• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

hanquoclb

mình roor thì trong menu có icon super user rồi nhưng mà recovery thì làm theo hướng dẫn rồi nhưng k đc ,bác nào hướng dẫn e cái đc k hay có video hoặc ảnh càng tốt :(

atulaphan

mình roor thì trong menu có icon super user rồi nhưng mà recovery thì làm theo hướng dẫn rồi nhưng k đc ,bác nào hướng dẫn e cái đc k hay có video hoặc ảnh càng tốt :(
Bạn đã thực hiện việc này chưa?
- Android 2.3.5 (v1.46): Setting --> system --> Aplications --> Development --> tích hết các phần.
- Android 4.0.4 (v2.16): Setting --> system --> Development options --> tích vào ô USB debugging.
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Đây là tất cả các file value-vi cần thiết cho rom tiếng việt mình trích ra từ bản rom android 2.3.5 tiếng việt của sky A820, post cho lantim, dungmoto và những ae máu me việt hóa file apk, với mục đích hỗ trợ ae trong việc dịch file để tạo đc 2 hệ thống apk đầy đủ cho android 2.3.5 và 4.0.4 (sử dụng các file này anh em chỉ cần mở ra rồi copy các dòng tiếng việt có sẵn thay cho các dòng tiếng anh, đỡ mất thời gian dịch hehe...). Máy tính của mình ko đóng gói đc file apk nên đành nhờ ae. http://www.mediafire.com/?4fhtd1bn4jz2ik2

quynhbn

Mình cũng giống pác, khi recovery thi máy reset và báo lỗi
"check_boot_mode enry!!! ALLYDROP TEST"
E:[check_boot_mode] Can't open CACHE SDCARD_UPDATE FILE

Bác nào biết chỉ hộ em, em làm 2 ngày rồi mà ko dc, hic

ghetyeucongai

Rom Tiế ng Việt http://www.fileswap.com/dl/ZRNAzRLdtd/A800S_146_V5.2_(beta)_TV_by_atulaphan.zip.html sau khi up xong máy khởi động vào được 3 phút là cứ khởi động lại,(Vào bên trong này nhé không phải treo logo....):(( anh em có cách Fix chỉ sẽ với, bác chủ thớt có cách nào share với đi bị lỗi đó nên chưa cảm nhận Rom thế nào vì vào nó lại khởi động lại! làm đủ mọi cách mà ko fix được

atulaphan

Rom Tiế ng Việt http://www.fileswap.com/dl/ZRNAzRLdtd/A800S_146_V5.2_(beta)_TV_by_atulaphan.zip.html sau khi up xong máy khởi động vào được 3 phút là cứ khởi động lại,(Vào bên trong này nhé không phải treo logo....):(( anh em có cách Fix chỉ sẽ với, bác chủ thớt có cách nào share với đi bị lỗi đó nên chưa cảm nhận Rom thế nào vì vào nó lại khởi động lại! làm đủ mọi cách mà ko fix được
all wipe như hd trước khi up rom, up xong ko cài gì vội, reset đt 2 lần để ổn định. mình cũng vừa về v5.2 ko bị ht như bạn nói. Việc up rom trực tiếp trên thẻ là an toàn nhất, mình lên xuống như cơm bữa.

zico8x

bản room 4.0.4 này do nhà mạng cung cấp mà hao pin như vậy ko biết ở bên hàn quốc ae hàn có kêu ca gì ko nhỉ các bạn?

sonokhop

Bác @atulaphan cho em hỏi, em đang root máy Sky A800s Em đã cài driver trên pc, bật chế độ USB debug, đã vào flashboot, kết nối cáp với pc thì ko thấy tự nhận driver gì là sao ạ.Em thấy đt em vẫn ko đôngk đậy j. Chạy xong bước này mới đến bước(Nối vào máy tính, sau khi nhận hết driver, click chạy file "Step.1-Fastboot.bat")

P/S: Em mới up lên ICS hôm qua ạ đã làm như hướng dẫn là up qua IE9, lúc cài ban đầu, cài usbdriver ko biết là cài driver cho đt hết chưa ạ

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Bác @atulaphan cho em hỏi, em đang root máy Sky A800s Em đã cài driver trên pc, bật chế độ USB debug, đã vào flashboot, kết nối cáp với pc thì ko thấy tự nhận driver gì là sao ạ.Em thấy đt em vẫn ko đôngk đậy j. Chạy xong bước này mới đến bước(Nối vào máy tính, sau khi nhận hết driver, click chạy file "Step.1-Fastboot.bat")

P/S: Em mới up lên ICS hôm qua ạ đã làm như hướng dẫn là up qua IE9, lúc cài ban đầu, cài usbdriver ko biết là cài driver cho đt hết chưa ạ
Bạn cứ để nguyên usbdriver đừng gỡ bỏ, cài thêm driver cho Sky ở trên rồi làm lại theo hd.

