• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

n3vvm3mb3r

CABbackup
ứng dụng nhỏ giúp tạo ra file cài đặt "cab" từ những soft đã cài vào máy.
mình chỉ dùng những soft dạng Portable nên không hiển thị gì ở ảnh trên.

Mình copy vào máy rồi nhưng không Backup được,ko có gì trong lít sao mà BK?Bạn có thể hướng dẫn mình 1 tí không?thanks nha

chào các anh . có anh nào có phần mềm đọc dc tiếng trung và nhắn tin dc bằng tiếng trung không cho em với ." em đã tìm rồi nhưng có bài thì linh dis rồi bài tải dc thì em lại chưa đủ số bài để dow. cảm ơn các anh trước nha
Nếu bạn cần soạn thảo thì cài font tiếng Trung kèm theo bộ gõ CE Star, còn muốn nhắn tin mà hiển thị font tiếng Trung thì up rom tiếng Trung mới được bạn ơi!

HaChau

Super V.I.P
chào các anh . có anh nào có phần mềm đọc dc tiếng trung và nhắn tin dc bằng tiếng trung không cho em với ." em đã tìm rồi nhưng có bài thì linh dis rồi bài tải dc thì em lại chưa đủ số bài để dow. cảm ơn các anh trước nha
Bạn tham khảo CHUYÊN ĐỀ: CÁC TIỆN ÍCH TIẾNG TRUNG TRÊN PPC ‎ và post bài bên topic đó nhé.
Phần mềm hỗ trợ tiếng Trung ở cấp hệ thống + bàn phím tiếng Trung với các kiểu gõ phong phú là CE Star, được mọi người đánh giá rất cao đấy.
Link nào die rồi thì báo và chỉ đến bài viết có chứa link đó, đừng ghi chung chung như thế.

Thân!

o2mobile

Em cài GroupSMS các bản đã download trong diễn đàn như bản 1.4.1, khi cài lên cho con Mini của em thì nó báo" Groupsms is not a valid PPC application" vậy là sao vậy nhỉ, mặc dù bản của bác Ha Chau up lên có bảo dùng được cho PPC mà. bác nào chỉ giúp em với. Thanks

vntrueloves

Em cài SPb pocket plus trên máy X500, (đã cài Mobile shell), không biết có phải xung đột gì không mà lúc softreset xong, lên màn hình today là treo luôn, không thể làm gì được nữa. Vậy em phải gỡ ra thế nào. Em vào add/remove program trong chương trình sync thì cũng Not responding luôn. Cài trên Atom life thì bình thường, các bác ah. Em đã soft reset nhiều lần nhưng vẫn vậy. Ngại HR quá, các bác có cách nào giúp ko ạ.

anhbang96

giup mình cài ứng dụng thông thường

mình là lính mới,chưa hiểu nhiều về PPC,các bạn chỉ giúp mình cài những ứng dụng thông thường nhé,như:chặn cuộc gọi,từ điển,font....thanks.

HaChau

Super V.I.P
Em cài GroupSMS các bản đã download trong diễn đàn như bản 1.4.1, khi cài lên cho con Mini của em thì nó báo" Groupsms is not a valid PPC application" vậy là sao vậy nhỉ, mặc dù bản của bác Ha Chau up lên có bảo dùng được cho PPC mà. bác nào chỉ giúp em với. Thanks
Nguyên tắc chung với các file EXE không chạy được trên PPC: Đó là file EXE cần phải chạy trên máy desktop, sẽ cài đặt vào PPC thông qua ActiveSync hoặc file EXE đó bị lỗi (do download, do virus phá, ...)
Em cài SPb pocket plus trên máy X500, (đã cài Mobile shell), không biết có phải xung đột gì không mà lúc softreset xong, lên màn hình today là treo luôn, không thể làm gì được nữa. Vậy em phải gỡ ra thế nào. Em vào add/remove program trong chương trình sync thì cũng Not responding luôn. Cài trên Atom life thì bình thường, các bác ah. Em đã soft reset nhiều lần nhưng vẫn vậy. Ngại HR quá, các bác có cách nào giúp ko ạ.
Spb Pocket Plus có tính năng Safe Mode. Trong vòng 3 phút (đối với Pocket Plus 4, với phiên bản 3 trở xuống nếu nhớ không nhầm là 2 phút) mà không thể khởi động bình thường thì tính năng này sẽ được kích hoạt. Bạn SR lại đợi cho nó hiện thông báo nhắc thì bấm nút joytick giữa nhé. Sau khi vào máy ở chế độ Safe Mode thì gỡ cài chưong trình bị lỗi đi.
mình là lính mới,chưa hiểu nhiều về PPC,các bạn chỉ giúp mình cài những ứng dụng thông thường nhé,như:chặn cuộc gọi,từ điển,font....thanks.
Bạn mới vào thì đọc topic NHỮNG VẤN ĐỀ CƠ BẢN KHI MỚI DÙNG PPC
Thảo luận về dòng máy của mình ở đây
nhé.

