• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So kè hình ảnh của P990i sau khi Mod Camera

Status
Không mở trả lời sau này.

saoxathu

bác nên nhớ là các bản mod ko ép buộc mọi người sử dụng,bác sử dụng thì bác nói này nói nọ,các mod đã test kỹ trên máy mình nếu có lỗi j thì họ là ngượi bị đầu tiên chứ ko đến fiên bạn đâu,nếu bác giỏi thì tìm hiểu xem bản mod có j trục trặc bên trong ko rùi đưa ra lý luận của mình đi,còn nếu ko dc thì cho dù các mod có đưa lý luận cho bác đọc chắc cũng như "nước đổ đầu vịt" thui ^^

Bác này định kiểu gà hơn nhau tiếng gáy hả.Xin thưa với bác em cũng là fan của mod,cảm giác thích thú, cũng ít khi có những lỗi đáng kể.Nhưng, cái j cũng có 2 mặt của nó, chỉ muốn mọi người nghìn nhận đúng vấn đề thôi, đưa người ta lên mây xanh là hỏng đấy. Ngu dốt + nhiệt tình thành phá hoại đẫy (xl vì em không tìm thấy từ nào nhẹ nhàng hơn để diễn tả) .Hoàn toàn không có ý xúc phạm các pro nhé, tính em nó thế.

Black_Metal

Bác này định kiểu gà hơn nhau tiếng gáy hả.Xin thưa với bác em cũng là fan của mod,cảm giác thích thú, cũng ít khi có những lỗi đáng kể.Nhưng, cái j cũng có 2 mặt của nó, chỉ muốn mọi người nghìn nhận đúng vấn đề thôi, đưa người ta lên mây xanh là hỏng đấy. Ngu dốt + nhiệt tình thành phá hoại đẫy (xl vì em không tìm thấy từ nào nhẹ nhàng hơn để diễn tả) .Hoàn toàn không có ý xúc phạm các pro nhé, tính em nó thế.

:-?:-?:-?
hay thật, ko xúc phạm các pro/bro à? tôi nghĩ là ý bạn có xúc phạm đấy! ai ai đọc cái com này đều nghĩ bạn xúc fạm những ai "khen ngợi" bản mod nào đó, nhưng cái khen ngợi kia chính là lời động viên bạn à! pó tay

kalongka

thui ko tranh cãi với bác nữa,để mọi việc ko đi xa thêm nữa,mà những lời lẽ của bác như zậy là ko chấp nhận dc,bác nên xem lại thái độ của mình để cư xử có văn hóa 1 tí và ko tranh cãi ở đây nữa nhé !

saoxathu

thui ko tranh cãi với bác nữa,để mọi việc ko đi xa thêm nữa,mà những lời lẽ của bác như zậy là ko chấp nhận dc,bác nên xem lại thái độ của mình để cư xử có văn hóa 1 tí và ko tranh cãi ở đây nữa nhé !
Bác này buồn cười thật, không lẽ cứ xu nịnh mới là có văn hóa ah, cần phải đánh giá nghiêm túc và thẳng thắn vấn đề.

Black_Metal

Bác này buồn cười thật, không lẽ cứ xu nịnh mới là có văn hóa ah, cần phải đánh giá nghiêm túc và thẳng thắn vấn đề.
lúc nãy bảo mấy bạn nào đó... là ngu dốt + nhiệt tình, bây chừ bảo là xu nịnh!:)):)):))

Son_Nguyen

Bác này hay thiệt nhỉ, diễn đàn là nơi để mọi người trao đổi thông tin và kinh nghiệm khi sử dụng máy chứ có phải là nơi để cãi nhau đâu!! Nếu nói về mod và hack thì mình cũng phải công nhận là nếu ko có thì đúng là con máy của mình dùng chán chết đi được, nghe nhạc qua tai nghe thì nhỏ, lúc gọi hoặc nghe đt ở ngoài đường thì bé tẹo, hầu như ko nghe thấy gì.. Mình thấy sử dụng các bản mod và hack máy vẫn chạy bt chưa thấy xuất hiện trục trặc gì cả!!

