• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slick 0.54 Việt hóa.

tiephien1

từ hồi e cài bản này là chưa lần nào vào được mạng. toàn báo lỗi thôi. chắc là phải ghỡ ra mất.

thanhlongnd

từ hồi e cài bản này là chưa lần nào vào được mạng. toàn báo lỗi thôi. chắc là phải ghỡ ra mất.

Sặc, ko hiểu bạn dùng bản của ai nhỉ, mình từ hồi dùng Slick 0.54 chưa hề có 1 lỗi, 1 ngày ol Slick 10/24 giờ

MinhThang

Manager

Báo lỗi là lỗi gì vậy bạn, bạn đã dùng các bản nào rồi anh em người ta vẫn dùng được mà, bạn kiểm tra lại xem mạng của bạn có tốt không.

pha1412

em dùng toàn bị báo lỗi giống như những bài viết ở trên đã nêu là " Bạn phải ngắt kết nối từ yahoo, error too many login attempts " như vậy đó anh!!! trước đó thì em dùng bình thường chỉ mới bị từ 2 hôm nay, em xài cả bản bác caominh171 , minhthang + của anh thanlongnd lun nhưng đều bị tình trạng như trên dù em đã đỗi host nhưng vẫn bị!! có ai bik cách chữa bệnh này ko xin giúp đỡ!!!thanks..

MinhThang

Manager
em dùng toàn bị báo lỗi giống như những bài viết ở trên đã nêu là " Bạn phải ngắt kết nối từ yahoo, error too many login attempts " như vậy đó anh!!! trước đó thì em dùng bình thường chỉ mới bị từ 2 hôm nay, em xài cả bản bác caominh171 , minhthang + của anh thanlongnd lun nhưng đều bị tình trạng như trên dù em đã đỗi host nhưng vẫn bị!! có ai bik cách chữa bệnh này ko xin giúp đỡ!!!thanks..

Theo mình thì lỗi là do PM hoặc mạng thôi bạn, chẳng có cách nào ngoài chờ bản tiếp theo. Tạm thời bạn quay lại các bản cũ để dùng hoặc các pm khác Nimbuzz chẳng hạn.

chieuviet

Posted via Mobile Device[/inhung no bat cap nhat anh a.giong nhu xporle ay.ko cap nhan thi ko vao dc.

chieuviet

Posted via Mobile Devicetat ca em da lam roi nhung van ko dc du down ban moi nhat sau khi cai lai 0.53.thoi danh dung tam pm chat khac vay.ma yahu,yamee,kimkim.chet het roi.con moi syman

dangduc

Cái hiện tượng too many login atempt trong Slick chỉ xảy ra với GPRS , dùng Wifi dùng vào vô tư ! chả việc gì ! Mình vừa mới test xong ! Thấy lạ ! Cái này do mạng rồi, mà Viettel, mobifone đều bị hiện tượng đó , lên Wifi thì vào bình thường, lạ thật

thanhlongnd

Cái hiện tượng too many login atempt trong Slick chỉ xảy ra với GPRS , dùng Wifi dùng vào vô tư ! chả việc gì ! Mình vừa mới test xong ! Thấy lạ ! Cái này do mạng rồi, mà Viettel, mobifone đều bị hiện tượng đó , lên Wifi thì vào bình thường, lạ thật

Không hẳn do mạng, mình EDGE viettel ngày ol 10 tiếng slick mà

dangduc

Không hẳn do mạng, mình EDGE viettel ngày ol 10 tiếng slick mà

Tôi đã test Viettel , mấy máy rồi bạn ! Cài xong login attempt suốt ! Tôi chả hiểu bạn on làm gì mà trên slick 10 tiếng 1 ngày , tài thật

thanhlongnd

Tôi đã test Viettel , mấy máy rồi bạn ! Cài xong login attempt suốt ! Tôi chả hiểu bạn on làm gì mà trên slick 10 tiếng 1 ngày , tài thật

Mình không ngồi được PC, chỉ up phần mềm hoặc thực hiện nhiều thao tác mới ngồi PC .

