• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

ngphuongqt

có bản nào quay video hd chất lượng cao thì anh em cho mình xin để têst thử coi ra thế nào, ad thank.

HTC Desire HD bác ợ! :))
Đùa bác thôi :D Vẫn chưa có đâu ! Gần đây quay HD gần được rồi đó! Còn vấn đề là không thoát được và không xem được file đã quay :(( Hi vọng là có trước TẾt .

forus1983

HELPPPP idle 60 mAh idle

Anh em help gấp vụ hao pin với:(( mình mới cài bản Froyo 2.4 sg nay mà sao cứ toàn 60mAh idle,đã tắt hết ứng dụng linh tinh di rồi vẫn ko ăn thua,lma sao bây h đây ????

bakery89

Anh em help gấp vụ hao pin với:(( mình mới cài bản Froyo 2.4 sg nay mà sao cứ toàn 60mAh idle,đã tắt hết ứng dụng linh tinh di rồi vẫn ko ăn thua,lma sao bây h đây ????
lâu lấu máy mình cũng bị thế,chắc do lúc đó sóng yếu nên máy phải hoạt động năng hơn thôi,bác thử để thêm 1 thời gian nữa xem,hoặc reboot lại vài lần là đc

hardtrack

Bác xài taskiller rồi tích vào ô autokill when screen OFF là nó giảm ngay

bakery89

Bác xài taskiller rồi tích vào ô autokill when screen OFF là nó giảm ngay

k những k giảm mà còn tăng nữa ấy bác,do bản 2.2 nó sẽ tự động chạy 1 số chương trình nên bác mà tắt đi nó sẽ tự bat lại,lúc đó hao pin hơn nữa kìa
mà ram đâu có liên quan tới pin,nhiều khi mình k kill gì hết,ram chi tầm 180mb thôi nhưng mà hao pin thì chỉ có 5mAh

clarkht

hehe, rất đơn giản vì bản android nào cũng bị, bác khởi động lại đến bao h màn hình nghỉ 5~10mA thì thôi, khỏi cần cài soft nào đâu
khởi động android cũng... may rủi đó =))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bác nào có phần mềm hot reboot không nhỉ? share cho mình với :D thanks trước :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?105932-Hot-reboot-Reset-Android-kh%C3%B4ng-qua-WM

Chỉnh sửa cuối:

hardtrack

k những k giảm mà còn tăng nữa ấy bác,do bản 2.2 nó sẽ tự động chạy 1 số chương trình nên bác mà tắt đi nó sẽ tự bat lại,lúc đó hao pin hơn nữa kìa
mà ram đâu có liên quan tới pin,nhiều khi mình k kill gì hết,ram chi tầm 180mb thôi nhưng mà hao pin thì chỉ có 5mAh

Bác cứ thử xài xem , em đã vài lần bị như bác trước đây và dùng theo cách này , sau khoảng vài phút vào xem lại nó chỉ có 5mA đến 9mA thôi.
Vả lại tùy từng bản độ hao pin khác nhau. Em vẫn đang xài bản core0.6 & hatarin 8.2 pin được 2 ngày nếu dùng bình thường vọc vach 1 ít.
Nếu chỉ nghe gọi khoảng 2,5 ngày đã chứng thực tiết kiệm pin hơn rất nhiều bản khác ,ram free chỉ khoảng 220 thôi

goldeneagle

Bác cứ thử xài xem , em đã vài lần bị như bác trước đây và dùng theo cách này , sau khoảng vài phút vào xem lại nó chỉ có 5mA đến 9mA thôi.
Vả lại tùy từng bản độ hao pin khác nhau. Em vẫn đang xài bản core0.6 & hatarin 8.2 pin được 2 ngày nếu dùng bình thường vọc vach 1 ít.
Nếu chỉ nghe gọi khoảng 2,5 ngày đã chứng thực tiết kiệm pin hơn rất nhiều bản khác ,ram free chỉ khoảng 220 thôi

pin cũa ông chắc chưa mất zin :)) mà sao pro vậy pin trâu bò quá :| dạo này bản core 7 của tui pin bèo quá chẳng hỉu sao đây hix

gunnroseclose

pin cũa ông chắc chưa mất zin :)) mà sao pro vậy pin trâu bò quá :| dạo này bản core 7 của tui pin bèo quá chẳng hỉu sao đây hix

