• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

badboy_hippy

Mình cũng bị lỗi reset liên tục khi vừa up rom xong. Nhưng toàn những lúc pin gần hết thôi, Nếu bị reset liên tục mình tháo hẳn Pin ra rồi cắm sạc 1 lúc rồi bật lại là Ok

ko phải ạ! pin em đầy nguyên :(

khoathuongpr

đã lên 6.1 nhưng mà mount R/O để delete toàn báo fail, đã setting theo hướng dẫn trong super user nhưng vẫn không được . Bác chủ có cách nào fix không ạ

hadau

đã lên 6.1 nhưng mà mount R/O để delete toàn báo fail, đã setting theo hướng dẫn trong super user nhưng vẫn không được . Bác chủ có cách nào fix không ạ

cũng gặp vấn đề tương tự như bạn này

atulaphan

em từ bản 6.1 về 5.3 bị lỗi restart liên tục ạ :( thử cả bản 5.1 cũng lỗi như thế :(( :(( :(( :((
giúp e với các bác...

Bạn có remove hay add thêm apps trước khi up rom ko? Và có all wipe ko?

Chỉnh sửa cuối:

dqhuy1989

up leen ics mat khoang bao nhieu lau vay bav, minh up ma no cu chi dung o 0% suot

mất tầm 5phust thooim chắc bạn chưa recovery đc đấy, đợt trước mình cũng thế mà, nhưng recovery xong rồi lên ics và xuống 2.3 dễ lắm

khoathuongpr

Bác nào fix được món root này chưa ạ ?

badboy_hippy

Bác nào fix được món root này chưa ạ ?

bác thử cách này xem :)

Bản rom v6.1 dùng SuperUser bản cũ giống SU trên 2.3 nên nó ko support cấp root cho rất nhiều phần mềm, khi vào toàn hiện thông báo denied, mình cũng bị giống bạn khi ko dùng được TitanniumBackup và root Explorer..., bạn flash SuperSU v0.94 trong topic này vào là ok thôi:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1538053
Down file .zip về flash qua recovery như up rom vậy, ko cần wipe, SuperSU sẽ thay thế SuperUser cũ trong máy, sẽ có root đầy đủ.
Bác atula1982 flash SuperSU này cho bản rom cook tiếp theo nhé!

atulaphan

bản v5.4 mới
e ko bị lỗi restart nữa
nhưng lại bị lỗi *101# bác ơi :(

đó là lỗi chung của android 2.3.5 (Sky A800S) phải lên 4.0.4 mới sửa đc.
Mình mới post V6.2 ae down về dùng thử, có gì thì pm nhé.

hadau

đã ae nào cài bản v6.2 chưa ? cảm nhận thế nào ? Mình bận quá chưa có tgian up :(

khoathuongpr

đã lên 6.2 nhưng vẫn chưa xóa được ứng dụng trong root. bác nào có bị hiện tượng này không ?