• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

clarkht

mình dùng hot reboot được không hay phải reboot của máy (thông qua wm)

theo kinh nghiệm cá nhân mình reboot mỗi android cả chục lần đều ko đc
boot lại từ Wm 1 2 lần là ok, đen thì 3 4 lần :D

dungphp

Cài cái EBL để tự động 3 giây sang Android, 100 lần đều OK cả 100. Dùng thêm con Taskill nữa, để chế độ Kill offscreen (Aggressive) ! Đảm bảo tụt quần nhanh à tụt dòng nhanh xuống thấp nhất !

bakery89

dạo này k thấy ra cái gì mới nữa nhỉ,có đợt thì ngày nào cũng có bản fix mới,build mới,rom mới,kernel ra theo ngày,h thì lại đóng băng,có khi nào các dev đang nghiên cứu sao cho trc noel có bản rom vừa mựơt,vừa đẹp,camera chuẩn,quay phim HD,pin siêu tiết kiệm k ta

gunnroseclose

dạo này k thấy ra cái gì mới nữa nhỉ,có đợt thì ngày nào cũng có bản fix mới,build mới,rom mới,kernel ra theo ngày,h thì lại đóng băng,có khi nào các dev đang nghiên cứu sao cho trc noel có bản rom vừa mựơt,vừa đẹp,camera chuẩn,quay phim HD,pin siêu tiết kiệm k ta

trừ vụ quay hd thì tất cả các yêu cầu của bác đã được đáp ứng ở bản desire_hd2 của cedesmith

KOK

trừ vụ quay hd thì tất cả các yêu cầu của bác đã được đáp ứng ở bản desire_hd2 của cedesmith

Mình cũng dùng thử bản này, nhưng ngày xưa dùng Matted 1.4 với S6.1. Nhiệt độ standby chỉ khoảng 25. Dùng bản này toàn 30, mặc dù vẫn chỉ 5-7Ma. Ngoài ra còn gặp lỗi về connect USB không mount được Disk Driver. Được cái Quadrant cao, của mình TMOUS là 2200:O

gunnroseclose

Mình cũng dùng thử bản này, nhưng ngày xưa dùng Matted 1.4 với S6.1. Nhiệt độ standby chỉ khoảng 25. Dùng bản này toàn 30, mặc dù vẫn chỉ 5-7Ma. Ngoài ra còn gặp lỗi về connect USB không mount được Disk Driver. Được cái Quadrant cao, của mình TMOUS là 2200:O

Bác down file này rồi giải nén, cho vào folder desire_hd2 rồi reboot là ok bác nhé, đây là patch sửa lỗi connect usb
Ngoài ra thì cedesmith cũng up luôn patch sửa lỗi quay video lấy từ bản của mdeejay rồi. Em thử thì ổn hết rồi
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=9542819&postcount=286

bakery89

nếu build theo desire thì ở trên có fix quay camera 720p rùi đó bác,mà bác dùng thử cái current widget xem độ hao pin bao nhiu trên h chưa,để e xem thử coi bản này thế nào
nhìn có vẻ đc đấy,nhưng sao vẫn còn ghi beta nhỉ,mọi thứ đều fix hết rùi mà,chủ topic test thử rùi đưa lên đi,bản này thấy corequad cao ghê gớm

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Cái vụ Desire HD mà thấy vài topic bàn luận liền ! Không biết theo dõi ở đâu thì hợp lý !

matheoken

hic,em dùng bản nào thì set 3G cũng chạy nhưng ko thể gởi và nhận MMS được, em dùng mobifone, các bác hướng dẫn em cách set với, hay bị lỗi gì ah?

gunnroseclose

nếu build theo desire thì ở trên có fix quay camera 720p rùi đó bác,mà bác dùng thử cái current widget xem độ hao pin bao nhiu trên h chưa,để e xem thử coi bản này thế nào
nhìn có vẻ đc đấy,nhưng sao vẫn còn ghi beta nhỉ,mọi thứ đều fix hết rùi mà,chủ topic test thử rùi đưa lên đi,bản này thấy corequad cao ghê gớm

Đọc kĩ 1 chút đi, đó là chơi đc video 720p chứ ko phải quay được 720p nhé. Nhiều bạn cứ thấy fix 720p playback là cho là quay được rồi

bakery89

Đọc kĩ 1 chút đi, đó là chơi đc video 720p chứ ko phải quay được 720p nhé. Nhiều bạn cứ thấy fix 720p playback là cho là quay được rồi

ặc,xem video 720p thì cần gì fix hả bác,ở trên ghi rõ là fix quay 720p mà,bác đọc kĩ 1 chút đi
<1> FIX LỖI ZOOM CAMERA VÀ QUAY HD 720p

gunnroseclose

ặc,xem video 720p thì cần gì fix hả bác,ở trên ghi rõ là fix quay 720p mà,bác đọc kĩ 1 chút đi
<1> FIX LỖI ZOOM CAMERA VÀ QUAY HD 720p

đưa link bản đó cho mình xem ?
Tính đến giờ trên xda chưa 1 bản nào quay được 720p cả . Camera các bản desire HD thì đều có option quay được 720p, thậm chí cũng quay được nhưng lúc xem lại thì sẽ bị lỗi sọc xanh, không tiin bạn cứ cài thư sẽ thấy

bakery89

desire khác Desire HD mà bác :-/

thấy nó ghi desire HD2,tưởng bản build theo desire dành cho HD2 :D
cũng chưa có điều kiện test thử nữa,vẫn hài lòng với bản core 0.7,đang tìm lý do để đổi bản rom đó nè bác :D,nó mà quay đc HD là e đổi liền ^___^

babybdu

Cho mình hỏi chút xíu nhé. Mình mới mua lại máy của 1 ng khác. HD2-Tmobile. Máy đã up rom và đang chạy song song 2 HĐH, WM là chính và Android trên thẻ. Mình muốn hỏi là bản Android mình đang có là bản nào, ra ngày nào và nếu có thể cho mình xin link tới topic của cái bản đó. Mình vào Solfware info thì có những thông tin sau:
- Androi version: 2.2
- Baseband version: 15.40.50.07u_2.10.50.28_2
- Kernel Version: 2.6.32.9-r11_n-38158-g18460d-dirtymichyprima@mainfram #159
- Build number: Mdeejay Froyo sense v.2.1a
- Solfware number: 2.10.405.2
- Browser version: webkit 3.1
Mình mới dùng nên ko bit gì hết. các bạn giúp đỡ mình nha :p