• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sign phong cách mới (Không cần Symbiansigned.com)

Status
Không mở trả lời sau này.

at007

Ah ơi cho em hoi file *.cẻ lấy ở đâu?thanx .

bây giờ không sử dụng file xxx.CER nữa bạn,mà dùng bản singed hack (intallsever.exe + CappSwith1.1.2.7) là ok.mấy cái này có hết trong diễn đàn rồi đấy

winterboy07

minh đang xài vista nên khi double click vô file 1.py thì cửa sổ hiện ra rồi tắt đi rất nhanh... sau đó thì vẫn ko hack đc ổ C hixhix, cách hack này chắc ko áp dụng đc cho vista, bạn nào còn cách khác chỉ mình với

Son_Nguyen

Cách hack ổ C

minh đang xài vista nên khi double click vô file 1.py thì cửa sổ hiện ra rồi tắt đi rất nhanh... sau đó thì vẫn ko hack đc ổ C hixhix, cách hack này chắc ko áp dụng đc cho vista, bạn nào còn cách khác chỉ mình với

bây giờ ko cần dùng đến cái file 1.py nữa đâu bạn ui. Bạn cứ tải cái CapsSwitch 1.1.27 cài vào là ok thui.
Còn nếu bạn muốn cài tất cả các chương trình thì tải cái file installserver.exe về chép vào C:\sys\bin là xong.
Tất cả các chương trình này trên diễn đàn có đấy bạn. Chúc bạn vui!!!!

bachikho

Giúp tôi với, tôi dùng P990i
Khi cài CapsSwitch 1.1.27 máy đều báo "Installation file corrupt" và khi các phần mềm khác cũng đều báo vậy.
Chỉ dẫn giúp tôi với
trân trọng cảm ơn

Son_Nguyen

Giúp tôi với, tôi dùng P990i
Khi cài CapsSwitch 1.1.27 máy đều báo "Installation file corrupt" và khi các phần mềm khác cũng đều báo vậy.
Chỉ dẫn giúp tôi với
trân trọng cảm ơn

Ủa, nếu nó báo vậy thì có khi file bạn tải về bị lỗi rùi. Bạn thử tải lại rồi cài vào máy xem sao. Mình đang dùng w950i cài vào ngon lành, ko vấn đề gì. Nếu cài lại vẫn ko được thì bạn thử tham khảo thêm ý kiến mọi người trên diễn đàn nhé. Cần thiết thì bạn up lại firmware đi.

duyp1i

minh cung lam nhu huong dan, da cai capsSwitch1.1.27,nhung mo PC suit van khong thay C:\sys o dau het. Minh dung winvista nen tinh trang giong ban wiinterboy07. Bac nao biet cach nao hack xin chi giup. Minh moi su dung uiq3 nen khong rang may cai vu nay. Thank!

duyp1i

bac trankhap1i oi! bac hack o C the nao, xin chi chi tiet voi.tui may mo ca may ngay ma khong duoc. thank!!!!!

lamquangtu

Các bạn nào đã cài được capsSwitch1.1.27, để copy file intallsever.exe vào C\Sys\bin thì các bạn dùng phần mềm Swiss Manager Pro dưới đây nhé, phần mềm này cài vào điện thoại (cài bản 1.6 trước - nếu như bạn chưa cài phần mềm này bao giờ thì cứ cài thôi không phải xóa cái gì như trong hướng dẫn kèm theo đâu, rồi cài tiếp bản 1.7)

Phần mềm này sẽ cho phép các bạn nhìn thấy các thư mục trong ổ C và cả ổ Z nữa (kể cả các thư mục hệ thống) đồng thời cho phép can thiệp vào các thư mục đó (với điều kiện đã chuyển CapsSwitch sang OFF)

Nhớ Vào phần setting của Swiss Manager Pro rồi chọn Show System Folder để thấy các thư mục hệ thống, chọn Show ROM driver để thấy ổ Z (ổ Z này nhìn thấy cũng chỉ để copy file ra ngoài nghịch thôi chứ không copy file vào đó được đâu)

vangayeu

Từ Mục 2 đến mục 6 download ở đây:http://www.filefactory.com/file/b81eae/

Em download mục 2 đến mục 6 toàn báo lỗi thế này , 3 hôm rồi không được, anh em nào có up lên host khác em xin medife hay 4shaze càng tốt, em chân thành cám ơn nhiều !!!:

You are currently downloading too many files at once. Multiple simultaneous downloads are only permitted for Premium Members.

Please try again later or upgrade to FileFactory Premium for instant access.

lamquangtu

Em download mục 2 đến mục 6 toàn báo lỗi thế này , 3 hôm rồi không được, anh em nào có up lên host khác em xin medife hay 4shaze càng tốt, em chân thành cám ơn nhiều !!!:

You are currently downloading too many files at once. Multiple simultaneous downloads are only permitted for Premium Members.

Please try again later or upgrade to FileFactory Premium for instant access.

Bạn vào đây này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30501

smiler

Well-Known Member
Cách làm này đã là quá cổ rồi bạn à.
Cách mới bây giờ đơn giản và nhanh hơn nhiều.
Bạn tìm capsswitch 1.1.27 cài vào máy, vậy là hack xong rồi. Dùng đến máy tính làm chi.
Posted via Mobile Device

LamCaumoi

Sau 1 hồi làm theo các hướng dẫn của các bác thì P1i của em treo cứng, sau khi làm master reset lại thì không xài được PC suite ở chế độ Phone Mode (Chế độ File tranfer thì vẫn ok). Bây giờ em muốn restore lại các backup mà chưa biết làm thế nào. Các bác giúp em với ạ.

Cám ơn các bác.
Em Lâm

shadow141206

Sau 1 hồi làm theo các hướng dẫn của các bác thì P1i của em treo cứng, sau khi làm master reset lại thì không xài được PC suite ở chế độ Phone Mode (Chế độ File tranfer thì vẫn ok). Bây giờ em muốn restore lại các backup mà chưa biết làm thế nào. Các bác giúp em với ạ.

Cám ơn các bác.
Em Lâm

Bạn Lâm cầu muối :)D) vào service menu mà hard reset lại máy đi nhé !!!! Cách vào : Jogdial up * 2 lần jogdial down * jogdialdown *

LamCaumoi

Bạn Lâm cầu muối :)D) vào service menu mà hard reset lại máy đi nhé !!!! Cách vào : Jogdial up * 2 lần jogdial down * jogdialdown *

Sau khi làm master reset thì em đã connect được với PC ở chế độ Phone mode nhưng khi thực hiện restore thì chỉ thực hiện được tới lúc rebooting handset là lại treo cứng.
Đã làm hard reset ngon lành theo hướng dẫn của bác (em cám ơn rồi nhé) nhưng vẫn không thể dùng được chế độ phone mode (file tranfer vẫn ngon lành).

Các bác tiếp tục giúp em với ạ.

Em Lâm.

Status
Không mở trả lời sau này.