• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

choemtucoimo

Trước mình cũng bị như bạn, nhưng sau khi ve v5.3 thi cai dc recovery 5.8.2.0. hình như là o ICS không cài được rycovery 5.8.2.0 thi phải. bạn tắt máy rồi ấn Power + Volume Down + Search thì vào recovery gốc nhé

choemtucoimo

Mình cũng bị như bạn này bác chủ gup với

Trước mình cũng bị như bạn, nhưng sau khi ve v5.3 thi cai dc recovery 5.8.2.0. hình như là o ICS không cài được rycovery 5.8.2.0 thi phải. bạn tắt máy rồi ấn Power + Volume Down + Search thì vào recovery gốc nhé

atulaphan

ICS gốc cài recovery 5.8.2 tốt nhé, chẳng qua là driver ko nhận hết thôi, Bạn ko cài recovery 5.8.2 thì up v5.3 = cách nào? Recovery gốc cũng up đc rom cook à?

mrdinh71

Bạn có biết đường dẫn tới file BINX trong khi up online không ,khi mà trình duyệt tải về nó nằm tạm trong ổ Window ấy !!!!! thanksss

ninhtiki

bác atula có thể upload giúp em bản ROM restore của 4.0.4 gốc và bản 1.1.1 của Teamleader ko ạ ? em cảm ơn bác nhiều :D

HOPBLACKBERRY

ICS gốc cài recovery 5.8.2 tốt nhé, chẳng qua là driver ko nhận hết thôi, Bạn ko cài recovery 5.8.2 thì up v5.3 = cách nào? Recovery gốc cũng up đc rom cook à?
Mình vẫn cài 5.3 bàng recovery goc của máy mà có dùng bản 5.8.2 đâu. Mà bản 5.3 của bác bị lỗi bluettooth ak? Em dùng bản này hao pin quá! dùng cả bat saversp15.apk mà cũng không ăn thua j cả

chimsedimua

lần đầu dùng a800 không biết làm không biết có ai ở hn làm thành công rồi không thì làm giúp em xong chỉ dậy em đôi đường mới

ductungkt

Bạn nào mới dùng a800s thì add nick skype: ductungkt
Mình sẽ add vào groups a800s trao đổi cho nhanh

atulaphan

Mình vẫn cài 5.3 bàng recovery goc của máy mà có dùng bản 5.8.2 đâu. Mà bản 5.3 của bác bị lỗi bluettooth ak? Em dùng bản này hao pin quá! dùng cả bat saversp15.apk mà cũng không ăn thua j cả
Hôm trước mình thử gửi ảnh qua bluetooth cho iphone thì ko đc nhưng cho sam sung thì ok, chưa gửi cho các đt khác

atulaphan

Atula oi ban co the up rom 12/8 len mediafire dc ko. Minh ko the down tren fileswap. Thanks atula nhieu
Mediafire ko up đc file >200MB, còn link trên mình vừa kt lại thấy tốc độ down ầm ầm 300kb/sec nhanh hơn mediafire nhiều (gói cước giáo viên của vnpt)

badboy_hippy

em từ bản 6.1 về 5.3 bị lỗi restart liên tục ạ :( thử cả bản 5.1 cũng lỗi như thế :(( :(( :(( :((
giúp e với các bác...

Chỉnh sửa cuối:

hadau

Mình đang backup bản v6.1 bằng recovery mà đợi lâu quá, nó hiện backing up system mà đợi gần 30p rồi chưa xong, có vấn đề j ko bác chủ ? :-ss

badboy_hippy

Bạn ơi, mình UP ROM xong vẫn bị trường hợp tự động chết nguồn, chán quá, Làm sao giờ
Nó cứ khởi động lại liên hồi

Thế thì đt của bạn có vấn đề rồi, đem đi kt lại xem sao, còn các bản rom ở trên mình đều sd qua, tất cả đều ok.

Rom bạn này khá tốt, cảm ơn, phát huy thêm nữa nhé
Không biết khi nào 800s lên được 4.0 nhỉ

em cũng bị vậy! bác bienpro1102 làm sao mà hết thế :( chỉ em với
hình như nhiều người cũng bị mà...?

em đưa về 6.1 lại ko lỗi nữa! hic!!!
nhưng bản này hao pin quá! ai giúp e về 5.3 với :(

Chỉnh sửa cuối:

ninhtiki

đừng về 5.3, hao pin chả kém gì ICS mà ko mượt bằng ấy, pin để ko và qua đêm tụt rất nhanh, mình giờ lại quay lại 6.1 đây :(

hadau

em cũng bị vậy! bác bienpro1102 làm sao mà hết thế :( chỉ em với
hình như nhiều người cũng bị mà...?

em đưa về 6.1 lại ko lỗi nữa! hic!!!
nhưng bản này hao pin quá! ai giúp e về 5.3 với :(

Mình cũng bị lỗi reset liên tục khi vừa up rom xong. Nhưng toàn những lúc pin gần hết thôi, Nếu bị reset liên tục mình tháo hẳn Pin ra rồi cắm sạc 1 lúc rồi bật lại là Ok

vn123thuan

em up rom gốc cách 4 mà mãi chả thấy chữ vàng vàng nào cả! ai có lòng chụp hình ie9 có cái vàng vàng đấy cho em được không ạ?