• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

nguyenhung7389

Bạn ơi tại sao con a800s của mình cứ khi nào pin <20% là vào game+ ứng dụng+ bật 3G là tự động reset lại máy liên tục khi cắm sạc vào là hết. Cả 2 bản 1.46 TV và 2.16 v6.2 đều bị như thế. Bạn biết cách khắc phục ko vậy. Cám ơn nhìu.
Ah mà chả hỏi luôn là đang sài bản 2.16 có up luôn về bản 1.46 TV đc ko bạn.

Chỉnh sửa cuối:

bily95

Rom của bác atula lên vẫn fải wipe all à bác :-/ Không cứ thể up lên đc ạ? Ngại mất dữ liệu quá T_T

atulaphan

Bạn ơi tại sao con a800s của mình cứ khi nào pin <20% là vào game+ ứng dụng+ bật 3G là tự động reset lại máy liên tục khi cắm sạc vào là hết. Cả 2 bản 1.46 TV và 2.16 v6.2 đều bị như thế. Bạn biết cách khắc phục ko vậy. Cám ơn nhìu.
Ah mà chả hỏi luôn là đang sài bản 2.16 có up luôn về bản 1.46 TV đc ko bạn.
up bản v6.4 mới nhất đi, ko bị lỗi đó đâu.

Rom của bác atula lên vẫn fải wipe all à bác :-/ Không cứ thể up lên đc ạ? Ngại mất dữ liệu quá T_T
Mỗi khi up rom nên all wipe để tránh bị lỗi.

tetuonglunggu

các bác cho thêm ý kiến về room 4.0.4 by XYL V6.4 đc K?
em nhát up lắm
mà dùng bản V6.3 của bác hình như pin không ổn,,,hihi

hoanghuutung123

ôi anh atulaphan :D a là thần tượng của em =]] ráng mod thêm nhìu bản rom good nữa cho anh em hội sky đỡ mệt :D. tks a nhìu

ninhtiki

em vừa up thử bản 6.4, pin hao ghê gớm lúc đang cài ứng dụng, được cái để chờ thì có vẻ pin xuống khá chậm. hjx

Chỉnh sửa cuối:

phuthotx

Member
K phải k dùng đc titalium mà là sau khi up rom bạn up luôn cái SU theo hướng dẫn, vào rom khởi động 1 ,2 lần rồi vào recovery uptieeps SU v0.94 , rồi vào maket update bản SU mới nhất , thế là ok

atulaphan

K phải k dùng đc titalium mà là sau khi up rom bạn up luôn cái SU theo hướng dẫn, vào rom khởi động 1 ,2 lần rồi vào recovery uptieeps SU v0.94 , rồi vào maket update bản SU mới nhất , thế là ok

đúng là supperuser của XLY bị lỗi, vẫn cho sd titaniumbackup nhưng ko cho thành bản pro đc (sd lucky path). mình vừa thay cái supperuser khác, đang up bản mới cho ae. Trong Bản XYL xóa mất SMS gốc và thay = Go sms nên chỉ gửi đc mà ko nhận đc tin nhắn, bắt buộc phải để cả trình tin nhắn cũ và thêm một cái trình tin nhắn mới.
----------------------------
đã up xong, link down ở trên.

Chỉnh sửa cuối:

ShanLin

Đang down bản mới! Để xem thế nào, có gì report cho pác chủ sau....bản 6.4 vừa rồi vào video ko xem đc ~.~

buiquanyl

em cũng mới up hôm qua bản 6.4 của bác cũng thấy có lỗi là không load được danh bạ sim, bác xem giúp anh em với nha, ma bản 6.4 new này có những thay đổi gì so với 6.4 cũ vậy bác?

atulaphan

em cũng mới up hôm qua bản 6.4 của bác cũng thấy có lỗi là không load được danh bạ sim, bác xem giúp anh em với nha, ma bản 6.4 new này có những thay đổi gì so với 6.4 cũ vậy bác?

Sừa lỗi nhỏ do superuser gây ra có bạn đã pm ở trang trước, bỏ file fix tin nhắn 160 kt của fdkgenie bên TT và sd file fix của XLY (vì có một số bạn bảo dó file này nên hao pin)
đt của mình khi reset xong vào lại vẫn thấy load sim.

buiquanyl

Sừa lỗi nhỏ do superuser gây ra có bạn đã pm ở trang trước, bỏ file fix tin nhắn 160 kt của fdkgenie bên TT và sd file fix của XLY (vì có một số bạn bảo dó file này nên hao pin)
đt của mình khi reset xong vào lại vẫn thấy load sim.
mới phát hiện thêm một lỗi ảo tung chảo như này nữa ạh, em dung 2 pin vừa mới thay quả pin mới sạc đầy vào mở máy lên thấy 27% tưởng lắp nhầm quả pin hết kệ vào nghịch một tý nhìn lại thấy lên 50% giật mình để ý giờ thấy tàm 1phuts lên 1% giờ 68% rồi không biết dunbgf nếu mà nó cứ lên thế này liệu lên trên 100% nó có dừng lại không đây, ước gì nó có khả năng tự sạc như này thì con này quả là bá đạo rồi

atulaphan

mới phát hiện thêm một lỗi ảo tung chảo như này nữa ạh, em dung 2 pin vừa mới thay quả pin mới sạc đầy vào mở máy lên thấy 27% tưởng lắp nhầm quả pin hết kệ vào nghịch một tý nhìn lại thấy lên 50% giật mình để ý giờ thấy tàm 1phuts lên 1% giờ 68% rồi không biết dunbgf nếu mà nó cứ lên thế này liệu lên trên 100% nó có dừng lại không đây, ước gì nó có khả năng tự sạc như này thì con này quả là bá đạo rồi

ko phải do rom mình cũng dùng dock sạc + 2 pin, ở cty mình sd sạc TQ 25.000d để sạc cho pin ngoài lúc đầu sạc ok, nhưng một thời gian sau thì bi y hệt bạn, ve nhà sd sạc ss thì ko bị ht này. Nên lại phải mua thêm 1 cái sạc ss mới để ở cty.
Còn ht pin ảo thì sd cách của bọn TQ và 1 bạn bên TT hướng dẫn: cài Battery Caliberaion, sạc đầy 100%, chạy Battery Caliberaion, sạc thêm 20 phút (chỉ sd cách này 1 tháng/ lần ko chai pin) chẳng biết đúng hay ko nữa.

Chỉnh sửa cuối: