• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skyfire - Trình duyệt Web trên di động [v1.50(15733) - trg 24]

Status
Không mở trả lời sau này.

Vothuong2009

Skyfire bản chính thức V.1 SymbianOS 9.x(trình duyệt Web trên dd)

Chắc ai cũng biết đây là 1 chương trình duyệt Web rất mạnh trên di động, có thể xem đc cả ở các trang có video trực tuyến và đây là phiên bản mới nhất, mọi ng` sử dụng và cảm nhận nhé
Ở đây có 2 phiên bản signed và unsign nhé, các bạn có thể tự do lựa chọn

The best mobile browsing experience
*Watch any video
YouTube, Hulu, any web video - you name it - it's playing on Skyfire. Skyfire is the only mobile browser that supports full Flash and Windows Media videos, including Flash 10 and Silverlight 2.0.

*Stay connected
Follow your friends' Facebook and Twitter updates plus keep track of news, sports, video and other content in your own customizable activity feed.
Share instantly
Easily share what you find on the web or what you are up to. Post web pages and status updates to Facebook and Twitter, with one click!

*Browse any page
Browse your favorite websites on Skyfire exactly as you would on your PC. No compromises!
*Blazing fast speed
Web pages load quickly - even those loaded with videos, images and graphics. Don't take our word for it, check out a great demo by Laptop Magazine

View attachment 125704
Nếu chỉ lướt WEB,thì nên dùng Opera mini 4.2 trở lên (có cả bản tiếng Việt).Nếu muốn xem Video,thì nên dùng cái YouTube.Chỉ 2 cái này là đủ rồi,cài làm gì nhièu PM cùng tác dụng cho nặng máy.Mặt khác cái Sky...này phông chữ quả nhỏ,room không đượ bao nhiêu,mà lại rất mờ,đọc rât nhức mắt.Mình đã xài,nhưng chán ngắc,xóa bỏ sau 5 ngáy cố thử.Dù sao cũng Thanks bạn.

hhkkll

Nếu chỉ lướt WEB,thì nên dùng Opera mini 4.2 trở lên (có cả bản tiếng Việt).Nếu muốn xem Video,thì nên dùng cái YouTube.Chỉ 2 cái này là đủ rồi,cài làm gì nhièu PM cùng tác dụng cho nặng máy.Mặt khác cái Sky...này phông chữ quả nhỏ,room không đượ bao nhiêu,mà lại rất mờ,đọc rât nhức mắt.Mình đã xài,nhưng chán ngắc,xóa bỏ sau 5 ngáy cố thử.Dù sao cũng Thanks bạn.

Posted via Mobile Device
Zoom vô tư bạn nhé, rõ đàng hoàg lúc đầu nó mờ nhưg load xíu là rõ, chỉ khổ rê con trỏ thui. Xài cái này nghe nhạc online đc.

spectre123

Đừng vội chỉ trích nhé bạn.mình cũng cảm nhận hệt như bạn khi dùng skyfire trên 6120c với n73, load chậm, k zoom đc, nhiều khi đơ máy.nhưng sau đó mình dùng trên 5320xm, n86 thì cảm nhận khác hẳn.load cực nhanh zoom cực nhanh và chuẩn, xem youtube chất lg video đẹp, quên hẳn cái youtube chất lg video 2 điểm đi.cái này tốt nhất dùng trên máy ram cao và mạng y5 or 3g.Và đg nhiên chả ai duyệt 4rum bằng skyfire cả :|

Posted via Mobile Device

gmcmtv113007

anh spectrel sử dụng mạg va cài bản skyfire nào vậy,em cũng sài con 5320xm ma từ trước tới giơ ko sử dụng được bản nào,khi cai roi,vao chuong trinh la doi no connet mang hoai.em post bang dt xin dung xoa

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
anh spectrel sử dụng mạg va cài bản skyfire nào vậy,em cũng sài con 5320xm ma từ trước tới giơ ko sử dụng được bản nào,khi cai roi,vao chuong trinh la doi no connet mang hoai.em post bang dt xin dung xoa

