• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

dat_knight

Sao mọi người không thấy dùng thử mấy rom MIUI nhỉ? Chạy rất mượt,hỗ trợ nhiều giao diện, pin lâu hơn cả Rom ship Winmo...

lungtungbeng

Sao mọi người không thấy dùng thử mấy rom MIUI nhỉ? Chạy rất mượt,hỗ trợ nhiều giao diện, pin lâu hơn cả Rom ship Winmo...

Vô lý. Android chạy trên thẻ trên nền WM, tức là 1 ứng dụng chạy trên WM thì pin lâu gần bằng WM đã là phúc lắm rồi lại còn đòi hơn cả WM.

Anbis

Tình hình là khi em update Market lên xong, thì Market die luôn, chỉ còn applanet là vẫn chạy ngon :-?
Dạo này có bác nào bị giống em ko ?

bakery89

Vô lý. Android chạy trên thẻ trên nền WM, tức là 1 ứng dụng chạy trên WM thì pin lâu gần bằng WM đã là phúc lắm rồi lại còn đòi hơn cả WM.

vô lý gì hả bác,chạy trên nền WM nhưng khi chạy Android thì nó ngủm củ tỏi rùi,đâu có ảnh hưởng tới android nữa chứ,giống như 2 hdh khác nhau và độc lập nhau thôi,hdh nào quản lý pin tốt hơn thì pin trâu hơn,điều đó hòan toàn hợp lý mà ^____^

ngphuongqt

vô lý gì hả bác,chạy trên nền WM nhưng khi chạy Android thì nó ngủm củ tỏi rùi,đâu có ảnh hưởng tới android nữa chứ,giống như 2 hdh khác nhau và độc lập nhau thôi,hdh nào quản lý pin tốt hơn thì pin trâu hơn,điều đó hòan toàn hợp lý mà ^____^

Mình cho là bác lungtungbeng không nói tung tung đâu :D Đồng ý với bác!

MÌnh nghĩ là Android hiện nay vẫn như là 1 ứng dụng chạy trên WM. Mỗi khi reset boot về android thì nó lại chạy file Haret.exe - tức là ứng dụng trên WM, nên không thể nói Adnroid chạy độc lập với WM mà phải phụ thuộc vào WM. WM chỉ "ngủ" thôi, chứ không "ngủm" :D

dungphp

Mình cho là bác lungtungbeng không nói tung tung đâu :D Đồng ý với bác!

MÌnh nghĩ là Android hiện nay vẫn như là 1 ứng dụng chạy trên WM. Mỗi khi reset boot về android thì nó lại chạy file Haret.exe - tức là ứng dụng trên WM, nên không thể nói Adnroid chạy độc lập với WM mà phải phụ thuộc vào WM. WM chỉ "ngủ" thôi, chứ không "ngủm" :D

Theo mình thì chính xác nó thế này: Khi WM khởi động thì sẽ nạp vào bộ nhớ 1 số ứng dụng, ... khi chạy CLRCAD.exe thì nó sẽ clear số ram sử dụng này (nhưng không hết được hoàn toàn, nếu để khởi động xong WM mới chạy CLRCAD.exe thì số không hoàn toàn này càng lớn). Số ram sử dụng không Clear hoàn toàn sẽ ảnh hưởng thực tế đến nguồn của pin (tuỳ nhiều hay ít do cách khởi động sang Android). Vậy nếu khởi động sang Android có cách thì sẽ không tốn hơn WM là mấy (gần như tương đương). Theo Hastarin (chuyên gia kernel XDA) thì nên đặt chế độ tự động chạy sang Android tầm <3 giây !

dat_knight

Mình cũng không rõ cơ chế nó là như thế nào nhưng mà mình đã dùng thử và so sánh với rom gốc của máy rồi < tất nhiên là ko bì được với rom cook> thấy lâu hơn khoảng 10%.Mình dùng bản Jaws-MIUI-1112, base on MIUI 1112 với giao diện này
Nhìn rất nam tính ^^. Pin 100% thì mình dùng được từ 7h sáng đến 6h chiều thì còn 10% với 30 messenger + 10 phút đàm thoại + 2 tiếng 3G đọc báo liên tục + 1 tiếng NFS Shift + 1 tiếng nghe nhạc + Vô số lần xem giờ và lịch học. Ngày trước mình dùng Winmo Stock rom thấy hết nhanh hơn nếu dùng như trên.Nếu để Standby thì 1.5h/1%.Bản này có ưu điểm là giao diện có thể dễ dàng thay đổi với Theme manager, có khá nhiều dao diện trên trang MIUI-DEV.COM.Các giao diện đều rất đẹp và mượt mà! Đặc biệtt có giao diện giả iphone giống đến 99%. Nếu ai chưa thử thì theo mình nên thử cho biêt.

