• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

babybdu

Cho mình hỏi chút xíu nhé. Mình mới mua lại máy của 1 ng khác. HD2-Tmobile. Máy đã up rom và đang chạy song song 2 HĐH, WM là chính và Android trên thẻ. Mình muốn hỏi là bản Android mình đang có là bản nào, ra ngày nào và nếu có thể cho mình xin link tới topic của cái bản đó. Mình vào Solfware info thì có những thông tin sau:
- Androi version: 2.2
- Baseband version: 15.40.50.07u_2.10.50.28_2
- Kernel Version: 2.6.32.9-r11_n-38158-g18460d-dirtymichyprima@mainfram #159
- Build number: Mdeejay Froyo sense v.2.1a
- Solfware number: 2.10.405.2
- Browser version: webkit 3.1
Mình mới dùng nên ko bit gì hết. các bạn giúp đỡ mình nha :p

Ai biết trả lời giúp mình được ko? :((

bakery89

Ai biết trả lời giúp mình được ko? :((

Mdeejay Froyo sense v.2.1a
bản rom nó chính là thư mục chứa Android trong thẻ nhớ đấy,nếu thấy lỗi hay chán thì tìm bản khác thay vào,chịu khó tìm hiểu đi,chán bạn quá,nó lù lù ra hết mà đi hỏi

babybdu

Mdeejay Froyo sense v.2.1a
bản rom nó chính là thư mục chứa Android trong thẻ nhớ đấy,nếu thấy lỗi hay chán thì tìm bản khác thay vào,chịu khó tìm hiểu đi,chán bạn quá,nó lù lù ra hết mà đi hỏi
oh. thanks bạn nhưng mà mình ko bit là bản này nó ra ngày nào, link của topic bản này ở đâu, mình tìm trên mấy bản android ở trên mà ko thấy cái nào giống. Tại mình thấy bản này nghe nhạc bằng phần mềm có sẵn hơi rè nên mình muốn xem cái topic đó để xem có ai bị rè giống mình ko.

clarkht

oh. thanks bạn nhưng mà mình ko bit là bản này nó ra ngày nào, link của topic bản này ở đâu, mình tìm trên mấy bản android ở trên mà ko thấy cái nào giống. Tại mình thấy bản này nghe nhạc bằng phần mềm có sẵn hơi rè nên mình muốn xem cái topic đó để xem có ai bị rè giống mình ko.

ẹc, thiếu j bản hay bạn xem cái đấy làm j? bạn sợ loa bạn bì rè chứ ko phải tại bản android đúng ko? bạn sang wm nghe thử là biết ngay í mà, nếu ko rè thì đổi bản android khác mà dùng, giờ nhiều bản hay lắm
bản bạn đang dùng hình như giờ lên 2.4 rồi (18/11) thì phải
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=780525

gunnroseclose

Chủ topic update lại đi, cái fix trên #1 là fix để quay được 720p nhưng khi xem lại thì video bị lỗi, không thể xem được

Tóm lại là chưa có bản nào quay được 720p đâu

Nói không rõ ý khiến nhiều người hiểu lầm là quay được rồi quá

dungphp

Chủ topic update lại đi, cái fix trên #1 là fix để quay được 720p nhưng khi xem lại thì video bị lỗi, không thể xem được

Có vẻ chủ topic mất dạng lâu phết rồi !

bakery89

có thể do bản rom desire hd2 là build theo desire HD nên k fix theo cách đó đc cũng nên,bản của bác đc cái điểm quadrant cao khủgn khiếp

gunnroseclose

có thể do bản rom desire hd2 là build theo desire HD nên k fix theo cách đó đc cũng nên,bản của bác đc cái điểm quadrant cao khủgn khiếp

Vẫn fix được y hệt nhưng cái chính là chủ topic viết ko rõ nên dễ khiến mọi người hiểu nhầm.

