• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

edit lại từ bản sáng nay của zhu luôn hả bác?
ko từ bản cũ bị FC, mình fix để ko bị FC, fix sound để ko bị rè khi nghe nhạc ở chế độ max. còn bản hnay mình thấy các file vẫn thế (ngoài việc thay boot.img), chắc tác giả chỉ fix để ko FC thôi.
.................
Vừa up bản mới của zhu nhưng vẫn bị FC (4/1), pin kém hơn bản mình edit (do sử dụng boot.img cũ)

Chỉnh sửa cuối:

kidraper9x

ko từ bản cũ bị FC, mình fix để ko bị FC, fix sound để ko bị rè khi nghe nhạc ở chế độ max. còn bản hnay mình thấy các file vẫn thế (ngoài việc thay boot.img), chắc tác giả chỉ fix để ko FC thôi.

bản cũ bị FC hình như là bản Wu Sijjie a thì phải. chứ ko phải của zhu bác ạ. bản ghép dùng SU chứ ko dùng LBE guard

bily95

Bác chỉ e 2 chỗ với. Cái camera của Miui này chuyển sang camera trước như thế nào ạ? Nữa là sao e vào theme, ấn vào download thì nó xoay 1 tíc tắc r` lại bt, chả down gì cả. Bác trả lời giúp em với :D

tandat1991

Mọi người ơi mình năn nỉ mọi người hướng dẫn qua yahoo mình cài máy với. Mình làm đi làm lại từ tối qua tới giờ mà không được. Xin mọi người giúp với
Yahoo: dark.nguyen91

S

seobleo

Guest
mọi người cho mình hỏi có cách nào, gọp thẻ nhớ ngoài + thẻ nhớ của máy lại thành 1 để tăng dung lượng sử dụng lên không, mình thấy bên revomax HD có hướng dẫn nhưng chỉ dùng cho revomax HD.

atulaphan

a atulaphan cho mình hỏi! vậy bảng CM10 V2 và bản MIUI của a mới up cai nào tot hon vay?

dùng miui pin tốt hơn.
mình cũng ko thay đc theme, ko biết có phải do xóa mất XiaomiServiceFramework.apk hay ko? để thử copy lại xem sao.

- Fix down theme: dùng root explorer copy file XiaomiServiceFramework.apk: http://www.mediafire.com/?jh7w9zlgnurl50j vào system/app, set permission, reset dt, vào theme để down nó sẽ bắt đăng ký tài khoản, pass đặt như trên iphone (chữ cái đầu in hoa, rồi đến chữ thường, cuôi cùng là số), rồi send link kích hoạt tới email, vào mail kích hoạt tài khoản thì mới down đc theme. sau khi có tài khoản thì dùng đc cả theme có sẵn đặt trong đt/MIUI/themes. (vd: theme iphone mình post ở trên cho Mihome)

Chỉnh sửa cuối:

juji_

Bác Atulaphan có thể chuyển 222 v6.8 sang host khác đc không, e down mấy hôm nay toàn bị đứt giữa chừng.
Hay ai biết cách down hướng dẫn e với. e mới tham gia cộng đồng a800 nên gà quá

Namnet

bản rom mới có nhiều vấn đề.

1. quay phim xong ko mở được vào thư mục có chứa file đã quay

2. không mở được các file *.3gp

3. đôi khi treo máy ko hiển thị đc icon ở trên màn hình

kehuydiet11_9

Pin

vấn đề muôn thủa của cái dòng a800s này là pin quá kém. pác anphatu xem có cách nào fix pin nó trâu hơn ko? mình thấy nhiều nơi nó bảo là có thể sửa lỗi hao pin này nhưng mất tiền. có tin tưởng được không? pác cho lời khuyên để anh em biết mà vọc cái.

hunglqpro

vấn đề muôn thủa của cái dòng a800s này là pin quá kém. pác anphatu xem có cách nào fix pin nó trâu hơn ko? mình thấy nhiều nơi nó bảo là có thể sửa lỗi hao pin này nhưng mất tiền. có tin tưởng được không? pác cho lời khuyên để anh em biết mà vọc cái.

nếu muốn dùng pin tốt bạn up rom 2.3.5 ( V5.1 or 5.5 VH) dùng pin rất tốt nếu sử dụng vừa phải đc 2 ngày đó.
Với bản CM10V3: pin tốt hơn mấy bản 4.0.4 và Cm10 trước. nhưng bạn nào thích dùng hình nền động thì phải add thêm. đã test thử cảm thấy dùng đc để cpu max:1242 min:192 I/O: noob dùng cũng đc. rút sặc từ 7h sáng đến giờ còn 80% pin. ( có sử dụng gọi điện khoảng 5 phút+ thi thoảng bật màn hình + nhắn 3 tin). pin vẫn ko = V5.1 or V5.5VH.
bác atula cho em hỏi muốn add thêm hình nền vào mục hình nền thì vào chỗ nào trong root Ex. em tìm mãi mà ko có. ở rom 4.0.4 thì có phần system/app/media/Image. nhưng trong CM10 em ko thấy

baeziinkt

Lỗi giờ

Có bác nào bị như em không ạ, em up thử cả 2 bản CM10 v1 và CM10 v2 của bác atulaphan đều bị lỗi giờ, Lúc mới cài thì để auto set time & time zone, đồng hồ nhanh hơn thực tế 10p. Sau đấy bỏ auto set time & timezone thì thỉnh thoảng vẫn chạy nhanh 10p xong lại bình thường. em đang xài recovery 5.8. Up bản 222 6.8 rồi wipe all xong mới lên CM10 như bài hướng dẫn bên tinh tế mà vẫn bị.
Tiện thể các bác cho em hỏi sao cái play store của em chỉ vào đc = wifi thôi, 3g không thể load nổi. 3g em vẫn đọc báo chat chit coi youtube bình thường. Em ở SG, xài gói MIU 500mb của mobifone.

kidraper9x

Bác atulaphan cho e hỏi là sao bản cm1O v3 của bác nó ko có âm thanh chạm thế bác?
cả âm bàn phím cũng mất luôn

atulaphan

Bác atulaphan cho e hỏi là sao bản cm1O v3 của bác nó ko có âm thanh chạm thế bác?
cả âm bàn phím cũng mất luôn

mình xóa mất khá nhiều âm thanh trong system/media, bạn cần thì có thể lấy ở các bản khác nhé.

hunglqpro

mình xóa mất khá nhiều âm thanh trong system/media, bạn cần thì có thể lấy ở các bản khác nhé.

bác atula cho em hỏi muốn add thêm hình nền vào mục hình nền thì vào chỗ nào trong root Ex. em tìm mãi mà ko có. ở rom 4.0.4 thì có phần system/app/media/Image. nhưng trong CM10 em ko thấy

doductrungtnvn

sau 2ngayf dùng v3 pin khá tốt bình quân 3-4p/1% pin nhưngđoi khi máy bị đơ.không chỉnh âm thanh được nút wiffi không điều chỉnh được.khởi đọng lâu.nhạc chuông nhỏ.mong bác fix được mấy lỗi trên là ngon,e cám ơn sự nhiệt tình của bác atulaphan vì cộng đồng a800s

atulaphan

ban copy hình vào theo dường dẫn đó là ok