• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

buiquanyl

ko phải do rom mình cũng dùng dock sạc + 2 pin, ở cty mình sd sạc TQ 25.000d để sạc cho pin ngoài lúc đầu sạc ok, nhưng một thời gian sau thì bi y hệt bạn, ve nhà sd sạc ss thì ko bị ht này. Nên lại phải mua thêm 1 cái sạc ss mới để ở cty,

lẽ nào cái sạc của em là sạc lởm àh, trước giờ sạc bao giờ cũng 100%, mà em mua em này full box, chẳng biết cái sạc có phải sạc lởm không bác xem hộ em mấy cái thông số như này ạh : TA-110B
100-240V-50/60Hz 0,3A
5V-------------1A
made in china
còn lại toàn tiếng tàu em chảng hiểu là gì
trên đỉnh còn một chữ SKY to đùng nữa

atulaphan

lẽ nào cái sạc của em là sạc lởm àh, trước giờ sạc bao giờ cũng 100%, mà em mua em này full box, chẳng biết cái sạc có phải sạc lởm không bác xem hộ em mấy cái thông số như này ạh : TA-110B
100-240V-50/60Hz 0,3A
5V-------------1A
made in china
còn lại toàn tiếng tàu em chảng hiểu là gì
trên đỉnh còn một chữ SKY to đùng nữa

Mình ko biết có phải sạc lởm hay ko, bạn thử sd sạc khác xem sao? Mình bị 2, 3 ngày sau mới phát hiện ra. từ hôm sd sạc mới ko còn ht đó nữa.

0Tetsu0

Mình đã thử bản V6.4 thì thấy ko load được usim, không nhắn tin được hơn 160kt. Pin 50% đầu tụt quá nhanh đến chóng mặt ~~, tuy nhiên ở chế độ chờ thì ít hao pin.

skelet0n

Bác atula cho hỏi là bản 6.4 của bác nhắn được chính xác đủ 160 kt không vậy, em up 3 bản của bác mà kiểu gì cũng chỉ nhắn dc 148kt.
Mà bản 6.4 gõ tiếng việt kiểu gì vậy bác, có cần down phần mềm gõ tiếng việt ko? Go sms pro nhé bác

aphodit

Các bác cho mình hỏi là Sky a810k có dùng được những cách trên và rom trên ko . Thanks

AquaSta

Moderator
Các bác cho mình hỏi là Sky a810k có dùng được những cách trên và rom trên ko . Thanks
Cách up rom thì không khác nhưng tất cả các rom và tool (root, recovery) ở trên không dùng cho a810k, bác search up rom cho sky a810k để tham khảo

atulaphan

Cách up rom thì không khác nhưng tất cả các rom và tool (root, recovery) ở trên không dùng cho a810k, bác search up rom cho sky a810k để tham khảo

Đúng vậy cách up rom thì vẫn sd tốt, những chỗ nào có chữ A800S thì tìm file A810k thay vào

atulaphan

Bác atula cho hỏi là bản 6.4 của bác nhắn được chính xác đủ 160 kt không vậy, em up 3 bản của bác mà kiểu gì cũng chỉ nhắn dc 148kt.
Mà bản 6.4 gõ tiếng việt kiểu gì vậy bác, có cần down phần mềm gõ tiếng việt ko? Go sms pro nhé bác

muon nt TV thì phải down phần mềm gõ tiếng việt nhé.

phuthotx

Member
mình đang dùng ban v64 cũ , thi thấy hiện tượng rất nóng khi thực hienj cuộc gọi, chỉ khoang 5' la máy nóng ran, khả năng lại về v61 dùng cho đỡ nóng

tetuonglunggu

đang dùng bản V6.4 mới up xong thì pin ít hao khi vọc,cài thử game 3D chơi cũng ít xuống,,bác việt hóa thêm mấy file trong hệ thông nữa quá đã,
tưởng chừng ok(test k xuát hiện lỗi nào trừ cái phải tay k thấy hoạt động)
khi dung bettery calition j đó,,ngày hôm nay k dùng j mà pin xuống kinh,,hixhix

buiquanyl

Mình đang cook 1 bản rom pin trâu cho ae. Đợi nhé……
ok bác, khi nào thành công bác cho anh em hưởng sái với nhé, em là em trung thành với bác lắm cứ có room mới của bác là em phải thử ngay, ngại mỗi tội up lại room lại phải cài lại từ đâù, mà bản V6.4 new em up từ bản 6.4old của bác lên chẳng buồn wipe gì cả thế mà chạy từ hôm qua tới giờ hông thấy lỗi nào, mà cái lỗi không load được danh bạ sim cũng khỏi luôn, à mà bản new này được cái mấy icon nhìn khác hẳn chứ bản 6.4 kia chẳng thấy có gì thay đổi

zico8x

mình up bản room v6.4 new của atulaphan sao vẫn báo lỗi khi vào titanium nhỉ.nhờ ae diễn đàn hướng dẫn cụ thể cho mình.thank

hadau

đợi bản 1.43 của bác chủ xem sao, chỉ sợ ở chế độ chờ nó ngốn pin hơn ICS. cái này khắc phục được chưa bác atula ?

pigpen

Mình mới xài con a800s này, hao pin gớm luôn. Đang chờ rom mới của bác atulaphan. Thanks

bily95

11/9: Rom 1.43 (android 2.3.5) by atulaphan (Rom zip) Chưa có link à bác :-/ Mong bản pin trâu quá :-/

fernando

Bạn nào có rom restore 146 ổn định đã fix lỗi cho mình xin với mình đang cần nhung ko up dc rom zip từ 1.43 lên. Thanks