Hiện nay do server chủ của skyfire đang quá tải nên phải thoát ra rồi vào lại nhiều lần mới có thể kết nối được. Nói chung là khá bất tiện

tiephien1

cái này là do mạng yếu bạn ah! bạn chuyển qua test mạng 3G xem thế nào

hiep277

khong han la do mang yeu voi nokia 5320 minh moi chay lai phan mem roi cai skyfire thi cung bi loi nhu ban... Nhung sau khi formart may bang lenh *#7370# roi cai lai skyfire va chinh cai dat ket noi mac dinh cua may trong cai dat ket noi la oke.. Dung vo tu.. Ban thu xem sao
Posted via Mobile Device

spectre123

bạn vào setting wizard để máy tự động kiếm kết nối của nhà mạng.Có cổng rồi thì tốt nhất là dùng với 3g nhé.Gprs với edge thì đến n900 chắc cũng chịu :|

fuu_fuu

Đừng vội chỉ trích nhé bạn.mình cũng cảm nhận hệt như bạn khi dùng skyfire trên 6120c với n73, load chậm, k zoom đc, nhiều khi đơ máy.nhưng sau đó mình dùng trên 5320xm, n86 thì cảm nhận khác hẳn.load cực nhanh zoom cực nhanh và chuẩn, xem youtube chất lg video đẹp, quên hẳn cái youtube chất lg video 2 điểm đi.cái này tốt nhất dùng trên máy ram cao và mạng y5 or 3g.Và đg nhiên chả ai duyệt 4rum bằng skyfire cả :|

Posted via Mobile Device

đúng như bác nói, skyfire này zoom đến tận cùng đấy, xem rất rõ, bản mới có cách zoom rất thông minh,mình rất thích. duyệt PDAVIET cũng ok mà, ấn thankz được lun đó:D

spectre123

em cam on may anh,nhung may cach nay cug ko duoc,ko bjt taj sao nua,tjet wa ko lẻ ko co so saj pan mem hay the nay sao
thế bạn nói rõ lỗi j để ae tìm hiểu chứ lỗi k kết nối đc thì đến tỷ kiểu lỗi.
Posted via Mobile Device

you2youto

có lúc xài vô nghe nhạc với xem phim trực tuyến còn nhanh hơn cả laptop, vậy có chết không? =))

ngovandang

hic sao mình cài rồi khởi chạy nó cứ báo lỗi lúc thì cannot conect to the sever at thí time lúc thì cannot find aur.. sever nhỉ?

fuu_fuu

hic sao mình cài rồi khởi chạy nó cứ báo lỗi lúc thì cannot conect to the sever at thí time lúc thì cannot find aur.. sever nhỉ?

cái này chắc do sever của skyfire wá tải hay nâng cấp hay j j đó, chắc không do phần mềm đâu

maseco

Member
bạn xài bản nào vậy nếu bản 94 thì del đi vào trang 9 lấy bản 68 xài ổn định hơn bạn nhé .bản 94 còn 1số lỗi kết nối sever đó

spectre123

có lúc xài vô nghe nhạc với xem phim trực tuyến còn nhanh hơn cả laptop, vậy có chết không? =))

phải công nhận là thế.

máy nhà mình dùng adsl 250k 1tha'ng xem youtube cứ 10s buff 1 lần trong khi skyfire chạy vù vù =))

ivan0230

phải công nhận là thế.

máy nhà mình dùng adsl 250k 1tha'ng xem youtube cứ 10s buff 1 lần trong khi skyfire chạy vù vù =))

Cái này thì đồng ý vs pác ngồi nghe nhạc tại Zing với xem clip ngang bằng dùng wifi của Laptop @@. Àk ai cóa bản install 1.0 luôn ko cho mình với. Toàn phải cài bản beta rồi chờ nó update lên 1.0

anhchanbonmat

Cái này thì đồng ý vs pác ngồi nghe nhạc tại Zing với xem clip ngang bằng dùng wifi của Laptop @@. Àk ai cóa bản install 1.0 luôn ko cho mình với. Toàn phải cài bản beta rồi chờ nó update lên 1.0
bản 1.0 chủ thớt úp đó pro

Ngocmung52

muốn xoay màn hình các bạn có thể dùng "rotate me".trong diễn đàn mình có đó. mình xài con 6120c chạy sky tốt lắm!;;)

Status
Không mở trả lời sau này.