• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

duongcine

Các bản rom được cook và edit by atulaphan

* 18/10: A800S 221 V6.7 by atulaphan (Rom restore): http://www.fileswap.com/dl/7puBX4eKhy/A800S_221_V6.7_(rom_restore).rar.html
- Fix nt 160 kt có dấu
- Fix 3G
- Fix lỗi mất recovery
(nếu ae nào bị lỗi ko down app từ google play đc, thì all wipe rồi reboot system now để bỏ cài đặt cũ của mình là ok).

- Modern combat 2

Thank Bác Atulaphan. Thưa Bác bản V6.7 này chạy rất mượt, nhưng mỗi tội Pin nó ngốn kin khủng. Bác có cách nào khắc phục tình trọng ngốn Pin không?, Em đang tính nếu không khắc phục được vấn đề Pin thì em phải li dị con vợ A800s của em thôi.

tigerboy

Thank Bác Atulaphan. Thưa Bác bản V6.7 này chạy rất mượt, nhưng mỗi tội Pin nó ngốn kin khủng. Bác có cách nào khắc phục tình trọng ngốn Pin không?, Em đang tính nếu không khắc phục được vấn đề Pin thì em phải li dị con vợ A800s của em thôi.

bạn thử factory reset xem, cài no-frill cpu control chỉnh max clock frequency 918, min 384, governor ondemand, I/O scheduler CFQ và tắt 3G đi, mình dùng 15 tiếng hết có 30% pin thôi, bản 2.21 này rất tuyệt đấy

slamdunk

bạn thử factory reset xem, cài no-frill cpu control chỉnh max clock frequency 918, min 384, governor ondemand, I/O scheduler CFQ và tắt 3G đi, mình dùng 15 tiếng hết có 30% pin thôi, bản 2.21 này rất tuyệt đấy

Bản 6.7 hình như cũng chỉ nhắn tin được 140 ký tự và không nhắn được tiếng Việt phải không các bạn? Mình restore xong all wipe luôn, không biết có phải vì vậy mà không nhắn tin full được không nữa :(, mình đang dùng go sms pro

tigerboy

Bản 6.7 hình như cũng chỉ nhắn tin được 140 ký tự và không nhắn được tiếng Việt phải không các bạn? Mình restore xong all wipe luôn, không biết có phải vì vậy mà không nhắn tin full được không nữa :(, mình đang dùng go sms pro

Mình dùng go sms pro cũng chỉ nhắn được 140 ký tự thôi,

atulaphan

mình vừa add cái boot.apk vào v6.4 rồi up, thấy pin đúng là cải thiện hơn hẳn, ae thử xem sao.

123loli

mình vừa add cái boot.apk vào v6.4 rồi up, thấy pin đúng là cải thiện hơn hẳn, ae thử xem sao.

Bác xem lại giúp em bản cm9 v2, hình như lỗi wifi thì phải. Chỉ dùng đc wifi ở lúc mới up rom, sau đó khi khởi động lại, dù có biểu tượng wifi nhưng máy vẫn báo ko có kết nối. Nếu vào recovery rồi vào avance wipe 2 cái trong đó, khởi động lại thì lại dùng đc wifi. Nhưng khi tắt máy khởi động lại lại ko kết nối đc nữa. Em đã thử nhiều lần rồi, nhiều bạn cũng bị như thế

hugolina2

hỏi

Đang sài 6.4 vậy phải down lại rồi up lại hả . Hay làm như thế nào chỉ mình dc kg ? Thank

duongcine

Em cài cái No-frill vào chỉnh thì nó báo lỗi hic hic.

slamdunk

Các bạn cho mình hỏi là máy mình hình như chưa root hoàn chỉnh (có super user nhưng không xóa file hệ thống được), giờ mình root lại được hay không? và các bạn cho mình xin lại link root và recover với nhé (link ở trên bị hư hết rùi). Mình đang dùng bảng 6.7

atulaphan

Các bạn cho mình hỏi là máy mình hình như chưa root hoàn chỉnh (có super user nhưng không xóa file hệ thống được), giờ mình root lại được hay không? và các bạn cho mình xin lại link root và recover với nhé (link ở trên bị hư hết rùi). Mình đang dùng bảng 6.7
Nếu đã cài đc v6.7 thì đã root và cài recovery rồi nhé, vả lại khi cài bản này cũng ko bị mất recovery như 1 số bản rom. Bạn dùng root ex vào system/app và phải chuyển R/w thành R/o thif mới xóa đc file apk.

slamdunk

Nếu đã cài đc v6.7 thì đã root và cài recovery rồi nhé, vả lại khi cài bản này cũng ko bị mất recovery như 1 số bản rom. Bạn dùng root ex vào system/app và phải chuyển R/w thành R/o thif mới xóa đc file apk.

Mình chuyển thành R/o rồi những không xóa được cũng không chỉnh sửa được, dùng titalium cũng không xóa được luôn, xóa rồi reset lại là có lại. Lỗi này có phải do root không vậy các bạn?

vip_saker

rom v6.7

mình không down được cái rom v6.7 bạn mới up ý cứ đến khoảng 9% là nó dừng ,xem lại hộ mình cái link với

anhsonhp

mình cài cái giao diện ss s3 của bạn atula vào nhưng toàn bị báo lỗi cái widget clock khi ko có mạng.bây h mình muốn gỡ ra thì làm như thế nào vậy