• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

takaru

Bác Quang ơi bản này có nỗi hay sao ý
em nghe thấy lúc to lúc nhỏ .bác kiểm tra lại xem sao
bạn xem lại đi . mình dùng vẫn ok mà

Pocket Penguin v1.0
xin hỏi Tmap : phần mềm này có cần kkk ko ?

Last edited by a moderator:

Tmap

Super V.I.P
Pocket Penguin v1.0
xin hỏi Tmap : phần mềm này có cần kkk ko ?

Không cần đâu bạn, phần mềm đã CR chỉ việc cài và sử dụng thôi, còn cái bảng "Trial life 48 hour" bạn cứ kệ nó, nó không đếm ngược được đâu.

takaru

các bác cho e hỏi có phần mềm update kết quả các giải bóng đá trên thế giới trên PPC mỗi khi kết nối PPC với PC kô ? cho e hỏi thêm câu nữa : NetCF là gì ? nhiều phần mềm yêu cầu phải cài cái đấy . e dùng WM2003SE , là dân mới vào nên không biết . thanks

Ryuroden

các bác cho e hỏi có phần mềm update kết quả các giải bóng đá trên thế giới trên PPC mỗi khi kết nối PPC với PC kô ? cho e hỏi thêm câu nữa : NetCF là gì ? nhiều phần mềm yêu cầu phải cài cái đấy . e dùng WM2003SE , là dân mới vào nên không biết . thanks
Dùng TeamStats đi bạn, phần mềm khá hay nhg nó ko tự động cập nhật đâu bạn nhé.

HaChau

Super V.I.P
1. Bạn tham khảo topic chuyên về thể thao, bóng đá nhé:
- CÁC PHẦN MỀM CẬP NHẬP THÔNG TIN CÁC MÔN THỂ THAO QUA NET
- VIMSoft All Soccer - PHẦN MỀM THÔNG TIN BÓNG ĐÁ

2. Về NetCF
NetCF như bạn nói là viết tắt tiếng Anh của cụm thẻ Dotnet Compact Framework hay
.NET Compact Framework.
Bạn có thể tham khảo các link sau để hiểu rõ thế nào là
.NET Framework:
- http://peacesoft.net/?portal=news&page=news&news_id=61
- http://dotnet.chungta.com/Desktop.aspx/Threads/CanBan-dotNET-Framework/Can_ban_veNET/
.NET Compact Framework chính là .NET framework được thiết kế thu gọn cho phù hợp với thiết bị di động (Windows Mobile).

takaru

1. Bạn tham khảo topic chuyên về thể thao, bóng đá nhé:
- CÁC PHẦN MỀM CẬP NHẬP THÔNG TIN CÁC MÔN THỂ THAO QUA NET
- VIMSoft All Soccer - PHẦN MỀM THÔNG TIN BÓNG ĐÁ

2. Về NetCF
NetCF như bạn nói là viết tắt tiếng Anh của cụm thẻ Dotnet Compact Framework hay
.NET Compact Framework.
Bạn có thể tham khảo các link sau để hiểu rõ thế nào là
.NET Framework:
- http://peacesoft.net/?portal=news&page=news&news_id=61
- http://dotnet.chungta.com/Desktop.aspx/Threads/CanBan-dotNET-Framework/Can_ban_veNET/
.NET Compact Framework chính là .NET framework được thiết kế thu gọn cho phù hợp với thiết bị di động (Windows Mobile).
hichic, sau 1 hồi đọc , tui chẳng hiểu gì cả . tui muốn hỏi HÀ CHÂU là WM2003SE có cài được NetCF không ? cài bằng phần mềm gì ? cài như thế nào ? tui không phải là dân tin học . làm phiên HÀ CHÂU vậy :|

giongdai

HaChau chỉ dùm: tại sao cài Vietlip 1.2 phải cài NETCF 2.0? MÀ cài cho PPC hay PC? Thank!!!

HaChau

Super V.I.P
hichic, sau 1 hồi đọc , tui chẳng hiểu gì cả . tui muốn hỏi HÀ CHÂU là WM2003SE có cài được NetCF không ? cài bằng phần mềm gì ? cài như thế nào ? tui không phải là dân tin học . làm phiên HÀ CHÂU vậy :|
Anh Tanlinhub đã giới thiệu ở đây bản CAB rồi nhưng link die mất, bạn download trực tiếp bản cài đặt từ Microsoft nhé. Bộ này đủ cả cho WM2003SE nữa đó.
HaChau chỉ dùm: tại sao cài Vietlip 1.2 phải cài NETCF 2.0? MÀ cài cho PPC hay PC? Thank!!!
Vì VietLIP 1.2 được viết và biên dịch trên nền .NET CF 2.0 nên bạn cần có phải cài đặt .NET CF 2.0 mới có thể sử dụng được.

takaru

Anh Tanlinhub đã giới thiệu ở đây bản CAB rồi nhưng link die mất, bạn download trực tiếp bản cài đặt từ Microsoft nhé. Bộ này đủ cả cho WM2003SE nữa đó.

