• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So kè hình ảnh của P990i sau khi Mod Camera

Status
Không mở trả lời sau này.

buihung192

thôi bỏ qua đi mà. Mọi người đừng cãi nhau kẻo mất hòa khí nhỡ ra ngoài đánh nhau rồi mà nhận ra cùng diễn đàn pdaviet mà bỏ qua cho nhau thì quá tuyệt.

leviethung2612

Các bác nóng quá.

Đọc từ trên xuống dưới thấy ý của saoxathu là bản mod camera của DongXanh là ko có tác dụng, và chỉ để lòe thiên hạ. Đúng ko saoxathu? :-?

Mình cũng ko thử bản mod này, nên cũng ko theo dõi topic đó nên ko bít bạn có thử bản mod này ko :-?. Nếu có thử, sao bạn ko góp ý thêm để bác DongXanh xem xét để khắc phục những nhược điểm của bản mod này. Còn nếu ko thử rồi nhận xét này nọ như trên thì quả thật hơi sớm đấy.

Mỗi bản mod đều có nhiều ý kiến phản hồi từ nhiều phía kể cả những ý kiến trái ngược nhau, hãy đóng góp ý kiến theo tinh thần xây dựng chứ theo kiểu "cái đó chỉ để lòe thiên hạ" thì ae trong này có "đoàn kết" cũng là chuyện bình thường thôi. :-??

Mở rộng ra 1 chút, diễn đàn này là 1 sân chơi cho những người sử dụng UIQ3. Bạn có thể vào đây down các bản mod, các soft, games... mà chẳng cần thanks hay đóng góp j thì cũng ko sao cả, ko ai ý kiến hết. Nhưng ở đây hay ở diễn đàn nào cũng có một thứ văn hóa cư xử trên diễn đàn, có thể bạn nghĩ 1 câu nói bình thường của bạn chẳng có ý j nhưng có thể nó làm ng khác cảm thấy phải suy nghĩ, phải khó chịu vì ko phải chỉ một mình họ làm lên 1 bản mod mà còn tất cả mọi người trong này chấp nhận nguy hiểm để thử nghiệm trên máy của mình để cho những người mới dùng có thể đánh giá chính xác nhất và xem có nên dùng hay ko. Tôi cá rằng những ng như att007, eternal_vnn, caohieu,... chỉ là số ít những người dùng UIQ3 thường xuyên lên forum này và có thể trình độ còn hơn nhiều nhưng có mấy ai bỏ công để sưu tầm, tổng hợp phần mềm, game, các bản hack để cho những người chỉ reg account để down những thứ từ trên này. Cho nên hãy cảm thấy biết ơn khi bạn down 1 thứ j đó ở 1 topic tổng hợp đc sticky ngay trang đầu của box vì bạn đã ko phải mất công tìm kiếm nó.

Còn kiểu như đồng chí saoxathu, tôi giả sử nếu vợ/mẹ bạn nấu một món ăn mà bạn thấy ko ngon hay ko thích ăn thì bạn sẽ nói j với họ :-? "SAO DỞ THẾ" à? Nếu thế thì hãy thực hiện triệt để câu "Muốn ăn thì lăn vào bếp" nhé. Mình nghĩ nếu có lăn vào bếp bạn cũng ko bằng 1/10 của họ đâu. Mình biết nhiều người rất giỏi chê nhưng đến khi làm thì như mèo mửa 8-|. Đừng nói rằng bạn cũng là một trong số đó nhé. :|

"Lời nói ko mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" :)

saoxathu

Các bác nóng quá.

Còn kiểu như đồng chí saoxathu, tôi giả sử nếu vợ/mẹ bạn nấu một món ăn mà bạn thấy ko ngon hay ko thích ăn thì bạn sẽ nói j với họ :-? "SAO DỞ THẾ" à? Nếu thế thì hãy thực hiện triệt để câu "Muốn ăn thì lăn vào bếp" nhé. Mình nghĩ nếu có lăn vào bếp bạn cũng ko bằng 1/10 của họ đâu. Mình biết nhiều người rất giỏi chê nhưng đến khi làm thì như mèo mửa 8-|. Đừng nói rằng bạn cũng là một trong số đó nhé. :|

"Lời nói ko mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" :)