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

Mình cũng không rõ cơ chế nó là như thế nào nhưng mà mình đã dùng thử và so sánh với rom gốc của máy rồi < tất nhiên là ko bì được với rom cook> thấy lâu hơn khoảng 10%.Mình dùng bản Jaws-MIUI-1112, base on MIUI 1112 với giao diện này
Nhìn rất nam tính ^^. Pin 100% thì mình dùng được từ 7h sáng đến 6h chiều thì còn 10% với 30 messenger + 10 phút đàm thoại + 2 tiếng 3G đọc báo liên tục + 1 tiếng NFS Shift + 1 tiếng nghe nhạc + Vô số lần xem giờ và lịch học. Ngày trước mình dùng Winmo Stock rom thấy hết nhanh hơn nếu dùng như trên.Nếu để Standby thì 1.5h/1%.Bản này có ưu điểm là giao diện có thể dễ dàng thay đổi với Theme manager, có khá nhiều dao diện trên trang MIUI-DEV.COM.Các giao diện đều rất đẹp và mượt mà! Đặc biệtt có giao diện giả iphone giống đến 99%. Nếu ai chưa thử thì theo mình nên thử cho biêt.

đẹp nhỉ,mình cũng phải thử mới đc,àh mà bác cho mình hỏi,lúc text sms,nếu mún chỉnh sửa 1 chỗ nào đó thì bác phải nhấn tới khi nào đúng mới thôi,hay nó hiện hiệu ứng kính lúp thế,mình thấy bản rom desire HD2 có cái hiệu ứng đó rất hay,dùgn cho máy k có bi là chuẩn lun,mà bản đó dùng hao ram quá,k chịu nổi,h đang tìm bản rom khác có tính năng tương tự mà chưa thấy

bakery89

có ai biết cách đổi icon pin thành icon hiển thị phần trăm pin giống bản core 0.7 k
mình dùng bản MDJ_Revolution_HD_v._1.2_MDJ_S7.7HD thử đủ cách mà k đổi đc

nokin

Bản MDJ 4.4 này thay cái file framework bữa em đưa là thành icon pin có % âm bên trong luôn đó bác Bà Kê Rỳ !

bakery89

Bản MDJ 4.4 này thay cái file framework bữa em đưa là thành icon pin có % âm bên trong luôn đó bác Bà Kê Rỳ !

ủa thay làm sao thế bác,bữa e thử với bản 1.2 bị treo máy lun,bản 4.5 k biết có bị giống vậy k nhỉ

bakery89

dạo này nhiều game hd mới ra quá,toàn hàng khủng,bác nào biết bản rom nào ngon mà chiến đc hết mấy game đó k,như spidermen,spinter cell,brother in arm,dungeon defenders gì gì đó,thấy có 1 bác khoe bản rom Android Core Droid HD V0.3 chơi đc game Brother In Arm,mình chưa test,bữa h cài rom liên tục đuối quá ùi,h ngồi mát đợi bát vàg thôi ^_____^

tintin09

Bạn nên sắm Desier HD sẽ chơi được hầu hết các game khủng mà ko mất t.gian up rom vẫn có "bát vàng" để chén đấy! Have fun

goldeneagle

dạo này nhiều game hd mới ra quá,toàn hàng khủng,bác nào biết bản rom nào ngon mà chiến đc hết mấy game đó k,như spidermen,spinter cell,brother in arm,dungeon defenders gì gì đó,thấy có 1 bác khoe bản rom Android Core Droid HD V0.3 chơi đc game Brother In Arm,mình chưa test,bữa h cài rom liên tục đuối quá ùi,h ngồi mát đợi bát vàg thôi ^_____^
cái ong nài tui kêu cài cái bản mccn của tui chiến dc mà ^^
chỉ trừ brother in arm thoai :D
còn ông tintin ông giàu thì mua chứ tui thấy hd2 là ôn roài chẳng cần chi bỏ thêm gần chục triu ra vớt thêm e đấy

bakery89

cái ong nài tui kêu cài cái bản mccn của tui chiến dc mà ^^
chỉ trừ brother in arm thoai :D
còn ông tintin ông giàu thì mua chứ tui thấy hd2 là ôn roài chẳng cần chi bỏ thêm gần chục triu ra vớt thêm e đấy

thì t nói rom kia chơi đc brother in arm thui chứ có nói rom t với ông đang xài k chơi game HD đâu ^__^,mí hôm nay chơi defneder dungeon sướng thật,chẳng nóng máy mấy,k biết có khi nào nó bùm phát k nhỉ

clarkht

rom nào chơi dugdef ko giật thế bác? e chơi đoạn nhiều quái vẫn bị giật