• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

bakery89

e vừa làm thử,thấy backup mỗi App thui,xóa hết các backup cũ rồi,qua rom này restore lại,nó vẫn bắt cài từng cái mới điên chứ,mà nhớ ra 1 điều là trc backup thường đc hỏi back up app hay app+data,h k thấy nó hỏi luôn,k biết sao nữa

gunnroseclose

e vừa làm thử,thấy backup mỗi App thui,xóa hết các backup cũ rồi,qua rom này restore lại,nó vẫn bắt cài từng cái mới điên chứ,mà nhớ ra 1 điều là trc backup thường đc hỏi back up app hay app+data,h k thấy nó hỏi luôn,k biết sao nữa

bác xóa cái my backup pro đi, down bản trên applanet xem sao. Khi cài xong thì nó sẽ tự dùng cái backup của bản bác đã xóa.
Trước em down my backup pro bên tinhte cũng bị lỗi cứ dùng khi đang backup là nó bị văng ra ngoài, sau xóa đi cài bản down trên applanet thì ngon ngay

namhai51

mình đang dùng bản Androi Core Droid V0.6, nhưng bị lôi font tiếng việt khi xem web và cả trong danh bạ (tên có dấu), các bạn giúp mình với

JohnnyBui

mình đang dùng bản Androi Core Droid V0.6, nhưng bị lôi font tiếng việt khi xem web và cả trong danh bạ (tên có dấu), các bạn giúp mình với

ac sao bạn ko chạy luôn 4.3 Desire HD nhỉ còn xài bản V 06 xưa lơ xưa lắc làm gi. Muốn fix cái đó bạn làm theo như bài 1 trang 1 ý.

Download cái này về xong dùng root explorer chép vào
\system\fonts.

http://www.mediafire.com/?mi19rbvumlxjaz5

bakery89

bác xóa cái my backup pro đi, down bản trên applanet xem sao. Khi cài xong thì nó sẽ tự dùng cái backup của bản bác đã xóa.
Trước em down my backup pro bên tinhte cũng bị lỗi cứ dùng khi đang backup là nó bị văng ra ngoài, sau xóa đi cài bản down trên applanet thì ngon ngay

mặc dù rất thích bản bác giới thiệu,do nó làm theo desire HD nên tận dụng đc ưu thế của màn hình to,chứ k phải là phóng to cái màn hình như các rom khác
chụp hình cũng đính kèm định vị,rất hay,có HTC hub,giao diện sense nhiều tùy chọn,nói chung là quá nhiều thứ mới mẻ,nhưng cái khỏan backup làm e nản quá,cài từng cái,mà đã thế ram hao cực kì,nếu cứ để nó chạy mà k kill ram,thì chỉ còn dưới 100mb,chạy vừa giât vừa lag,đang restore mà có người gọi thì giật thôi rồi,k tài nào nghe điện thoại điện,những lúc như thế,cảm ứng củng rất chiếu,bấm vào cả giây sau mới nhận,kiên nhẫn đc 30phút e lại đành quay về bản core 0.7,thôi đành đợi bản gingerbread cho e nó thui ^____^

clarkht

mặc dù rất thích bản bác giới thiệu,do nó làm theo desire HD nên tận dụng đc ưu thế của màn hình to,chứ k phải là phóng to cái màn hình như các rom khác
chụp hình cũng đính kèm định vị,rất hay,có HTC hub,giao diện sense nhiều tùy chọn,nói chung là quá nhiều thứ mới mẻ,nhưng cái khỏan backup làm e nản quá,cài từng cái,mà đã thế ram hao cực kì,nếu cứ để nó chạy mà k kill ram,thì chỉ còn dưới 100mb,chạy vừa giât vừa lag,đang restore mà có người gọi thì giật thôi rồi,k tài nào nghe điện thoại điện,những lúc như thế,cảm ứng củng rất chiếu,bấm vào cả giây sau mới nhận,kiên nhẫn đc 30phút e lại đành quay về bản core 0.7,thôi đành đợi bản gingerbread cho e nó thui ^____^

chuẩn quá, mình cũng bị vậy, vừa test xong ( chưa thay kernel, còn thay ko bít ntn chưa thử )

bakery89

chuẩn quá, mình cũng bị vậy, vừa test xong ( chưa thay kernel, còn thay ko bít ntn chưa thử )

thế là k phải chỉ có mình e bị àh,cứ tưởng máy xuống cấp rùi chứ,bác dùng bản fix all đúng k,e down bản đó về rùi cứ thế xài,chẳng fix thêm gì nữa

clarkht

thế là k phải chỉ có mình e bị àh,cứ tưởng máy xuống cấp rùi chứ,bác dùng bản fix all đúng k,e down bản đó về rùi cứ thế xài,chẳng fix thêm gì nữa

uh mình chơi bản đó,h quay lại dùng MCCM SE V3.4 FroyoStone Sense thấy ổn nhất

bakery89

àh,bản này build theo desire HD đó,mình thấy h nên cài bản build theo desire HD sẽ hỗ trợ tốt cho màn hình bự hơn,các bản rom cũ chỉ là phóng to màn hình thôi,vì màn hình to hơn,thì chữ cũng to hơn,icon cũng to hơn,k phát huy đc hết cái màn hình to
còn bản build theo desire HD thì icon to,nhưng chữ thì vừa phải nên hiển thị nhiều cái hơn,nói chung nhiều cái hay hơn ^_____^

babybdu

cài đi rồi cho a e ý kiến nha bạn

Đang chạy nè. Màn hình khởi động rất ấn tượng. còn lỗi chưa thấy, mình đang test :p
Còn nữa boot rất nhanh...
Ai down về test wifi thử đi. Mình ko có wifi :(

matmeo410

Các bản MDJ HD 4.0>4.4 cảm ứng lỳ lợm chậm thì thôi rồi các bác nên thay bằng Kernel r8.5 của hastasin chạy mượt hẳn wifi 3g bắt nhạy đang ôn thi thi xong sẽ report tiếp cho anh em nghiên cứu ;;)

clarkht

Đang chạy nè. Màn hình khởi động rất ấn tượng. còn lỗi chưa thấy, mình đang test :p
Còn nữa boot rất nhanh...
Ai down về test wifi thử đi. Mình ko có wifi :(

test wifi=cách bạn dùng hd2 phát wifi ấy

vinhhuynh1

Cám ơn bạn rất nhiều. Mình đang chay bản Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic . ROM 3.14. CO8.V63 WWE + RADIO 2.14.50.04 rất chuẩn. Nhưng hao pin quá, không dùng đủ cho 1 ngày. Tiện đây cho mình hỏi mình có cần thay Kernel gì nữa không bạn.

smile

Chủ thớt cho mình hỏi:
Mình dùng Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic . ROM 3.14. CO8.V63 WWE + RADIO 2.14.50.04 thấy mọi thứ OK, tuy nhiên mở APN trong phần Network n Wireless setting chẳng thấy gì nhỉ? Thêm nữa mở Angrybird toàn bị Force close.
Làm sao để khắc phục đây?
Thanks bạn!