Một huấn luyện viên giỏi không nhất thiết phải là một người chơi giỏi. Nếu một cầu thủ nói với huấn luyện viên của mình rằng "ông có giỏi thì nhảy vào mà đá" thì bạn sẽ nghĩ sao?:-? Vấn đề ở đây không phải nói về những người người đã dầy công tạo ra những tác phẩm của họ. Saoxathu cũng như tất cả mọi người ở đây luôn trân trọng và cảm ơn những đóng góp nó.Cái mà saoxathu muốn đề cập là văn hóa của người đọc. Nó không phải chỉ là những lời nói, cách ứng sử, mà còn là ở cái đầu, một cái đầu biết suy nghĩ và đánh giá.
Xin gửi tới bạn leviethung2612:cái cách nói cùn và trẻ con của bạn không còn thích hợp với thế kỉ 21 đâu.Một sự so sánh hoàn toàn khập khiễng.

leviethung2612

Một huấn luyện viên giỏi không nhất thiết phải là một người chơi giỏi. Nếu một cầu thủ nói với huấn luyện viên của mình rằng "ông có giỏi thì nhảy vào mà đá" thì bạn sẽ nghĩ sao?:-? Vấn đề ở đây không phải nói về những người người đã dầy công tạo ra những tác phẩm của họ. Saoxathu cũng như tất cả mọi người ở đây luôn trân trọng và cảm ơn những đóng góp nó.Cái mà saoxathu muốn đề cập là văn hóa của người đọc. Nó không phải chỉ là những lời nói, cách ứng sử, mà còn là ở cái đầu, một cái đầu biết suy nghĩ và đánh giá.
Xin gửi tới bạn leviethung2612:cái cách nói cùn và trẻ con của bạn không còn thích hợp với thế kỉ 21 đâu.Một sự so sánh hoàn toàn khập khiễng.

Nếu bạn nghĩ cách nói của mình cùn thì bạn cũng đang cùn như vậy đấy. :-??

À, tiện đây, nếu bạn là cầu thủ, còn tôi là huấn luyện viên. Thì tên của bạn sẽ nằm trên transfer list rồi;). Việc của huấn luyện viên ko phải là đá bóng mà là đào tạo và sử dụng những cầu thủ giỏi và có kỷ luật :)

Chỉnh sửa cuối:

hellboy424

saoxathu phải tiếp thu ý kiến của mọi người thôi, 1 cá nhân chống lại 1 cộng đồng thì trước hết cá nhân đó nên xem lại mình. Cá nhân tôi nghĩ các bác ấy thương mới nói cho bạn hiểu chứ tôi thấy "nhiều người":D vào topic đọc xong cũng chả buồn post bài,vì bạn suy nghĩ gì đâu có chút ảnh hưởng nào tới chúng tôi.

prescolt

mình chỉ nói một câu thế này, SONY nó làm con phone nó ko bao giờ de 100% chức năng ma luc nào củng lock 1 ít, đó chính là cái lam người dùng thích mua, ai củng thích mình ko bỏ thêm tiền mà cái phone ngon hơn, 1 chiêu đánh vào tâm lí người dùng, nên mới nói SONY luôn có 1 lượng khách hàng ổn đinh đó là dân chuyên mod :D
khi mod mình tìm hiểu rất kỹ mod cái gì, liệu có quá tai phần cứng ko mình mới mod, nói chung là trong mức cho phép phù hợp với khả năng của hadware,sound mod củng nằm trong giới hạn cho phép nên ko có vấn đề gì cả, trừ phi chỉnh quá mức, tuy nhiên mình đoán ko lần mod tăng tốc ở UIQ có loại mod speed một dạng OC (tam gọi là overclocking con CPU) cái này thì mình ko dùng vì bản thân con CPU điện thoại OC lên thêm tốn pin và vấn đề nhiệt độ
-còn vấn đề mod camera thì chẳng hại gì máy, tuy nhiên dep hơn thì mình ko nghỉ dep hơn, bản thân một chiếc máy ảnh ví dụ canon ISUX 9xx thường dùng cùng 1 sensor nhưng khác nhau khả năng xuất ra file có số MP lớn hơn, lớn hơn chưa hẵn đa đẹp hơn, phone củng vậy thôi, quan trọng nhất vẫn là len và sensor (chắc là con CMOS)