superthien

đọc vài bài thấy bác này toàn nói suông ko có chút dẫn chứng nào cụ thể cả :O
nếu bác mún thẳng thắn góp ý thì xin bác cụ thể là bản mod nào theo bác là phá hoại con dt của bác:(, mod nào theo bác là dở hơn so với chưa mod :-?, bác cứ đưa ra những luận điểm luận cứ rõ ràng thì lo gì mọi người ko tin mình chứ=D>, nếu được thì có thể hẹn một buổi offline để thẳng thắn ;)
PS : riêng với mình thì cảm ơn không hết các vooc sĩ như bác đồng xanh hay swmail bên ipmart vì đã đem cho mình những cảm xúc tuyệt vời khi dùng dòng UIQ 3.0! nhân tiện e cũng nói lun là e dùng con K750i đã mod loa và giao diện cách đây được 3 năm đến giờ vẫn dùng ok thui, nói vậy chỉ để đưa ra lập luận của e là nếu ta biết mod trong giới hạn thì quả thật tuyệt đỉnh :p, e nói là có bằng chứng đàng hoàng nha !

eternal_vnn

anh em dừn chuyện cãi cọ vô bổ này đi thôi nhẩy anh em nhẩy.những người thích mod hack như tớ và không ít huynh đệ trên này thì không thể nghe saoxathu lí sự
những người chỉ thích install *.sis và *.jar thì lại tán thành.
ai cũng có ý kiến riêng tranh luận với nhau có mà cả đời!
@anh ơi em xin mấy PM mod hack cho K750i đc hem? em mod cho cô giáo thực tập hí hí.emnnos nhờ mấy hôm nay chưa biết làm thế lào,trước giờ chỉ biết có UIQ2 với UIQ3.bác giúp em cái :D,đa tạ ngàn lần

cnt1909

Thực ra tui thấy mod lên cũng không có cải thiện nhiều lắm.Vì trước đó đã có ảnh tôi chụp lên đến 800k.Dung lượng ảnh sau khi chụp không quyết định chất lượng ảnh cũng như sự thành công của việc mod.Mà nó phụ thuộc vào màu sắc của đối tượng,vì là ảnh nén nếu ảnh chụp có ít màu sắc thì dung lượng rất nhỏ,còn nếu mà có màu chuyển sắc có chiều sâu thì dung lượng khá lớn.

saoxathu

đọc vài bài thấy bác này toàn nói suông ko có chút dẫn chứng nào cụ thể cả :O
nếu bác mún thẳng thắn góp ý thì xin bác cụ thể là bản mod nào theo bác là phá hoại con dt của bác:(, mod nào theo bác là dở hơn so với chưa mod :-?, bác cứ đưa ra những luận điểm luận cứ rõ ràng thì lo gì mọi người ko tin mình chứ=D>, nếu được thì có thể hẹn một buổi offline để thẳng thắn ;)
PS : riêng với mình thì cảm ơn không hết các vooc sĩ như bác đồng xanh hay swmail bên ipmart vì đã đem cho mình những cảm xúc tuyệt vời khi dùng dòng UIQ 3.0! nhân tiện e cũng nói lun là e dùng con K750i đã mod loa và giao diện cách đây được 3 năm đến giờ vẫn dùng ok thui, nói vậy chỉ để đưa ra lập luận của e là nếu ta biết mod trong giới hạn thì quả thật tuyệt đỉnh :p, e nói là có bằng chứng đàng hoàng nha !
Không cần nói ai cũng biết, tăng dung lượng ảnh để tăng chất lượng ảnh đơn giản chỉ là trò bịp bợm.
Các bác trên này "đoàn kết" quá, với cái cách thế này thì không biết bao giờ đất nước ta mới sánh vai với các cường quốc năm châu đây.

kalongka

Không cần nói ai cũng biết, tăng dung lượng ảnh để tăng chất lượng ảnh đơn giản chỉ là trò bịp bợm.
Các bác trên này "đoàn kết" quá, với cái cách thế này thì không biết bao giờ đất nước ta mới sánh vai với các cường quốc năm châu đây.

ông "đầu đất" ơi đâu fải bản mod nào ra là hoàn chỉnh rùi cả đâu,tui nghĩ nếu mod là thể hiện khả năng sáng tạo dựa trên sự hiểu biết của mình,bác nen lập 1 topic dành cho những ai cỗ hủ chỉ sử dụng fm mặc định của máy,và ngồi chờ nhà cung cấp tung ra thị truong dt mới đẹp hơn chụp hình rõ hơn mà xài nhé! stop here!=))=))=))

eternal_vnn

@kalongka : đã muốn thôi không cãi nhau nữa cơ mà!mỗi người đều có lập trường riêng ,không nên cưỡng iếp !ông cứ nhảy vào sì bam làm tôi phải...đồng ý :D