Vì VietLIP 1.2 được viết và biên dịch trên nền .NET CF 2.0 nên bạn cần có phải cài đặt .NET CF 2.0 mới có thể sử dụng được.
cài vào bộ nhớ máy hay trên thẻ nhớ vậy bạn . mình muốn cài trên thẻ nhớ có được không ?

giongdai

Xin chỉ dẩn nữa: mình đã cài vietlip 1.1 theo các bước :

Bước 1:
Chép 3 file Cab sau trong thư mục MF VietLip WM5 full version 1.1 vào thẻ nhớ:
+SymViet FONT TAHOMA VIETNAMESE.cab
+NETCFv2.wm.armv4i.cab
+ MF-VietLip QVGA.CAB (Nếu máy có màn hình VGA thì thay file này bằng file MF-VietLip VGA.CAB)
Bước 2:
+Cài font tiếng Việt : “SymViet FONT TAHOMA VIETNAMESE.cab” sau khi cài xong nếu máy đòi khởi động lại thì đừng nhấn OK (“Да”) mà chọn Cancel (“Нет”)
+Cài tiếp “ NETCFv2.wm.armv4i.cab” khi cài xong cái này thì khởi động lại máy.
+ Cài MF-VietLip QVGA.CAB khi cài xong cái này thì khởi động lại máy.
Bước 3:
+ Cài xong vào mục Start>Programs nhấn vào biểu tượng MF VietLip để mở MF VietLip :

+ Nhấn vào chữ Việt Nam trên màn hình

+ Chọn Dòng máy ( Nếu là máy Qtek 9100 thì chọn O2 Mini S(Wizard) , còn Eten M600, hay Himalaya thì chọn mục các loại khác) Máy sẽ cài đặt, sau đó có một dialog hiện ra, nhấn tiếp OK, ngồi đợi một chút sau khi cài xong tất cả nhấn : “Khởi động lại máy”

Bây giờ mình đã có vietlip 1.2, nên mình chỉ remove MF-VietLip QVGA ( của bản 1.1) , khởi đông lại, cài MF-VietLip QVGA WM5 1.2.CAB vào bộ nhớ máy, khởi động lại là tự nhiên có tiếng việt luôn, nhưng khi mở file MF-VietLip QVGA.exe thì nó hiện lên thông báo bằng tiếng việt : "tập tin MF-VietLip QVGA.exe không thể mở, hoặc nó chưa được kí chứng nhận hoặc không thể tìm thấycác thành phần của nó.BẠn phải cài đặt hoặc phục hồi lại tập tin này".
Mình đã remove lại rùi cài lại vẩn bị vậy.
Vui lòng chỉ dùm em.Thank!!!

Garbi

Xin lỗi, cho mình hỏi.
Mình hiện đang xài 1 máy O2 Mini, hôm bữa không biết táy máy sao, mà giờ vào trong folder của Window Media Player thì thấy mất luôn cái file .exe rồi
Giờ có ai biết cách để cài lại không vậy.
Làm ơn chỉ mình với, cám ơn

Xin chỉ dẩn nữa: mình đã cài vietlip 1.1 theo các bước :

Bước 1:
Chép 3 file Cab sau trong thư mục MF VietLip WM5 full version 1.1 vào thẻ nhớ:
+SymViet FONT TAHOMA VIETNAMESE.cab
+NETCFv2.wm.armv4i.cab
+ MF-VietLip QVGA.CAB (Nếu máy có màn hình VGA thì thay file này bằng file MF-VietLip VGA.CAB)
Bước 2:
+Cài font tiếng Việt : “SymViet FONT TAHOMA VIETNAMESE.cab” sau khi cài xong nếu máy đòi khởi động lại thì đừng nhấn OK (“Да”) mà chọn Cancel (“Нет”)
+Cài tiếp “ NETCFv2.wm.armv4i.cab” khi cài xong cái này thì khởi động lại máy.
+ Cài MF-VietLip QVGA.CAB khi cài xong cái này thì khởi động lại máy.
Bước 3:
+ Cài xong vào mục Start>Programs nhấn vào biểu tượng MF VietLip để mở MF VietLip :

+ Nhấn vào chữ Việt Nam trên màn hình

+ Chọn Dòng máy ( Nếu là máy Qtek 9100 thì chọn O2 Mini S(Wizard) , còn Eten M600, hay Himalaya thì chọn mục các loại khác) Máy sẽ cài đặt, sau đó có một dialog hiện ra, nhấn tiếp OK, ngồi đợi một chút sau khi cài xong tất cả nhấn : “Khởi động lại máy”

Bây giờ mình đã có vietlip 1.2, nên mình chỉ remove MF-VietLip QVGA ( của bản 1.1) , khởi đông lại, cài MF-VietLip QVGA WM5 1.2.CAB vào bộ nhớ máy, khởi động lại là tự nhiên có tiếng việt luôn, nhưng khi mở file MF-VietLip QVGA.exe thì nó hiện lên thông báo bằng tiếng việt : "tập tin MF-VietLip QVGA.exe không thể mở, hoặc nó chưa được kí chứng nhận hoặc không thể tìm thấycác thành phần của nó.BẠn phải cài đặt hoặc phục hồi lại tập tin này".
Mình đã remove lại rùi cài lại vẩn bị vậy.
Vui lòng chỉ dùm em.Thank!!!
Theo link dưới đây nhé bạn, lạc đề rồi đó : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1709

lamminhhien

WMP không có hình khi online

Không hiểu sao khi vào Internet xem các chương trình TV thì WMP chỉ có tiếng mà không có hình. Nhờ các bác chỉ giáo

Tuan1412

Không hiểu sao khi vào Internet xem các chương trình TV thì WMP chỉ có tiếng mà không có hình. Nhờ các bác chỉ giáo

Cái này đơn giản là đường truyền chỗ bác dùng kém quá,sao có hình đc.=)).Bác thử qua chỗ nào wifi thật khoẻ đường truyền tốt xem có còn o có hình nữa o
Chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.