Huycl2507

Các bạn cho hỏi phầm mềm báo thức , lock màn hình nào ổn định dùng cho dòng Magician = O2 mini cho mình xin cái link cái nha

Thank nhiều:D

ancola66

Super V.I.P
Trước tiên dù cài phần mềm gì và như thế nào bạn phải làm công việc này trước tiên là cái Active Sync để có thể giao tiếp PPC với máy tính vì nhiều phần mềm cài đặt bằng file *.exe nên không thể chép vào thẻ nhớ để cài được.
* Những phần mềm *.exe thì bạn kết nối PPC với máy tính và cài đặt trên PC. Sau một hai bước đầu thì phần mềm đó sẽ xuất hiện trên PPC và sẽ hỏi bạn cài phần mềm đó vào đâu (Main hay Storage card). sau đó thì các bước cài đặt cũng na ná như mình cài phần mềm trên PC vậy.
* Những phần mềm *.CAB thì bạn có thể copy thẳng vào thẻ nhớ và cài đặt bình thường.
* Những phần mềm mà bạn cảm thấy liên quan đến hệ thống như kiểu Thay đổi giao diện (WA, WAD...) DialPad...thì bạn nên cài vào Main để phần mềm hoạt động tốt ,Còn những phần mềm không liên quan đến hệ thống và ít dùng như kiểu File exflore, Photoview.... thì bạn cài trên thẻ cho đỡ tốn bộ nhớ trong.
* Và một điều quan trọng để PPC của bạn chạy tốt là bạn phải vọc nhiều:)). Và khi thấy phần mềm đó không thực sự cần thiết thì không cài . Những phần mềm có chức năng na ná nhau thì bạn lựa chọn một phần mềm ưng ý và hữu dụng nhất để cài, tránh tình trạng các soft đó xung nhau.

Mình định tìm link của Active Sync cho bạn nhưng diễn đàn mới thay đổi nội dung nên chả biết nó ở đâu nữa:((. Bạn tìm lấy vậy nhé:))

haihvn

Cái đó còn tuỳ, một số của hệ thống có thể ẩn đi thì bạn sang box Hack reg bên Thảo luận về PPC nhé.
Một số ứng dụng thì phải vào Option của nó, bỏ chọn show tray... đi mới được.
Cái đó phụ thuộc vào phần mềm, không đoán vo được.

Lướt được mà, thậm chí có thể tự thêm một số ứng dụng khác ngoài 10 ứng dụng quy định sẵn, nhưng thử trên Exec thấy hơi bất tiện, có thể do mình không quen.
Mặc định sau khi cài nó đã bật. Nếu vô tình bị tắt thì bạn vào Option của nó (Settings>System>Spb Pocket Plus) mà bật lên nhé.

Thân!
Kể ra nên có hướng dẫn cụ thể cho anh em thì hay hơn. Tôi cũng set nhưng không được như quảng cáo. Chẳng có gì khác so với trước, không...vuốt được. Hehe, chán quá!

kmkz

Bác chỉ có thể vuốt được nếu như các ứng dụng của bác nằm trong list đã được define bởi SPB P.P 4.0, và danh sách trong list nó dài hơn 1 trang, lúc đó bác miết ngón tay lên xuống sẽ thấy nó chạy, nhưng mà trông chán lắm

cinim

phân mêm nghe nhac pocket 5.0 bi lôi rôi phai o các bác?

Mình nghe 1 số bác bảo Pocket music 5.0 nghe lúc to lúc nhỏ nhưng mình đang dùng trên eten M700 wm6 thì vẫn dùng tốt bạn ạ, chưa bị tình trạng như trên bao giờ.Mà ý của bác là lỗi về cái gì thế ạ?bác nói rõ hơn chút nhé:D

Microlab071966

Mình thấy Pocket Music 5.0 hỗ trợ tốt cho WM6.0 chạy rất nuột không bị giật như các phiên bản trước,chỉ có điều mình ko biết chỉnh thế nào để nó chơi hết list đã chọn mà nó chỉ chạy đc 1 bài rồi dùng lại,có ai bị như mình ko và có chỉnh để nó chạy liên tục đc ko?Hướng dẫn cho mình với.

DOP

Mình thấy Pocket Music 5.0 hỗ trợ tốt cho WM6.0 chạy rất nuột không bị giật như các phiên bản trước,chỉ có điều mình ko biết chỉnh thế nào để nó chơi hết list đã chọn mà nó chỉ chạy đc 1 bài rồi dùng lại,có ai bị như mình ko và có chỉnh để nó chạy liên tục đc ko?Hướng dẫn cho mình với.

Bạn thử xem trong option có chọn chế độ repeat là all hay là track. Trường hợp của bạn dường như là repeat track :) Chỉnh lại xem nhé
Chúc vui

dinhthoduc

phần pocketmusic máy mình nó báo lỗi " This illegally licensed version of pocketmusic causes error. the program will be closed. please visit....." khi nhấn vào oke thì máy ngừng hát

o2mobile

Nguyên tắc chung với các file EXE không chạy được trên PPC: Đó là file EXE cần phải chạy trên máy desktop, sẽ cài đặt vào PPC thông qua ActiveSync hoặc file EXE đó bị lỗi (do download, do virus phá, ...)

Em nghĩ là không phải như vậy. vì em đã dùng bản GroupSMS v1.4.1 là file .CAB, sau khi cài lên rồi mới chạy file Groupsms.exe nhưng mà máy báo" Groupsms is a not valid ....". Chả nhẽ lại do virus vì em cài cả bản 1.4.1, và bản 2.02 đều báo như vậy, bác test lại giùm em cái. Em dùng WM2003se . Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.