• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So kè hình ảnh của P990i sau khi Mod Camera

Status
Không mở trả lời sau này.

calvinklein87

sau khi mình mod camera của bác đồng xanh xong nhận thấy những ý sau đâ
1..hay bị đứng wa..khi đi chơi cần phải đóng mở cm kiên tục (vì tháy cảnh đẹp mới chụp) lúc đó thì bị đứng không ha!!!
2..chụp vào ánh sáng tốt nắng đẹp lúc nào cũng phải chỉnh độ sáng lên 1+ không thì để chụp mờ câm ah!!!
3..chụp vào ánh sáng tốt nắng đẹp cũng chỉ cỡ 500 or 600k trong khi chụp buổi tối để chế độ ban đêm thì lên tới 1mb thắc mắc..
4..zoom hết chụp không đẹp và lúc bấm để chụp tiếp thì load lâu wa..
5..căn nét lúc đc lúc không??pó tay
mong khắc phục dc những lỗi trên..
sau đây là những hình mình đã chụp và dc tuyển chọn trong mấy trăm tấm mới đó cực ghê!! ước j p990i chụp 1 phát là được như vậy liền thì khi đi chơi khỏi phải mang máy..
:-?
ps:file cỡ 600k.jpg không biết up lên làm sao để thấy dc hình chỉ với:-?

BatKidGoHell

ý ông nói là bản Mod của bác DongXanh chán chứ gi? mình thấy mod chỉ để làm điện thoại nhanh hỏng hơn thôi! giống như người đang bình thường chỉ ghánh đượch 40 cân giờ bắt ông ghánh 100 cân thì nghẻo sớm chứ con gì! loa to--->nghẻo loa,main sớm , Chụp hình đẹp ----> hỏng auto focus và sau đó là camera , hack speed ----> máy chạy nhanh hơn theo nghĩa đen còn nghĩa bóng là chạy nhanh về bãi phế liệu tái chế nhựa sớm hơn!

saoxathu

ý ông nói là bản Mod của bác DongXanh chán chứ gi? mình thấy mod chỉ để làm điện thoại nhanh hỏng hơn thôi! giống như người đang bình thường chỉ ghánh đượch 40 cân giờ bắt ông ghánh 100 cân thì nghẻo sớm chứ con gì! loa to--->nghẻo loa,main sớm , Chụp hình đẹp ----> hỏng auto focus và sau đó là camera , hack speed ----> máy chạy nhanh hơn theo nghĩa đen còn nghĩa bóng là chạy nhanh về bãi phế liệu tái chế nhựa sớm hơn!

Đúng đấy, chất lượng ảnh đã được tối ưu dựa trên nền phần cứng rồi, tăng dung lượng chỉ để lòe thôi.

eternal_vnn

ông nào kêu mod làm đt nhanh hỏng hơn chắc muốn xui anh em để yên cho UIQ3 thua kém bọn đt kia lắm nhỉ?Mod đúng cách,khoa học cẩn thận hỏng thế nào?mà kể cả hỏng!đt công ty nó làm để dùng 20 năm (cái màn hình nó còn kêu test chạy cả đời) chả lẽ mấy ông định dùng đủ 20 năm mới thay đt?ông nào 10 năm chưa thay chắc chỉ có 1 trong 2 trường hợp :
1-Con đt đó vẫn dùng tốt (mod hay không thì không bàn)mà theo tớ chỉ có mod và vọc mới có thể tạo đủ đam mê để sử dụng ngần ấy năm.
2-Không đủ tiền thay con khác (nói cách khác :kẻ thất bại!)
vài ý kiến,mong anh em xem xét.

saoxathu

Luôn tồn tại những kẻ tôn sùng mù quáng và những kẻ nhạo báng.Mod đúng cách và khoa học ư, chắc không. Tôi rất thích mod, tuy nhiên vẫn có những bài mod rất mơ hồ và không có lý luận rõ ràng, chủ nghĩa kinh nghiệm đang phá hoại chúng ta.

BatKidGoHell

Mod hay đấy nhưng không phải để dành cho những người thích sự ổn định và lâu dài! Nếu chỉ mod cho biết rồi back up lại thì ok chứ mod mà để đấy thì chả biết lúc nào điện thoại phát sinh ra các lỗi vặt rất khó chịu! Mà bản chất cái phone để nghe gọi phục vụ cho công việc mà lúc cần nó dở chứng lỗi vặt như người gọi đến không nghe thấy tiếng mình thì ứch chế lắm! Nếu muốn dùng con P9 chỉ để mod và hack thì nên chuẩn bị thêm 1 cái 1200 nữa phòng thân!