Chỉnh sửa cuối:

eternal_vnn

đọc bài của anh vnyelsea và bạn leviethung,thấy thật đúng ý,và cảm động.đúng,mình chưa(và chắc là cũng không)tham gia post phần mềm,hay các bản mod,vì mình biết sức mình có hạn,nghịch ngợm mod miếc cũng có nhưng không bao giờ dám xui anh em làm theo.có thế mới hiểu,các modder,trước khi đưa ra 1 bản mod,tất nhiên họ phải THỬ THUỐC ngay trên người họ-trên chiếc đt của họ-mà tớ xin cam đoan rằng họ cũng yêu quý nó,xót xa nó chả kém những anh em không bao giờ nghịch hack&mod đâu(không nghịch không có nghĩa nhát-tùy tính mỗi người).
không ít lần đọc không kĩ hướng dẫn,và cũng đôi lúc modder hướng dẫn không kĩ,tớ đã phải format em P990i của mình không dưới 3 lần/ngày,có ngày ngồi mày mò làm theo,sai,upfirm 2 lần.có những lúc mod xong,không thấy sự khác biệt LỚn nào,tự trách mình đã làm sai,vì họ bảo test trên máy họ kết quả rõ ràng tốt hơn hẳn.KHÔNG BAO GIỜ trách cứ các bậc đàn anh ấy đc,họ nói dối mình làm gì?khẳng định không vì tiền,càng không vì danh tiếng (2 cái đấy có thể kiếm bất cứ đâu khác chứ không thể ở trên những diễn đàn cho phép down MIỄN PHÍ hoàn toàn thế này).hay có ai định bảo họ post bản mod chưa hoàn thiện lên vì muốn nghe anh em phản hồi nghe mà phát đau đầu không đây?
vậy mà chưa bao giờ đóng góp một cái gì ra hồn,mà nỡ lòng kêu người ta "lòe " mình...Lòe làm cái gì hả anh em?lòe tiền lòe bạc,hay lòe lấy vui thì có,lòe trên này đc gì?mà lòe 1 vài người,chứ lòe đc hàng trăm hàng nghìn người hay sao?ngay như bản mod camera,có thể nó tương thích với những đời máy khác nhau,những chỉ số main khác nhau thì sao.nên tự trách mình thì hơn đấy!
ai để ý bên topic ModSuperSound sẽ thấy có 1 người bảo "mình đang dùng cả bản super Sound mod này với bản sound mod lite,nghe rất ổn bạn ạh,không sao đâu".ai đấy saoxathu nhỉ?cậu nghe quen không?
anh em ai đọc mà chả hiểu,chỉ có người muốn hiểu hay cố tình không hiểu thôi.riêng mình,tài hèn sức mọn,không dám làm modder,nhưng xin nguyện làm người mod trước để giúp đỡ những anh em đến sau,những anh em mới làm quen,và sắp làm quen với UIQ3.coi như 1 cách trả ơn của những anh lớn modder,giúp họ phần nào đỡ phải bận tâm hướng dẫn những newbie-những thành viên mới bắt đầu khám phá những khía cạnh còn ẩn mình của chiếc điện thoại đầy tiềm năng chưa bộc lộ hết.
nãy giờ lắm lời làm mất thì giờ anh em,cả nhà cho mình xin lỗi nhé!
chúc cả nhà mạnh khỏe!

saoxathu

saoxathu phải tiếp thu ý kiến của mọi người thôi, 1 cá nhân chống lại 1 cộng đồng thì trước hết cá nhân đó nên xem lại mình. Cá nhân tôi nghĩ các bác ấy thương mới nói cho bạn hiểu chứ tôi thấy "nhiều người":D vào topic đọc xong cũng chả buồn post bài,vì bạn suy nghĩ gì đâu có chút ảnh hưởng nào tới chúng tôi.
Những kẻ một mực đòi mình đúng là những kẻ bảo thủ. Những kẻ không biết đúng sai phải trái là những kẻ ngu dốt. Những kẻ "đọc xong cũng chả buồn post bài " là những kẻ tinh ăn mù làm.saoxathu không bao giờ bận tâm đến những kẻ như vậy.

saoxathu

.KHÔNG BAO GIỜ trách cứ các bậc đàn anh ấy đc,họ nói dối mình làm gì?khẳng định không vì tiền,càng không vì danh tiếng (2 cái đấy có thể kiếm bất cứ đâu khác chứ không thể ở trên những diễn đàn cho phép down MIỄN PHÍ hoàn toàn thế này).
Một phong cách suy nghĩ rất nông dân.Trong bất kì hoàn cảnh nào cũng có quyền đưa ra những nhận xét của mình thậm chí là trách cứ. Nếu tôi là một người "tiền bối" tôi sẽ thấy vui khi được những lời nhận xét như vậy. Bởi những người như vậy mới hiểu tôi đang làm gì, mới hiểu những giá trị mà tôi làm được, giúp tôi có thể làm việc nghiêm túc hơn, nhiệt tình hơn, và tự hào hơn.

