• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

aquarius8

Có bác nào biết cách đưa 1 bài nhạc chuông bất kì nào đấy thành mặc định cho đt không ạ, tức là mỗi khi reboot hay làm gì, bật máy lên vẫn là nhạc chuông đấy luôn ý ạ. Máy e cứ thi thoảng nhạc chuông (bài hát) lại bị đứa về cái nhạc mặc định của nó,rất khó chịu ạ.

hungkc

Banned
gửi bác atulaphan

bác atulaphan ơi có thể cho em biết bản rom V6.7 của bác có ưu điểm gì so với V6.6 ko ah? bản rom đã root chưa? chạy có mượt ko? tinh hình pin so với V6.6 ở chế độ chờ và sử dụng... Thanks bác nhiều

pigpen

Bản 6.7 này sau khi restore xong xóa hình mỏi cả tay, nên đành quay về 6.6 lại, típ tục đợi.

kazeron2003

Atulaphan ơi, bản 2.21 V6.7 mình bị mất sóng, mất 3 đèn led phím, tự tắt máy đột ngột và hay bị tắt màn hình.

atulaphan

Bản 6.7 e k down đc app từ Ggplay, bác Phan biết lý do ở đâu k ạ.

bạn thử reset rồi vào xem đc ko, nếu vẫn ko đc thì all wipe để bỏ hết các cài đặt của mình là ok ngay.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Atulaphan ơi, bản 2.21 V6.7 mình bị mất sóng, mất 3 đèn led phím, tự tắt máy đột ngột và hay bị tắt màn hình.
mình sd backlightoff tắt đèn 3 phím cảm ứng, còn các ht mình sd đến hôm nay ko thấy gặp.

npduong

Cho mình hỏi giữa 2 bản 2.21 va CM9 V2 thì pin bản nào tốt hơn vậy? Pin chờ vf pin khi sử dụng nhé!

kidraper9x

Cho mình hỏi giữa 2 bản 2.21 va CM9 V2 thì pin bản nào tốt hơn vậy? Pin chờ vf pin khi sử dụng nhé!

pin chờ bản 2.21 ngon hơn. pin dùng bản cm9 v2 ngon hơn.
pin chờ cm9 v2 1h 2% còn bản kia 2h 1%.
pin dùng thì cm9 tầm 2' 1% vọc vạch còn 2.21 thì 1%

lctfatcat

download.ini không download được do mediafire bị lôi

File download.ini không download được do mediafire bị lôi, bạn có thể up lên chỗ khác hoặc paste nội dung file đó lên 1 trả lời nào đó được ko?

npduong

Cho mình hỏi cái này hơi ngoài lề chút. Mình xài Go locker để khóa màn hình và có cài đặt mật khẩu nhưng khi hiện màn hình nhập mật khẩu thì chỉ cần nhấn phím SKY thì vào luôn được màn hình home (không cần nhập mật khẩu). Làm sao bỏ được cái này vậy các bạn? (Chứ như thế thì đặt pass có tác dụng gì đâu!)

Cho mình hỏi cái này hơi ngoài lề chút. Mình xài Go locker để khóa màn hình và có cài đặt mật khẩu nhưng khi hiện màn hình nhập mật khẩu thì chỉ cần nhấn phím SKY thì vào luôn được màn hình home (không cần nhập mật khẩu). Làm sao bỏ được cái này vậy các bạn? (Chứ như thế thì đặt pass có tác dụng gì đâu!)
Bạn thử dùng một ứng dụng khác tương tự xem sao.

atulaphan

khoasmanf hình thì sd screenoff để ko phải dùng phím cứng, còn đặt pass thì vào setting/security/screen lock để tùy chỉnh.