nghĩa bạn chỉnh 1.py chưa đúng :

Traceback <most recent call last>:
File "C:\1.py",line 316, in <module>
ser = ******.******<5> # I have COM6
File "C:\Python25\Lib\site-packages\******\******util.py", line 156, in___init___
self.open<>
File "C:\Python25\Lib\site-packages\******\******win32.py", line 55, in open
raise ******Exception<"could not open port: %s" % msg>
******.******util.******Exception: could not open port: <2, `CreateFile`, 'The s ......
system cannot find the file specifies.'>

Để nhìn rõ bảng này bạn nên chạy file 1.py trên CMD (copy 1.py ra ổ C:\ của máy tính)
Start > All programs > Accessories > Command Prompt
Gõ lệnh C:\1.py

Đúng là em bị như vậy. Em kiểm tra theo cách anh chỉ thì nó hiện nội dung nhủ vậy.

em dò trên mấy thì nó báo sony ericsson application port(com5) và sony ericsson PC-connect port(com3).
như vậy thì em phải sửa trong file 1.py thế nào cho đúng?
Copy và cài đặt file apptrk.sis vào điện thoại giai đoạn này thì cài chương trình vào rồi chạy và đồng thời kích đúp vào file 1.py phải không anh? thank.

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
Chịu khó = thành công

Đúng là em bị như vậy. Em kiểm tra theo cách anh chỉ thì nó hiện nội dung nhủ vậy.

em dò trên mấy thì nó báo sony ericsson application port(com5) và sony ericsson PC-connect port(com3).
như vậy thì em phải sửa trong file 1.py thế nào cho đúng?
Copy và cài đặt file apptrk.sis vào điện thoại giai đoạn này thì cài chương trình vào rồi chạy và đồng thời kích đúp vào file 1.py phải không anh? thank.

bạn rút phone ra rồi cắm lại > thường thì nó đi liền nhau, không bao giờ có chuyện đó đâu
Với lại chỉ cần chỉnh chỉ sô A, chỉ số B không nhất thiết phải chỉnh lại, nếu của bạn là COM5 thì chỉnh chỉ số A là 4 . Bạn thử lại xem sao

dinhquy

trong file 1.py mặt định thì chỉ số A là 4 rồi mà của mình thì COM5 vậy thì file 1.py mình không cần sửa đúng không. Vậy là mình chỉ cài chương trình rồi chạy thôi. Mình đả làm lại từ đầu của bước 1 rồi mà không được,chán quá dù sao củng thank bạn đả giúp mình rất nhiều.

huynhminhhung

một lần nữa mình cảm ơn Smiler nhiều ,rất nhiều . mình đã làm được tất cả rồi HAY QUÁ chào THÂN

dinhquy

khó hiểu

Điểm quan trọng nhất của chỉnh file 1.py là khung hiển thị khi bạn click đúp chuột vào file 1.py. Nếu nó hiện lên như hướng dẫn là thành công còn hiển thị như sau thì có nghĩa bạn chỉnh 1.py chưa đúng :

Traceback <most recent call last>:
File "C:\1.py",line 316, in <module>
ser = ******.******<5> # I have COM6
File "C:\Python25\Lib\site-packages\******\******util.py", line 156, in___init___
self.open<>
File "C:\Python25\Lib\site-packages\******\******win32.py", line 55, in open
raise ******Exception<"could not open port: %s" % msg>
******.******util.******Exception: could not open port: <2, `CreateFile`, 'The s ......
system cannot find the file specifies.'>

Để nhìn rõ bảng này bạn nên chạy file 1.py trên CMD (copy 1.py ra ổ C:\ của máy tính)
Start > All programs > Accessories > Command Prompt
Gõ lệnh C:\1.py

Bạn smiler ơi hôm qua mình làm theo cách thử của bạn thì nó giống như vậy, nhưng hôm nay mình làm lại từ đầu B1 và kiểm tra lại thì đúng như hướng dẫn vậy mà vào x-plore vẫn không thấy mấy thư mục hệ thống(đã chọn xem các file ẩn rồi) vì sao đây trời:((.