eternal_vnn

ông saoxathu nói hay nhỉ?"những kẻ tôn sùng mù quáng" thì có chứ không có những kẻ "nhạo báng mà chả biết gì" àh?
tất nhiên có những bản mod mập mờ,không rõ ràng.nhưng tất nhiên đã mod thì phải có tinh thần "Do it at your all risk" thôi,ai bắt ông làm theo???
trước khi mod thì phải backup,một công việc cơ bản cho những ai có nhiều kinh nghiệm nghịch ngợm.mod để tìm ra những phương diện mới mẻ của cái điện thoại,chẳng hay sao?còn chỉ biết cài thêm phần mềm,chọt cái là install,không thích thì uninstall tất nhiên an toàn rồi.ai không thích phiêu lưu,thích sống giữ gìn thì cứ thế,ai bắt nghịc mod với hack đâu?
mình ít học,ai hiểu chủ nghĩa kinh nghiệm là gì giảng cho mình đc không?chắc những người nhiều kinh nghiệm lắm mới phê phán người khác là theo "chủ nghĩa kinh nghiệm" gì đó đc ấy nhỉ?

at007

bác này phát biểu nghe chán quá:(hầu như các vấn đề mod cho UIQ3.0 đã được kiểm tra và nằm trong mức cho phép,nếu như UIQ3.0 ko có sự ra đời của công cuộc mod & hack thì nó thua thiệt với một số model về nhiều mặt vốn dĩ nó có khả năng làm được.....nhưng do chưa khám phá ra,bọn sản xuất khi nào nó cũng kìm hãm khả năng của 1 model luôn ở 80% để người tiêu dùng dễ đón nhận khi có model mới,cái hay của chúng ta là ko đầu hàng số phận tìm mọi cách để phát huy tối đa tính năng của phone đang dùng đến mức có thể,thử lấy ví dụ đơn giản thôi nếu ko có mod sound thì khả năng nghe nhạc của P9 chán bỏ xừ..loa ngaòi thì bé...nghe qua tai nghe thì âm thanh nhỏ mặc dù mở max volume:(,nhưng từ khi Mod thì ko còn gì để nói...nó nghe nhạc có thua model nào của SE kể cả dòng Walkman ,cái quan trọng là anh em có cái để nói và quan tâm nhau hơn,điều này chứng minh ở mỗi topic Mod & Hack:)

saoxathu

bác này phát biểu nghe chán quá:(hầu như các vấn đề mod cho UIQ3.0 đã được kiểm tra và nằm trong mức cho phép,nếu như UIQ3.0 ko có sự ra đời của công cuộc mod & hack thì nó thua thiệt với một số model về nhiều mặt vốn dĩ nó có khả năng làm được.....nhưng do chưa khám phá ra,bọn sản xuất khi nào nó cũng kìm hãm khả năng của 1 model luôn ở 80% để người tiêu dùng dễ đón nhận khi có model mới,cái hay của chúng ta là ko đầu hàng số phận tìm mọi cách để phát huy tối đa tính năng của phone đang dùng đến mức có thể,thử lấy ví dụ đơn giản thôi nếu ko có mod sound thì khả năng nghe nhạc của P9 chán bỏ xừ..loa ngaòi thì bé...nghe qua tai nghe thì âm thanh nhỏ mặc dù mở max volume:(,nhưng từ khi Mod thì ko còn gì để nói...nó nghe nhạc có thua model nào của SE kể cả dòng Walkman ,cái quan trọng là anh em có cái để nói và quan tâm nhau hơn,điều này chứng minh ở mỗi topic Mod & Hack:)

Tôi đã thử mấy bản mod sound rồi, đến lúc reset lại chỉ thấy mấy bản mod đó thực sự chỉ được cái to, chất lượng có thể nói một vài khía cạnh nào đó còn kém đi.Chứ còn nếu đọ với dòng W thì vẫn là một trời một vực.Không tin ah, thử xem.
He he, bác này có miếng dán da đẹp qua, xin hỏi mua ở đâu vậy.

hellboy424

Tôi đã thử mấy bản mod sound rồi, đến lúc reset lại chỉ thấy mấy bản mod đó thực sự chỉ được cái to, chất lượng có thể nói một vài khía cạnh nào đó còn kém đi.Chứ còn nếu đọ với dòng W thì vẫn là một trời một vực.Không tin ah, thử xem.

Bác này sai lầm lại chồng chất sai lầm rồi, mod rồi bạn để volume vượt quá định mức của cái tai nghe cùi nhà bác thì hay thế nào được, tai nghe sony theo máy và sony dòng walkman thì chỉ có thể vượt định mức 20% thôi, bác để volume lớn quá thì nghe dở là phải, muốn nghe hay thì tậu lấy cái tai nghe xịn của bose, sony ......., thử xem ai hơn ai.

at007

miếng da em mua ở khacten.com tổng thiệt hại + ship về tới nhà hết 180k,vấn đề mod sound còn tùy bác làm có đúng ko?và có kết hợp thêm bản Lite nữa,em xài 2 con 1 con SE W810i và P990i nên phân biệt được:),sau khi Mod con P9 ăn đứt khoản âm thanh khi nghe bằng tai nghe cùng laọi HPM-70

nglecuong

Bác AT007 xài giống mình đấy. Mình có cả 3 cái tai nghe: 1 cái măcddingj của P9, 1 cái mặc của w810i và một cái HPM85. Sau khi mod xong thì P9 ăn đứt W810i ở tất cả 3 loại tai nghe trên.