Tóm lại, giờ các bản đều quay được 720p rồi nhưng lúc xem lại sẽ bị lỗi nên cũng có thể coi như chưa quay được

Cái bản desire_hd2 đó, có thằng tây nó còn quadrant lên được hơn 3000 điểm :D:D

babybdu

ẹc, thiếu j bản hay bạn xem cái đấy làm j? bạn sợ loa bạn bì rè chứ ko phải tại bản android đúng ko? bạn sang wm nghe thử là biết ngay í mà, nếu ko rè thì đổi bản android khác mà dùng, giờ nhiều bản hay lắm
bản bạn đang dùng hình như giờ lên 2.4 rồi (18/11) thì phải
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=780525

hj. thanks bạn. mình cũng wa WM thử rồi. Nếu mình nghe nhạc bằng WMP có sẵn thì nghe nhạc cũng rè nhưng cài CorePlayer vào thì nghe ko bị rè. Vậy là tại loa hay tại PM nhỉ? hay tại lỗi của ROM ?

clarkht

hj. thanks bạn. mình cũng wa WM thử rồi. Nếu mình nghe nhạc bằng WMP có sẵn thì nghe nhạc cũng rè nhưng cài CorePlayer vào thì nghe ko bị rè. Vậy là tại loa hay tại PM nhỉ? hay tại lỗi của ROM ?

vậy tại rom rồi, bạn up rom khác xem, mình up rom bác quang v68 9/11 thấy ko rè

stopcrying

Các bác cho mình hỏi cái, mình muốn cài nhiều android trên thẻ nhớ thì làm sao nhỉ, mình làm theo hướng dẫn là thêm tên giống tên thư mục trong thẻ vào trong set cmdline "",mình có 2 android là A và B, mình cài A trước và giờ là B, đều chỉnh lại trong file startup của 2 android hết rồi mà khi boot haret toàn boot vào A ko à, ko hiểu sao nữa, ai help mình với

bakery89

mới cài thử bản desire HD2,cảm nhận đầu tiên là nhanh,sau đó là nóng :(
có bác nào cài bản này mà nóng mún bỏng tay giống e k thế,mở ra để tinh chỉnh linh tinh thôi mà chả hiểu sao nó nóng khiếp

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

mà bản rom này lạ quá,e back up bằng cái mybackup pro,đến lúc restore,nó chạy 1 lúc,nó cho mình tự cài 1 đống app bằng tay,mất hết data,có ai giống mình k

ngphuongqt

mới cài thử bản desire HD2,cảm nhận đầu tiên là nhanh,sau đó là nóng :(
có bác nào cài bản này mà nóng mún bỏng tay giống e k thế,mở ra để tinh chỉnh linh tinh thôi mà chả hiểu sao nó nóng khiếp

Bác dùng bản fixed ấy! Mọi cái OK.

bakery89

Bác dùng bản fixed ấy! Mọi cái OK.

mình dùgn bản fix all mà,cài vào là chiến thôi,nhưng sao thấy nóng lắm,lại thêm cái restore bằng mybackup pro k đc nữa,chán ghê luôn,có bác nào bị giống mình k

gunnroseclose

mình dùgn bản fix all mà,cài vào là chiến thôi,nhưng sao thấy nóng lắm,lại thêm cái restore bằng mybackup pro k đc nữa,chán ghê luôn,có bác nào bị giống mình k

my backup pro thì lúc backup bác chỉ chọn là backup application thôi,đừng chọn data, là lúc restore nó sẽ có luôn setting mà
Em dùng froyo backup các apps xong sang desire_hd restore lại thì settings của mấy apps đó có hết mà. Mà lúc restore nó tự giải nén file zip ra rồi tự cài hết chứ em ko phải install = tay gì hết :D:D

bakery89

thế bác biết giải quyết hiện tượng máy nóng lên k,mình chỉ mở lên setting vài thứ thôi mà máy đã nóng rực,vội trở về với core 0.7

gunnroseclose

thế bác biết giải quyết hiện tượng máy nóng lên k,mình chỉ mở lên setting vài thứ thôi mà máy đã nóng rực,vội trở về với core 0.7

Em cũng ko rõ vì em dùng chưa bị nóng rực lên bao giờ cả.
Mà bản em dùng là bản đầu tiên chứ ko phải bản fix all của lucian77 post lên. Bản em dùng phải update patch disk drive, camcorder = tay chứ ko được làm sẵn như bản fix all. Bác thử down lại xem, bản đầu tiên cedesmith post ở #1 ý