CongVoi

Super V.I.P
THÔNG BÁO: LINKS DOWNLOAD TỪ 2>>> 7 Ở BÀI #1 ĐÃ ĐƯỢC THAY LINK MỚI HOÀN TOÀN.CÁC BẠN HÃY ĐẾN ĐỂ DOWN NHÉ.THÂN GỬI :D:D

smiler

Well-Known Member
Hiện file ẩn

Bạn smiler ơi hôm qua mình làm theo cách thử của bạn thì nó giống như vậy, nhưng hôm nay mình làm lại từ đầu B1 và kiểm tra lại thì đúng như hướng dẫn vậy mà vào x-plore vẫn không thấy mấy thư mục hệ thống(đã chọn xem các file ẩn rồi) vì sao đây trời:((.

Nếu bạn chắc chắn đã làm theo hướng dẫn (đặc biệt màn hình CMD khi bạn chạy file 1.py)
Bạn có thể thực hiện theo 1 trong 2 cách sau :

Bước 1 : Cài chương trình quản lý file khác (khuyến cáo)
Bước 2 : Format máy và làm lại từ đầu

Son_Do

Well-Known Member
Nếu bạn chắc chắn đã làm theo hướng dẫn (đặc biệt màn hình CMD khi bạn chạy file 1.py)

Cứ không làm được thì lại format máy hả bạn?

dinhquy

Mình củng thử CT quản lý file khác rồi ma không được, cuối cùng chỉ còn cách format mấy.
Mình củng nghỉ vậy nên mình quyết định Update Service lại ai ngờ Update được 97% rồi thì báo lổi(mình làm mạng ở nhà lúc 8h sáng vì nóng lòng hack ổ C ). Vậy là thôi rồi chết mấy:(( chưa biết cách khắc phục sự cố này.
Sorry đả spam.

tuilakhang

cho mình hỏi lúc sign xong roài nó hiện ra dòng chữ
"file signing failed.Maybe cẻtificate is wrong, ỏ you entered the wrong pasword?"
là seo dzậy các pác chỉ em đc ko

hienlee

SIGN

mình làm bước 1 ở chổ sửa file 1.py, sao mình o tìm ra được dòng " ser = MMMMM.serial(4) # I have COM5?" như các bác hướng dẩn mà mình chỉ tìm được dòng "ser = serial.Serial(4) # I have COM5" . ( đả bấm ctrl + f để tìm ) . mong các bác chỉ dùm , cần lắm , thanks

smiler

Well-Known Member
Những lỗi không định trước.

Cứ không làm được thì lại format máy hả bạn?

Vậy theo bạn nên sử lý thế nào khi gặp lỗi trên. 1000 máy làm được theo 1 cách, còn máy mình thì không.
( FM máy để loại bỏ hết những xung đột có thể xảy ra ở các phần mềm khác, và giúp nó trở về như lúc xuất xưởng )
RS về như lúc xuất xưởng thì ngàn cái như 1. Chẳng còn lý do j nó không chịu nghe mình cả .

CongVoi

Super V.I.P
mình làm bước 1 ở chổ sửa file 1.py, sao mình o tìm ra được dòng " ser = MMMMM.serial(4) # I have COM5?" như các bác hướng dẩn mà mình chỉ tìm được dòng "ser = serial.Serial(4) # I have COM5" . ( đả bấm ctrl + f để tìm ) . mong các bác chỉ dùm , cần lắm , thanks

Bạn ấn tổ hợp: Ctrl + F gõ ser để tìm nhé nó chính là cái này nè: ser = s e ri al.Serial(4) # I have COM5.Chúc bạn thành công!!!

tuilakhang

cho mình hỏi lúc sign xong roài nó hiện ra dòng chữ
"file signing failed.Maybe cẻtificate is wrong, ỏ you entered the wrong pasword?"
là seo dzậy các pác chỉ em đc ko
còn bước 1 ,2 và 3 có liên quan z tới nhau ko dzậy em thấy cả có liên quan z cả

Status
Không mở trả lời sau này.