Caohieu88

Mình nghĩ nhờ có Mod và hack thì forum mới trở nên đông anh em bạn bè như thế này.. có thể bản mod ko được hài lòng một số người nhưng ko thể phủ nhận thành công của nó.. bản quyền là của tác giả, muốn share cho mọi người là quá tốt rồi, còn dùng hay không thì tùy các bạn thôi...còn với riêng mình MOD và HACK là 2 thứ ko thể thiếu được với UIQ 3.0. Nếu lúc nào cũng lo sợ máy hỏng thì những người như bác Dongxanh, Đoan anh Tai, Swmail, Gabika, Shahram, Gapata... làm sao để có những sản phẩm được cả thế giới công nhận như bây giờ. Vì vậy các bạn ko nên phát biểu quá tiêu cực như vậy, tùy người thôi, hãy tự để bản thân mình đánh giá là tốt nhất!!!

kalongka

Luôn tồn tại những kẻ tôn sùng mù quáng và những kẻ nhạo báng.Mod đúng cách và khoa học ư, chắc không. Tôi rất thích mod, tuy nhiên vẫn có những bài mod rất mơ hồ và không có lý luận rõ ràng, chủ nghĩa kinh nghiệm đang phá hoại chúng ta.

bác nên nhớ là các bản mod ko ép buộc mọi người sử dụng,bác sử dụng thì bác nói này nói nọ,các mod đã test kỹ trên máy mình nếu có lỗi j thì họ là ngượi bị đầu tiên chứ ko đến fiên bạn đâu,nếu bác giỏi thì tìm hiểu xem bản mod có j trục trặc bên trong ko rùi đưa ra lý luận của mình đi,còn nếu ko dc thì cho dù các mod có đưa lý luận cho bác đọc chắc cũng như "nước đổ đầu vịt" thui ^^

calvinklein87

thui mấy bro đừng nóng wa như zay bạn í chỉ nói ra suy nghĩ của mình thui mà(có khi mod lần nào đó bị hư nên h bực đó mà )
lần sau có mod thì nhớ đọc kĩ hướng dẫn trc khi sử dụng nha ko thì......
chứ đã nghiên cứu mod thì làm cho máy mình tốt hơn thui
chúc vui

eternal_vnn

nghe anh em phát biểu những ý kiến chuyên nghiệp và chân thành về mod&hack cảm thấy đc an ủi phần nào,mát ruột,mát ruột :D

bkboy

Lạc đề rồi các bạn ơi!!!

Đây là topic k liên quan đến chuyện mod có hại k, có nên k? mình cũng cảm thấy bức xúc khi có người chê mod, hack này nọ nhưng bàn bạc thì nên lập topic ví dụ "Mod, hack có hại k" chứ bàn trên này vừa k tới đâu vừa làm loãng topic k đáng.

Thân, rất cám ơn diễn đàn đó cho mình sử dụng đt mình tốt hơn, làm được nhiều thứ hơn, cám ơn các topic bổ ích

kalongka

Lạc đề rồi các bạn ơi!!!

Đây là topic k liên quan đến chuyện mod có hại k, có nên k? mình cũng cảm thấy bức xúc khi có người chê mod, hack này nọ nhưng bàn bạc thì nên lập topic ví dụ "Mod, hack có hại k" chứ bàn trên này vừa k tới đâu vừa làm loãng topic k đáng.

Thân, rất cám ơn diễn đàn đó cho mình sử dụng đt mình tốt hơn, làm được nhiều thứ hơn, cám ơn các topic bổ ích

ko được sử dụng chữ màu đỏ bạn ơi,chỉ mod mới được để sau này hả sử dụng hen ^^,cám ơn ý kiến của bạn !

Black_Metal

1 bản mod ra đời, dù là to lớn hay nhỏ bé vặt vãnh từng nào thì đó chính là thành quả của sự nghiên cứu nghiêm túc, và dựa lên 1 lợi ích chung cho cộng đồng nói chung, box UIQ3 nói riêng.
và cái định nghĩa version là sự tiên tiến của từng bản mod/hack, nhằm vá lỗi, tối ưu các bản trước, nên bản gốc thông thường sẽ còn tồn tại và lỗ hổng mà người mod/hack chưa thể kiểm nghiệm được hết trên 1 THIẾT BỊ của họ, post lên 4R để anh em đưa ra những chuẫn mực, đánh giá,ưu-nhược để cho ra tiếp version khác hiệu quả hơn, còn trên kia có 1 đồng chí NGỒI MÁT ĂN BÁT VÀNG lại còn BÁNG BỔ công sức của nta thì.....:)):)):)) đôi khi chính các thành viên chúg ta thử nghiệm các bản mod ~~~>cho ra ý kiến kiểm chứng ~~~> người mod/hack tiếp nhận và tiếp tục vá lỗi cho ra verion mới thì vô tình chúng ta cũg đã ....là người đóng góp công sức cho bản mod rồi :D:D:D ;;);;);;)

Status
Không mở trả lời sau này.