NokuaN70

Well-Known Member
Theo tui thì ai kg thích mod,hack thì đừng sử dụng, ĐT mua về sao cứ để y nguyên vậy xài. Còn mod, hack rồi thì cũng nên có lời cảm ơn hay gì đó chứ kg phải post bài lên chê này nọ. Các modder đã bỏ công ra làm cho xài free mà còn bị chê như vậy nếu các bác ở vị trí cuả các modder các bác nghĩ sao? Có vui không? Tui thực tình kg hiểu các bác nghĩ sao lại phát biểu như vậy?
Posted via Mobile Device

eternal_vnn

khổ,bạn í chắc là hiểu bít có hạn,thế mà lại còn mod miếc gì vào,thế nà...bùm chíu con P9 hỏng hóc gì chăng nên mới lảm nhảm thế,cả làng cả tổng bỏ quá cho :D :D :D

Caohieu88

anh em dừn chuyện cãi cọ vô bổ này đi thôi nhẩy anh em nhẩy.những người thích mod hack như tớ và không ít huynh đệ trên này thì không thể nghe saoxathu lí sự
những người chỉ thích install *.sis và *.jar thì lại tán thành.
ai cũng có ý kiến riêng tranh luận với nhau có mà cả đời!
@anh ơi em xin mấy PM mod hack cho K750i đc hem? em mod cho cô giáo thực tập hí hí.emnnos nhờ mấy hôm nay chưa biết làm thế lào,trước giờ chỉ biết có UIQ2 với UIQ3.bác giúp em cái :D,đa tạ ngàn lần

Mình cũng xin bổ sung thêm, thích Install file SIS như kiểu ngày xưa cứ phải đi xin file Cer trên Web signed, chờ biết đến bao giờ nếu như ko có hack vĩnh viễn Installerserver.exe ..=))

eternal_vnn

anh Caohieu nói thế quá đánh đố bạn kia rùi :D
nhớ là đừng hack với mod saoxathu ạh,hỏng máy đấy,hack cái install.exe nguy hiểm không thể nào lường trước đc,đấy cả diễn đàn này chả ai ngờ đc rằng nó nguy hiểm đến thế,bé tẹo tèo teo,cho vào sys/bin cái tự dưng mình cứ phải cài PM khác vào,mỏi gãy cả tay,cười sái cả hàm,chí nguy,chí nguy!
:D :D :D :D

tommynguyen1961

nếu ko mod và ko hack dc điện thoại thì muốn chặn cuộc gọi hay muốn xem phim avi..... thì cứ ra đại lý chính thức của sony 25k một phần mềm.hic..hic..máy của mình nhiều phần mềm quá tốn tiền lắm.
thôi thì cứ để mình Mod và Hack phone đi chứ không cứ chạy ra đại lý sony mệt và tốn tiền lắm.:))

saoxathu

nếu ko mod và ko hack dc điện thoại thì muốn chặn cuộc gọi hay muốn xem phim avi..... thì cứ ra đại lý chính thức của sony 25k một phần mềm.hic..hic..máy của mình nhiều phần mềm quá tốn tiền lắm.
thôi thì cứ để mình Mod và Hack phone đi chứ không cứ chạy ra đại lý sony mệt và tốn tiền lắm.:))

Xin nhắc lại một lần nữa, saoxathu chưa bao giờ phản đối hack và mod.Nhưng cái gì cũng có văn hóa riêng của nó. Nghe một bài hát phải biết bài nào hay bài này dở. Ăn một món ăn cũng phải biết cái ngon cái dở. Làm một việc gì cũng phải biết đúng biết sai, đó mới là văn hóa.Thấy người ta bảo hay,bảo ngon cũng vỗ tay khen hay khen ngon, thấy người ta nói đúng cũng bảo đúng, thấy người ta làm được cái nào hay là lại tung hô vạn tuế ... thật đáng buồn.