calvinklein87

topic này không phải để các pro tranh luận cãi vã nhau như thế..làm mất hòa khí ae..mình lập ra để lấy ý kiến mọi người và thắc mắc mong mọi người giải quyết dùm..thế mà h lại đâm ra như thế này ae cãi nhau và những lới nói không vừa lòng nhau..một phần cũng lỗi tại mình.thui mình thay mặt mọi người xin lỗi lẫn nhau..bỏ wa hết nhé.hãy cùng nhau xây dựng một diễn đàn ngày môt tốt hơn..biến dòng UIQ thành nhà vô địch:D mấy ngày wa cũng có nhiều ý kiến đưa ra rùi mặt trái mặt phải mong mọi người coi đó mà rút ra kinh nghiệm cho riêng mình
chùc vui vẻ

eternal_vnn

saoxathu ạh,trên kia cậu bảo bạn khác là trẻ con,dưới này cậu bảo tớ nông dân?ừ tớ nông dân chính hiệu đấy,nhưng may là ba mẹ tớ cũng nuôi dạy tớ làm người có học thì không phải học chữ giỏi rồi được quyền vô ơn ăn cháo đá...,mà học cái chữ để biết cám ơn.không phải cái gì cũng tung hô,đúng lắm,nhưng cũng không thể có kiểu chê bai ầm ĩ sau khi chính mình cũng dùng chả kém ai những bản mod của người ta.
vâng tôi lông rân !

Son_Do

Well-Known Member
Mình thấy các bạn đã đi quá xa rồi, nên dừng lại ở đây thôi. Theo mình, nên đề nghị Mod đóng topic này lại.

calvinklein87

topic này không phải để các pro tranh luận cãi vã nhau như thế..làm mất hòa khí ae..mình lập ra để lấy ý kiến mọi người và thắc mắc mong mọi người giải quyết dùm..thế mà h lại đâm ra như thế này ae cãi nhau và những lới nói không vừa lòng nhau..một phần cũng lỗi tại mình.thui mình thay mặt mọi người xin lỗi lẫn nhau..bỏ wa hết nhé.hãy cùng nhau xây dựng một diễn đàn ngày môt tốt hơn..biến dòng UIQ thành nhà vô địch:D mấy ngày wa cũng có nhiều ý kiến đưa ra rùi mặt trái mặt phải mong mọi người coi đó mà rút ra kinh nghiệm cho riêng mình
chùc vui vẻ

saoxathu ạh,trên kia cậu bảo bạn khác là trẻ con,dưới này cậu bảo tớ nông dân?ừ tớ nông dân chính hiệu đấy,nhưng may là ba mẹ tớ cũng nuôi dạy tớ làm người có học thì không phải học chữ giỏi rồi được quyền vô ơn ăn cháo đá...,mà học cái chữ để biết cám ơn.không phải cái gì cũng tung hô,đúng lắm,nhưng cũng không thể có kiểu chê bai ầm ĩ sau khi chính mình cũng dùng chả kém ai những bản mod của người ta.
vâng tôi lông rân !

các bạn mình dô đây thảo luận mà thui bỏ wa hết đừng nói với nhau những lời đó mình là dân công nghệ mà sao phả biểu linh tinh thế nhỉ.lỡ có ai do thấy chửi nhau như zay họ sợ lun đóa.stop here way về chủ đề topic chính đi các bro

saoxathu

vâng tôi lông rân !
Saoxathu không chê bai, saoxathu không phải là người không biết tôn trọng người khác, saoxathu cũng phải là kẻ ăn cháo đá bát. Saoxathu được cái gì khi để mọi người chửi mặt. Saoxathu mới tham gia diễn đàn không lâu, thấy nhiều cái mới lạ. Nhưng nhìn chung saoxathu thấy cách tư duy của đại đa số người có nhiều vấn đề. Điều saoxathu muốn là mọi người hãy nhìn thẳng vào vấn đề, cái gì tốt thì khen, cái gì dở phải nói ra. Cái gì cũng có cái hay cái dở, cái hay dễ thấy nhưng tìm được cái dở mới khó. Có những người biết cũng không giám nói ra.
Trước khi nói ra điều này, saoxathu xin nói trước, saoxathu không có ý xúc phạm hay điều gì đó tương tự đối với những người "tiền bối". Nhưng, con người k phải hoàn hảo, một tờ giấy trắng chắc j đã không có điểm đen. Những người làm việc hết mình chắc gì đã là người cần thận và có trách nhiệm. Một người giỏi kĩ thuật chắc gì đã giỏi nghệ thuật, mà đôi khi công việc cần phải giỏi cả 2. Vậy những thành viên của diễn đàn cần phải làm gì, chúng ta phải bù lại những thiếu sót đó chứ không phải là chỉ để tung hô người ta.

