• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

123loli

âm thanh cuộc gọi đến cải thiện hơn và khi nghe nhạc để mức to nhất cũng ko bị rè như bản cũ.

Cách khắc phục như thế nào bác có thể chỉ cho em ko? Lần trước bên tinhte có bạn gì đó cho link file fix âm thanh rè ở CM9 CM10 của XDA dạng file zip, nhưng em làm rồi mà gọi đến chuông vẫn nhỏ.

kidraper9x

bác atulaphan cho e hỏi xem bản update rom mới của sky ở đâu mà ko cần thông qua skystition nhỉ?

doductrungtnvn

!!!!! HAPPY NEW YEAR!!!! chúc tất cả mọi người trong diễn đàn PDAVIET năm mới an lành,vạn sự như ý.cám ơn bác ATULAPHAN mong rằng sang năm mới bác tiếp tục mod được những rom mới ổn định,pin trâu cho a800s của chúng ta!!!
=D>

pigpen

Mình mới up rom CM10 v2, mình vào google play cài chương trình thì nó cứ báo "cannot download due to error (927)". Khắc phục sao bác Atula

daongoclink

Em đang dùng rom 2.3.5 V5.5 của atula, vấn đề là em dò đuợc wifi nhungw ko thể nào kết nối đuợc. Các bác chỉ dùm em cách khắc phục.

atulaphan

Em đang dùng rom 2.3.5 V5.5 của atula, vấn đề là em dò đuợc wifi nhungw ko thể nào kết nối đuợc. Các bác chỉ dùm em cách khắc phục.
các rom cook từ rom gốc ko bị lỗi wifi nhé, bạn xem nguồn phát có đặt IP tĩnh hoặc pass ko

slamdunk

Bác atula xem mod lại thử bản miui mới bên tinhte xem được không. Mình nghe nói cải thiện pin rất tốt (7 - 8 phút/1%) và không bị nóng máy.
À bản cm10 v2 của bác xài ổn lắm, máy đỡ nóng hơn hẳn. Cám ơn bác nhiều :)

dvhungit

mấy anh cho e hỏi trong bản CM10 V2(cũng như trong mấy bản android 4.1. ) của bác atula, muốn bật/tắt chế độ nhận diện chuyển động thì vào mục nào? giống như trong bản android 4.0.4 thì vào mục "Motion recognition".
e cũng đã vào system/notification drawer/widget buttons (để hiện các icon khi kéo màn hình xuống) mà trong đó cũng ko có

slamdunk

mấy anh cho e hỏi trong bản CM10 V2(cũng như trong mấy bản android 4.1. ) của bác atula, muốn bật/tắt chế độ nhận diện chuyển động thì vào mục nào? giống như trong bản android 4.0.4 thì vào mục "Motion recognition".
e cũng đã vào system/notification drawer/widget buttons (để hiện các icon khi kéo màn hình xuống) mà trong đó cũng ko có

Hình như là hok còn chức năng này nữa rồi. Mình không thấy có các chứng năng này, mà cũng đầu có dùng tới nó nên cũng không để ý lắm.

dvhungit

Hình như là hok còn chức năng này nữa rồi. Mình không thấy có các chứng năng này, mà cũng đầu có dùng tới nó nên cũng không để ý lắm.

thế ah! mình thấy nó cũng hay hay nên hỏi xem có cao thủ nào biết ko. vì mình gà quá

daongoclink

các rom cook từ rom gốc ko bị lỗi wifi nhé, bạn xem nguồn phát có đặt IP tĩnh hoặc pass ko

Em phát hiện ra điều này bác ạ. Wifi nhà em có đặt pass nhưngccác máy khác vẫn vào bt. Tuy nhiên hnay em để ý là khi dí sát con a800 vào gần cục wifi thì bắt đc sóng nhưng mà duyệt web rất tậm tịt, lúc đc lúc ko cho dù sóng wifi căng đét 4 vạch.

msln

Thông tin về mạng 3g hspa:

there is a recent thread at xda about editing config settings inside build.prop or build.sapphire.prop. Just wondering if anyone knew the settings for 3?

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=5123531&postcount=46

ro.ril.hsxpa : inidcates hsxpa support of target network :
............... ro.ril.hsxpa=0 – UMTS r99
..................ro.ril.hsxpa=1 – HSDPA
..................ro.ril.hsxpa=2 – HSDPA/HSUPA

ro.ril.gprsclass : inidcates GPRS class of target network :
....Class 2 : 3 slots : 8 – 12 kbps upload / 16 – 24 kbps download
....Class 4 : 4 slots : 8 – 12 kbps upload / 24 – 36 kbps download
....Class 6 : 4 slots : 24 – 36 kbps upload / 24 – 36 kbps download
....Class 8 : 5 slots : 8 – 12 kbps upload / 32 – 40 kbps download
....Class 10 : 5 slots : 16 – 24 kbps upload / 32 – 48 kbps download
....Class 12 : 5 slots : 32 – 48 kbps upload / 32 – 48 kbps download

ro.ril.hsdpa.category :

Cat 1 = 1.2 Mbit/s
Cat 2 = 1.2 Mbit/s
Cat 3 = 1.8 Mbit/s
Cat 4 = 1.8 Mbit/s
Cat 5 = 3.6 Mbit/s
Cat 6 = 3.6 Mbit/s
Cat 7 = 7.2 Mbit/s
Cat 8 = 7.2 Mbit/s
Cat 9 = 10.1 Mbit/s
Cat 10 = 14.0 Mbit/s
Cat 11 = 0.9 Mbit/s
Cat 12 = 1.8 Mbit/s
Cat 13 = 17.6 Mbit/s
Cat 14 = 21.1 Mbit/s
Cat 15 = 23.4 Mbit/s
Cat 16 = 27.9 Mbit/s
Cat 19 = 35.3 Mbit/s
Cat 20 = 42.2 Mbit/s
Cat 21 = 23.4 Mbit/s
Cat 22 = 27.9 Mbit/s
Cat 23 = 35.3 Mbit/s
Cat 24 = 42.2 Mbit/s
Cat 25 = 46.8 Mbit/s
Cat 26 = 55.9 Mbit/s
Cat 27 = 70.6 Mbit/s
Cat 28 = 84.4 Mbit/s

ro.ril.hsupa.category :
..........Cat 1 = 0.73 Mbit/s
..........Cat 2 = 1.46 Mbit/s
..........Cat 3 = 1.46 Mbit/s
..........Cat 4 = 2.93 Mbit/s
..........Cat 5 = 2.00 Mbit/s
..........Cat 6 = 5.76 Mbit/s
..........Cat 7 = 11.5 Mbit/s

eg.

ro.ril.hep=1
ro.ril.hsxpa=2
ro.ril.enable.dtm=1
ro.ril.gprsclass=12
ro.ril.hsdpa.category=8
ro.ril.enable.a53=1
ro.ril.enable.3g.prefix=1
ro.ril.htcmaskw1.bitmask = 4294967295
ro.ril.htcmaskw1 = 14449
ro.ril.hsupa.category = 5

aquarius8

Bác atula ơi, các trình phát wifi ở các bản 6.x của bác tên là j thế ạ, ở CM10 e k thấy có, e muốn cài thêm cho CM10 mà không nhớ tên.