• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

ok, ae tạm dừng up để mình ktra lại. Vì bản này mình up tối qua đến giờ vẫn sd, post ở nhà mãi ko đc, sáng nay cop mang đến mt ở cty post lên cho ae. ko biết sao lại bị thế?
Nếu bạn đã root và cài recovery thì khi up các bản rom cook chỉ việc all wipe và up rom thôi (ko cần quan tâm là lên hay xuống nhé)

buiquanyl

ok, ae tạm dừng up để mình ktra lại. Vì bản này mình up tối qua đến giờ vẫn sd, post ở nhà mãi ko đc, sáng nay cop mang đến mt ở cty post lên cho ae. ko biết sao lại bị thế?
Nếu bạn đã root và cài recovery thì khi up các bản rom cook chỉ việc all wipe và up rom thôi (ko cần quan tâm là lên hay xuống nhé)
vẫn chưa được àh bác, may quá từ hôm qua tới giờ ngóng room mới của bác nhưng sáng nay lại bận không coi được nếu không em cũng đã chuột bạch thử rồi, bác xem kiểm tra lại sớm nhé

atulaphan

sặc mất nick ah bác, chọn quên mật khẩu rồi lấy lại đi bác ;-ss

vừa lấy lại nhưng toàn bị lỗi,
à, mình up xong link A800s 1.43 rồi, vừa up ok trên đt của mình thì upload luôn. Nếu sau khi up rom xong sau khi reboot system now nếu yêu cầu fix root thì chọn nó nhé.

hadau

à, mình up xong link A800s 1.43 rồi, vừa up ok trên đt của mình thì upload luôn. Nếu sau khi up rom xong sau khi reboot system now nếu yêu cầu fix root thì chọn nó nhé.

down về test tiếp xem thế nào :)

mà chỗ " yêu cầu fix root " là thế nào hả bác, mình chưa hiểu

tetuonglunggu

đang ở V6.4 4.0 của bác thì mình về 1.43(hoắc ngược lại) bt như cách bác chỉ hay sao bác,có cần làm j nữa k?
tại em chưa up room bao h.
tiện thể các bác test cho em chút ý kiến bản 1.43 mới của bác,chứ V6.4 này em để k mà pin tụt ax quá.
k bjk có lỗi j k?

Chỉnh sửa cuối:

0Tetsu0

Rom mới có fix hết các lỗi cần thiết chưa atula? Không thấy nói gì về các lỗi ấy :D

hadau

vẫn lỗi như bản lúc sáng bác ah, vừa up xong

skelet0n

Vừa thử up bản 1.43 của bác atula, vẫn bị lỗi error occur, prevent damage to phone... bác xem lại nhé :(

hadau

ạc, mình up xong trên đt, thấy ok thì mới post cho ae, bgio vẫn đang sd bản này mà. Bạn thử all wipe rồi up lại lần nũa xem sao?

tất nhiên là phải all wipe rồi, nhưng vẫn lỗi,

Bác kiểm tra lỗi do đâu :(

pigpen

Mình up xong rồi thì máy hết vô dc luôn. bây giờ làm sao để vô lại recovery.