Đúng là dùng kernel hastarin 8.2 cực tiết kiệm pin. Tớ dùng mỗi ngày 1 ít thì cũng phải đc cỡ hơn 2 ngày 1 chút

bakery89

pin bác trâu thật đấy,e dùng pin 1500mAh,nếu máy để chế độ nghỉ thì để khoảng hơn 2ngày,nếu dùng cực kì ít,nghe khoảng 2,3 phút còn lại lâu lâu mở máy xem pin thui
còn dùng bình thường thì hơn 1ngày là cao,e dùng bản core 0.7,hao pin cũng chỉ từ 5-9mAh,hầu như là 7mAh hoặc 5mAh

goldeneagle

hix k bít sao bản core 7 của mình bị lổi gì mà mau hết pin thế k bít
có ai đó gửi cho chương trình theo dõi pin với :|

goldeneagle

Hix tình hình là đang sài bản cord droid 0.7 lúc đầu thì tiết kiệm pin lắm sao h đây e nó hao pin kinh khủng quá bỏ trong túi chẳng làm j mà mất 8% hjx mình k có chuơng trình đo hao pin nhưng thấy vậy là k ổn roài có ai júp với hjx

clarkht

Hix tình hình là đang sài bản cord droid 0.7 lúc đầu thì tiết kiệm pin lắm sao h đây e nó hao pin kinh khủng quá bỏ trong túi chẳng làm j mà mất 8% hjx mình k có chuơng trình đo hao pin nhưng thấy vậy là k ổn roài có ai júp với hjx
bạn reboot lại bao h màn hình chờ 5~10mA thì thôi, bạn bị lỗi 60mA ấy mà, boot android may rủi mà bạn

goldeneagle

bạn reboot lại bao h màn hình chờ 5~10mA thì thôi, bạn bị lỗi 60mA ấy mà, boot android may rủi mà bạn

ax boot android mà củng hên xui nữa àh vậy có cách nào khắc phục không pro
trời ơi của mình là 143ma :|

clarkht

goldeneagle

bạn phải tắt màn hình chờ 1p cho nó cập nhật đã chứ :D 143mA là lúc sáng màn hình mất rồi
bản mình đang dùng ko bị lỗi 60mA khi reboot lại
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111466-B%E1%BA%A3n-android-MCCM-SE-V3.4%28FroyoStone-Sense%29-kernel-hastarin-r8.5-%2827.11.2010%29
tại mình thích bản này được cái animation đẹp đẹp ^^ cảm ứng mượt gsensor củng rat tot ... mà ai dè bị lỗi khùng điên nài hix

clarkht

tại mình thích bản này được cái animation đẹp đẹp ^^ cảm ứng mượt gsensor củng rat tot ... mà ai dè bị lỗi khùng điên nài hix

mấy bản trước mình dùng bản nào cũng bị mà, lỗi này đâu có j nghiêm trọng đâu bạn, reboot vài lần là ok. dùng thỏa mái chỉ cần đừng reboot lại nữa là đc

goldeneagle

mấy bản trước mình dùng bản nào cũng bị mà, lỗi này đâu có j nghiêm trọng đâu bạn, reboot vài lần là ok. dùng thỏa mái chỉ cần đừng reboot lại nữa là đc
mình dùng hot reboot được không hay phải reboot của máy (thông qua wm)

bakery89

ngộ hen,máy mình hầu như reboot lần nào cũng như lần nào,chỉ có lâu lâu mở ra thấy ghi 60mAh,nhưng chạy đại 1 chương trình nào đó rùi kill nó đi là cũng hết bị luôn,lại về 5mAh bình thường