quanhuong1608

Mình cũng bị như bạn này bác chủ gup với
Bạn làm như này nhé:
Download file này: https://www.dropbox.com/s/km0nrrv2mh2x73w/fastboot.rar rồi giải nén nhé để trên máy tính
Tắt điện thoại, sau đó bấm đồng thời 3 phím: volume up, down và power, cắm cáp đt vào máy tính.
Mở thư mục fastboot giả nén ở trên, giữ phím Shift và chuột phải, chọn Open command window here, sau đó gõ dòng lệnh sau: fastboot flash recovery recovery5820.img
Chỉ khoảng 1 giây là xong, như vậy là bác đã cài đơ]cj recovery5820, chúc vui

HOPBLACKBERRY

Bạn làm như này nhé:
Download file này: https://www.dropbox.com/s/km0nrrv2mh2x73w/fastboot.rar rồi giải nén nhé để trên máy tính
Tắt điện thoại, sau đó bấm đồng thời 3 phím: volume up, down và power, cắm cáp đt vào máy tính.
Mở thư mục fastboot giả nén ở trên, giữ phím Shift và chuột phải, chọn Open command window here, sau đó gõ dòng lệnh sau: fastboot flash recovery recovery5820.img
Chỉ khoảng 1 giây là xong, như vậy là bác đã cài đơ]cj recovery5820, chúc vui

Mình làm vẫn không được bạn ak! Máy mình khi vào fastboot chỉ trắng xóa rùi mình gõ lệnh chạy xong cũng không được. Hiên tại máy đang chạy bản 6.0 của bác antulaphan có superuser rùi nhưng vào quickboot không sử dụng được. Mình muốn về bản 5.3 cho đỡ tốn pin mà làm mãi không được. ko biết bản 5.3 đã hết lỗi bluetooth chưa nhỉ? Ai giúp được em thì chỉ cho em với

sonokhop

Tình hình là sau mấy ngày vật vã em cuối cùng cũng root được, đang xài rom của bác chủ đây ạ. THeo đánh giá của em là từ lúc lên ICS và up rom mới. COn A800s của em thấy đỡ hao pin hơn, cũng ko thấy nóng( từ đầu mua về cũng ko nóng :D, chứ con Ars S nóng kinh lên đc).CHưa gửi được tin nhắn vì chưa kiếm dc máy nào add my number ạ hic.

Tình hình là bác nào vướng mắc khoản cài đặt driver lúc vào flashboot thì tham khảo thêm ở đây nhé http://www.tinhte.vn/threads/1326833/
Em cài driver mãi mới chạy được

atulaphan

Tình hình là sau mấy ngày vật vã em cuối cùng cũng root được, đang xài rom của bác chủ đây ạ. THeo đánh giá của em là từ lúc lên ICS và up rom mới. COn A800s của em thấy đỡ hao pin hơn, cũng ko thấy nóng( từ đầu mua về cũng ko nóng :D, chứ con Ars S nóng kinh lên đc).CHưa gửi được tin nhắn vì chưa kiếm dc máy nào add my number ạ hic.

Tình hình là bác nào vướng mắc khoản cài đặt driver lúc vào flashboot thì tham khảo thêm ở đây nhé http://www.tinhte.vn/threads/1326833/
Em cài driver mãi mới chạy được
Bản rom này ko phải add my number vẫn nt bt nhé, cài Go sms pro or Go sms từ google play để nt 160 kt

HOPBLACKBERRY

Mình làm vẫn không được bạn ak! Máy mình khi vào fastboot chỉ trắng xóa rùi mình gõ lệnh chạy xong cũng không được. Hiên tại máy đang chạy bản 6.0 của bác antulaphan có superuser rùi nhưng vào quickboot không sử dụng được. Mình muốn về bản 5.3 cho đỡ tốn pin mà làm mãi không được. ko biết bản 5.3 đã hết lỗi bluetooth chưa nhỉ? Ai giúp được em thì chỉ cho em với

Bác nào giúp em cài recovery để về 5.3 với

atulaphan

Bác nào giúp em cài recovery để về 5.3 với
Android 4.0.4 (v2.16): Setting --> system --> Development options --> tích vào ô USB debugging.
Gỡ bỏ hết driver trên máy tính, rồi cài lại USBdriver, Driver mới nhất cho sky, coppy file recovery5820.img vào bộ nhớ đt (ko để trong folder nào cả), reset lại đt và máy tính, cắm cáp kết nối để đợi nó nhận hết (trên thì laptop sẽ thấy hình cục kết nối có vòng xanh nhỏ xoay xoay, bấm vào nó để xem nếu thấy các dấu v tích hết là ok), Chạy file recovery5820.exe trên máy tính, khi hiện ra bảng màu đen, nó bảo ấn nút bất kỳ thì ấn, đợi nó chạy xong sẽ tự reset để vào recovery.