leviethung2612

Saoxathu không chê bai, saoxathu không phải là người không biết tôn trọng người khác, saoxathu cũng phải là kẻ ăn cháo đá bát. Saoxathu được cái gì khi để mọi người chửi mặt. Saoxathu mới tham gia diễn đàn không lâu, thấy nhiều cái mới lạ. Nhưng nhìn chung saoxathu thấy cách tư duy của đại đa số người có nhiều vấn đề. Điều saoxathu muốn là mọi người hãy nhìn thẳng vào vấn đề, cái gì tốt thì khen, cái gì dở phải nói ra. Cái gì cũng có cái hay cái dở, cái hay dễ thấy nhưng tìm được cái dở mới khó. Có những người biết cũng không giám nói ra.
Trước khi nói ra điều này, saoxathu xin nói trước, saoxathu không có ý xúc phạm hay điều gì đó tương tự đối với những người "tiền bối". Nhưng, con người k phải hoàn hảo, một tờ giấy trắng chắc j đã không có điểm đen. Những người làm việc hết mình chắc gì đã là người cần thận và có trách nhiệm. Một người giỏi kĩ thuật chắc gì đã giỏi nghệ thuật, mà đôi khi công việc cần phải giỏi cả 2. Vậy những thành viên của diễn đàn cần phải làm gì, chúng ta phải bù lại những thiếu sót đó chứ không phải là chỉ để tung hô người ta.

Nói đi nói lại hoài cái bác này.

Nếu bi giờ 1 sản phẩm của cậu làm ra bằng trí tuệ, công sức mà chưa cần tới sếp mà ngay mấy thằng nhân viên tép riu nó phán 1 câu "làm như c..." thì cảm giác của cậu thế nào. :-??

Khen có nhiều kiểu khen, chê cũng có nhiều cách chê. Ko phải cứ thấy ng ta khen, ủng hộ, động viên nhau thì gọi là xu nịnh hay phong trào,... Cái đó nó thể hiện cái văn hóa của người nói và cũng thể hiện sự tôn trọng hay ko đối với người nghe.

Nói chung là mỗi người mỗi tính, chẳng ai có thể bắt người này người kia phải suy nghĩ theo cách của mình đc cả :)

Mình nghĩ mọi chuyện nên dừng ở đây thôi. Chẳng có vấn đề j lớn để mà kéo cái topic này lên thêm vài trang nữa. ;)

tommynguyen1961

Nói đi nói lại hoài cái bác này.

Nếu bi giờ 1 sản phẩm của cậu làm ra bằng trí tuệ, công sức mà chưa cần tới sếp mà ngay mấy thằng nhân viên tép riu nó phán 1 câu "làm như c..." thì cảm giác của cậu thế nào. :-??

Khen có nhiều kiểu khen, chê cũng có nhiều cách chê. Ko phải cứ thấy ng ta khen, ủng hộ, động viên nhau thì gọi là xu nịnh hay phong trào,... Cái đó nó thể hiện cái văn hóa của người nói và cũng thể hiện sự tôn trọng hay ko đối với người nghe.

Nói chung là mỗi người mỗi tính, chẳng ai có thể bắt người này người kia phải suy nghĩ theo cách của mình đc cả :)

Mình nghĩ mọi chuyện nên dừng ở đây thôi. Chẳng có vấn đề j lớn để mà kéo cái topic này lên thêm vài trang nữa. ;)

cái quan trọng là cái điểm này đấy mà saoxathu ko hiểu hay cố tình không hiểu .

Caohieu88

STOP ở đây nhé "cả nhà"!!! KO cần tranh luận thêm nữa, hãy để bản thân mình tự quyết định cái gì đúng, cái gì sai, chúng ta "lớn" cả rồi mà ! Chúc cả nhà ngày chủ nhật vui vẻ!

Status
Không mở trả lời sau này.