• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

tuyetl4nh

up v6.1 của bác atula xong ko cần fix sms nữa. DÙng sms pro nt là được mà. Mình cũng dùng viettel đây. Trước đó dùng room gốc fix các kiễu vẫn lỗi tn. Nhưng up bản v6.1 là xong luôn.

longnt1

12/8: A800S 216 (ICS) V6.1 by atulaphan ( rom Zip)---->em đã up ok nhưng tại sao dung co ve không được mượt lắm, xem video hd cứ giựt kiêu gì ấy,các ứng dụng khác cũng thế, đã restars máy nhiều lần.

tieudaovnt87

xin cho mình hỏi 1 chút, có ai lỗi như mình ko vây, đang dùng rom v6.1 của bác atulaphan, nt 160 kí tự ok, nhưng từ 161 kí tự ( 2 tn) thì lại báo lỗi, hoặc có gửi được nhưng bên kia không nhận được !

mrhimhim

Bác nào giúp e vs, e khởi động vào Fast boot nó cứ báo search Driver Android mãi thôi mà chả chịu nhận mặc dù đã cài đủ Driver Sky: PSKY_Install_V4_0_16_0 rồi, máy mới reset factory xong :( hjk, mún root mà ko nhận thế này thì potay rồi! Help me !plzzzz

atulaphan

12/8: A800S 216 (ICS) V6.1 by atulaphan ( rom Zip)---->em đã up ok nhưng tại sao dung co ve không được mượt lắm, xem video hd cứ giựt kiêu gì ấy,các ứng dụng khác cũng thế, đã restars máy nhiều lần.
Sử dụng moboplayer chơi nhạc đa định dạng, video full HD 720p xem cực nét ko hề cà rựt nhé.

Chỉnh sửa cuối:

buiquanyl

bác chủ cho em hỏi tý, bản 6.1 so với 6.0 có được sửa đổi gì ngoài cái vụ tn không ah, em đang dùng bản v6 của bác nhưng đã fix được tn nếu có sửa chỗ nào thì em dùng thử còn nếu chỉ sửa tn thì thôi khỏi mất công up lại, thank bác

atulaphan

bác chủ cho em hỏi tý, bản 6.1 so với 6.0 có được sửa đổi gì ngoài cái vụ tn không ah, em đang dùng bản v6 của bác nhưng đã fix được tn nếu có sửa chỗ nào thì em dùng thử còn nếu chỉ sửa tn thì thôi khỏi mất công up lại, thank bác
V6 + fix tin nhắn = V6.1.
Mình đang upload 1 số games cho ae. Ae nào có games hay đã test ok trên A800s mà ko trùng với những games trên thì cùng post cho mọi người sd nào (VD: DungeonHunter2, Rise of Ayden HD, Enternal Legency...)

Chỉnh sửa cuối:

phuthotx

Member
Bác nào giúp e vs, e khởi động vào Fast boot nó cứ báo search Driver Android mãi thôi mà chả chịu nhận mặc dù đã cài đủ Driver Sky: PSKY_Install_V4_0_16_0 rồi, máy mới reset factory xong :( hjk, mún root mà ko nhận thế này thì potay rồi! Help me !plzzzz
Bạn đọc trang 8 ,9 ,10 nhé

phuthotx

Member
Tất cả các game như : dungeon hunter3 , fifa12 , pes 12 .....vv , các bácvào saerch ở tinh tế ; game galaxy s3. Topic của Cellphones nhé, toàn bộ các game mình đã test đều ok nhé

mrhimhim

Các bác cho e hỏi chút, e Root mãi ko được, hjk. khi làm xong bước 1,2 rồi, đến đoạn "- Cài Recovery v5.8.2 (như ở dưới) --> All Wipe --> Isntall zip from sdcard --> chọn file sau http://www.fileswap.com/dl/EYtD7YtBK...igned.zip.html " thì e không thể chọn Intall from SD card được, nó cứ báo " E: Can't mout / sd card "
hjk hjk, mà cái All wipe trước đó khi chọn cái Wipe Davil Cache cũng cứ báo " E: unknown volume for path [/sd - ext] là sao ạ :( bác nào chỉ giáo e với, sao nso lại ko nhận ổ nhỉ ????, mặc dù reboot thì vẫn vào bình thường, đã có superuser cơ mà cài Quick boot ko dùng đc - Tức là chưa root thành công đúng k ạ :(
Plzzz, help me !!!!

hadau

Mình up lên v6.1 . Tuy nhiên GPS không bắt được.
Có bác nào biết cách khắc phục không giúp mình với :(

quynhbn

Root - khi em dưa ve trang thai fast boot nhưng máy tính không nhận device nhỉ, pác nào gặp trường hợp như em nhờ hỗ trọ

donasnet

Ban dung phan men auto find drive cua win thi no se tim dc drivre cua Androi the la minh se root dc thoi.
Nhan tien cho minh hoi sao may cua minh de gsm only thi may khong nhan dc cuoc goi.ma minh chi goi di dc thoi.a e thong cam ming len bang dien thoai nen chi viet khong dau

atulaphan

Các bác cho e hỏi chút, e Root mãi ko được, hjk. khi làm xong bước 1,2 rồi, đến đoạn "- Cài Recovery v5.8.2 (như ở dưới) --> All Wipe --> Isntall zip from sdcard --> chọn file sau http://www.fileswap.com/dl/EYtD7YtBK...igned.zip.html " thì e không thể chọn Intall from SD card được, nó cứ báo " E: Can't mout / sd card "
hjk hjk, mà cái All wipe trước đó khi chọn cái Wipe Davil Cache cũng cứ báo " E: unknown volume for path [/sd - ext] là sao ạ :( bác nào chỉ giáo e với, sao nso lại ko nhận ổ nhỉ ????, mặc dù reboot thì vẫn vào bình thường, đã có superuser cơ mà cài Quick boot ko dùng đc - Tức là chưa root thành công đúng k ạ :(
Plzzz, help me !!!!
ok, root theo cách cho android 2.3.5 vẫn chưa hoàn chỉnh, mục đích của bước này là để cài recovery. Bạn để ý xem recovery bạn cài đã là v5.8.2 chưa hay vẫn là recovery v3.x.x gốc

toantu123

ai có file bootanimation của room cũ share cho e với, cái logo u+ nhìn chán quá, trc nhìn kiểu galaxy đẹp quá mà