Mình dùng Viettel EDGE, toàn treo slick để đó, rất ít khi dis, dis tự đăng nhập lại . Ngày đều đều 10 tiếng .

Từ bản 0.53 mình không bị lỗi gì ngoài lỗi khó khăn khi đồng ý 1 người add nick .

Ko hiểu lí do gì mà khá nhiều người không vào được slick nhỉ :-/ . Vì viettel hiện tại vẫn là nhà mạng có EDGE tốt nhất ...

hnt20042000

login attempt chỉ bị mobifone thôi. đã test. viettel vào tốt không có hiện tượng này. mobifone 100% lần nào cũng bị. chưa test các mạng khác.
10 online thì pin trâu mới chịu nổi. vào mạng là 1 cực hình cho tuổi thọ pin. lúc ấy máy ở chế độ phát sóng mạnh nhất. không tin để gần cái loa xem. xài ứng dụng sis còn đỡ. chat java coi. pin nóng vật vã.
nói chung vào ko chát thì cũng không tốn tiền nhưng nó làm máy hao pin rất dữ và không tốt cho điện thoại chút nào. 1 thằng bạn mua cái E61i về xài.
sau 4 tuần xem phim online vừa cắm vừa xem giờ cục pin chửa thật là to và không thể mở được nắp sau ra nữa. thực tiễn đó.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

login attempt chỉ bị mobifone thôi. đã test. viettel vào tốt không có hiện tượng này. mobifone 100% lần nào cũng bị. chưa test các mạng khác.
10 online thì pin trâu mới chịu nổi. vào mạng là 1 cực hình cho tuổi thọ pin. lúc ấy máy ở chế độ phát sóng mạnh nhất. không tin để gần cái loa xem. xài ứng dụng sis còn đỡ. chat java coi. pin nóng vật vã.
nói chung vào ko chát thì cũng không tốn tiền nhưng nó làm máy hao pin rất dữ và không tốt cho điện thoại chút nào. 1 thằng bạn mua cái E61i về xài.
sau 4 tuần xem phim online vừa cắm vừa xem giờ cục pin chửa thật là to và không thể mở được nắp sau ra nữa. thực tiễn đó.

oạch nghe bạn nói mà lo ghê. Đúng là dùng nhiều thì pin chai thôi, nhưng may con E63 của mình pin vẫn bằng phẳng như lúc đầu, chỉ giảm thời gian sử dụng, chưa bao giờ mình dùng được quá 1 ngày pin E63. khoảng 15 đến 18 tiếng là sạc. CÓ thể là do " tuyệt đối không vừa sạc vừa xả"

Còn đúng là viettel hiện tại EDGE nhất đó, chỉ thua 3G và wifi thôi, ai không log được slick bằng EDGE của viettel 1 là do vùng phủ sóng, 2 là do cục nhận sóng của máy thôi :(

hnt20042000

oạch nghe bạn nói mà lo ghê. Đúng là dùng nhiều thì pin chai thôi, nhưng may con E63 của mình pin vẫn bằng phẳng như lúc đầu, chỉ giảm thời gian sử dụng, chưa bao giờ mình dùng được quá 1 ngày pin E63. khoảng 15 đến 18 tiếng là sạc. CÓ thể là do " tuyệt đối không vừa sạc vừa xả"

Còn đúng là viettel hiện tại EDGE nhất đó, chỉ thua 3G và wifi thôi, ai không log được slick bằng EDGE của viettel 1 là do vùng phủ sóng, 2 là do cục nhận sóng của máy thôi :(

Dùng chưa đến một ngày pin E63
thế là xong cục pin rồi. mình đọc truyện truy cập web mà pin xài được 2 ngày đã thấy là có vấn đề rồi:-/
không biết 3g mobifone thế nào chứ gprs thế này buồn bực chả muốn xài mặc dù được xài free