vnyelsea

Mấy hôm online mà bỏ qua topic này, hehe... Em cũng xin xì pam một phát (Xin lỗi Mod).
Theo quan điểm của em thì cái gì cũng tương đối. Chưa hẳn bản mod&hack nào cũng ưu việt. Mình chỉ là những người dùng, thấy thích thì dùng, không thích thì thôi. Nếu đã dùng thấy chưa hài lòng thì nên góp ý, chẳng hạn ưu điểm là thế này, nhược điểm là thế này.. Nhận xét thôi chứ đừng bình luận và đánh giá. Vấn đề ở đây không phải là khen hay chê mà là giúp những Modder cải tiến hơn nữa. Các Modder đã tốn thời gian và tâm sức vì cái chung, mình nên cảm ơn không hết cớ sao lại ..."nặng lời".
Theo mình nếu ai đó thấy "vô vị" thì đừng bao giờ vô diễn đàn này nữa. Đã vô đây thì như anh em, như một gia đình vậy, nên động viên nhau để có một niềm vui chung.
Mình nghĩ hết thảy ai tham gia diễn đàn này ngoài việc sử dụng điện thoại để nghe và gọi theo kiểu truyền thống còn có một lòng đam mêm khác. Với riêng mình, hack&mod thực sự mở ra một bộ mặt mới cho cái điện thoại mình đang dùng. Không phải mod&hack nào cũng ok nhưng mình phải biết chọn lọc và dùng chứ. Mỗi người có nhu cầu riêng không giống ai, vì thế nên làm sao để cái phone của mình hữu dụng với mình nhất.
Và một điều nữa, mình đã không làm được điều gì to tát thì không nên đánh giá nhận xét người khác và thành quả của họ. Những cái đó sẽ được xã hội đánh giá, như thế sẽ khách quan nhất. Nếu mod&hack là vô vị thì các diễn đàn kiểu này đã die từ lâu rồi. Nhưng trên thực tế nó vẫn sống, sống khỏe và sống tốt, điều đó đã chứng tỏ ý nghĩa riêng của nó. Và tạo nên giá trị của diễn đàn chính là công lao và tâm sức của các Modder. (Không chỉ ở VN mới có diễn đàn kiểu này, trên thế giới còn vô số những diễn đàn khác. Vậy nếu mod&hack vô vị thì các diễn đàn này tồn tại vì cái gì...)

Đơn giản như bác Dongxanh, đã mất ngủ ít cũng vài đêm vì cái chất lượng âm thanh cho P9. Bác ấy vì cái gì chứ??? Tiền ư??? Hoàn toàn không!!! Họ làm vì lòng đam mê, VÀ TẤT CẢ CHO UIQ, CHO ANH EM TRONG DIỄN ĐÀN NÀY. Không công nhận thì thôi, nên im lặng chứ đừng nên ... Hay hay dở thực tế đã minh chứng.
Nhân đây nói về bản Sound Mod, lần nào mod bản mới em cũng đưa về nguyên thủy vài lần để so sánh, tốt hơn nhiều. Ai đó nói không thay đổi dường như miễn cưỡng quá. Em có dùng đồng thời một con SE w880i và một con EF51, một con cho chất lượng âm thanh tai nghe khó có thể chê và một con cho chất lượng âm thanh loa ngoài cũng đạt. Em đã so sánh kỹ lắm, mod đã giúp P9 nâng tầm. Trước em hay dùng EF51 để nghe nhạc vì em hay nghe bằng loa ngoài. Giờ thì chỉ có P9 thôi.
Về tai nghe, cứ kiếm những tai nghe "xịn" sẽ cảm nhận được ngay sự khác biết của mod và không mod. Với những tai nghe có khả năng tách âm, lọc âm tốt bạn sẽ thấy rõ ràng sự khách biệt trước và sau mod. Em đang dùng tai nghe chính hãng của Sony, hàng Made in Japan, mua tại Nhật, và vì thế em dám khẳng định thành quả của mod&hack, cụ thể ở đây là Sound Mod...

tommynguyen1961

Xin nhắc lại một lần nữa, saoxathu chưa bao giờ phản đối hack và mod.Nhưng cái gì cũng có văn hóa riêng của nó. Nghe một bài hát phải biết bài nào hay bài này dở. Ăn một món ăn cũng phải biết cái ngon cái dở. Làm một việc gì cũng phải biết đúng biết sai, đó mới là văn hóa.Thấy người ta bảo hay,bảo ngon cũng vỗ tay khen hay khen ngon, thấy người ta nói đúng cũng bảo đúng, thấy người ta làm được cái nào hay là lại tung hô vạn tuế ... thật đáng buồn.

nếu ban đầu bạn nói rõ như vậy thì mình nghĩ các bạn khác ko có ý kiến vậy đâu.vì bạn nói vậy sẽ làm buồn lòng những người bỏ công ra post phần mềm lắm.
Chúc bạn vui.

Status
Không mở trả lời sau này.