• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

sonhue

Em là newbie, có hai câu hỏi hơi gà về O2 Atom, mong bà kon giải đáp giúp em :">
1. Em không làm sao kết nối được wifi ở những quán cafe có wifi. Em đã cài Commanger lên roài nhưng không thể nào turn on wifi lên được. Lúc mới mua máy về thì bật lên được nhưng sau khi em hard reset thì giờ không thể turn on được nữa.
2. Bác nào attach cho em bản Smart Movie 3.31 với, em là newbie nên không download được trong kho.
Thanks các bác!

bkav3003

Leonard Maltin 2007 Movie Guide v1.2​

Phần mềm cho phép bạn xem một số thông tin về những bộ phim mình yêu thích các đánh giá về bộ phim đó,diễn viên chính...Phần mềm khá đồ sộ bao gồm thông tin của trên 21700 bộ phim.

Hình mô tả:

Link tải phần mềm

Khóa cho WM3

Khóa cho WM5

Chú ý:
Tải phần mềm về,cài đặt.Sau khi cài đặt xong ,thay thế file Movie Giude.exe trên PPC với khóa tương ứng .Rồi vào chạy phần Activation đăng kí với 1 số bất kì.Như vậy bạn đã hoàn thành đăng kí.
link die rồi bạn ơi ,,sữa link em down với

bkav3003

các bạn cho mình hỏi mỗi lần hard reset máy thì mình cài lại hết tất cả phần mềm vậy có cần phải format thẻ nhớ ko các bạn ,,nếu mỗi lần HR mà phải format thẻ thì cái thẻ em nó die mất thanks

ancola66

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi mỗi lần hard reset máy thì mình cài lại hết tất cả phần mềm vậy có cần phải format thẻ nhớ ko các bạn ,,nếu mỗi lần HR mà phải format thẻ thì cái thẻ em nó die mất thanks
.Không cần Format thẻ nhớ đâu bạn .Sau khi HR nếu có phần mềm nào bạn cài trên thẻ thì bạn chỉ việc cài lại là Ok. Các phần mềm sẽ tìm đúng các thư mục đã cài trước kia mà chui vào thôi:D

bkav3003

.Không cần Format thẻ nhớ đâu bạn .Sau khi HR nếu có phần mềm nào bạn cài trên thẻ thì bạn chỉ việc cài lại là Ok. Các phần mềm sẽ tìm đúng các thư mục đã cài trước kia mà chui vào thôi:D

sao mình nghe nhiều người bảo là phải format cho sạch các file rác nằm ẩn,,vạy mà em format cái thẻ cũng 6 lần rồi kiểu này em đi mua thẻ mới thôi,bạn cho mình hỏi luôn là mình cài soft thì để rom và ram còn trống cở bao nhiêu là đủ để cho máy chạy êm,mình thấy ram mình còn 24.55 rom thì con có 22.94 thôi vậy có ổn ko bạn

net CF 2 mình cài lên thẻ nhớ được ko nhỉ,tại cài lên main mất nhiều bộ nhớ wa''''
thanks ban nhiều lắm

lamtacfpt

Nhắn tin sms từ máy tính

Dear các bác,

Em muốn hỏi, 1 PPC đang sync với máy tính thì có phần mềm nào để soạn tin nhắn trên máy tính và gửi sms đi thông qua PPC không, để đỡ phải soạn trên PPC.
Em xin cảm ơn,

ancola66

Super V.I.P
sao mình nghe nhiều người bảo là phải format cho sạch các file rác nằm ẩn,,vạy mà em format cái thẻ cũng 6 lần rồi kiểu này em đi mua thẻ mới thôi,bạn cho mình hỏi luôn là mình cài soft thì để rom và ram còn trống cở bao nhiêu là đủ để cho máy chạy êm,mình thấy ram mình còn 24.55 rom thì con có 22.94 thôi vậy có ổn ko bạn

net CF 2 mình cài lên thẻ nhớ được ko nhỉ,tại cài lên main mất nhiều bộ nhớ wa''''
thanks ban nhiều lắm
Nói chung các phần mềm chạy đều sinh ra các file rác , nhưng thường thì những file rác đó nằm trong main thôi. Ẩn gì thì ẩn soi lên PC cũng ra hết ,có điều là ở trong main thì mình không biết cái nào là rác ,cái nào là vàng:))nên không thể vô tư xóa đựoc mà thường dùng một phần mềm dọn dẹp như kiểu SK Tool v. v. Còn ở trên thẻ thì thấy lạ là xóa vô tư vì không liên quan đến hệ điều hành mà .Cùng lắm chỉ liên quan đến phần mềm ,Sau khi xóa mà thấy phần mềm chạy không ổn thì lại cài lại là ok
* Rom rà Ram còn dư hơn 20M là chạy tít rồi. Những phần mềm nếu không liên quan trực tiếp đến hệ thống thì mình nên cài vào Main ( Kiểu như WA, WAD, Bàn phím,Diallpad vv) Còn những phần mềm ít dùng kiểu như ( Từ điển ,Bản đồ, Các phần mềm Media, Trình duyệt file vv ) Thì cài lên thẻ nhớ. Nói chung các phần mềm đều khuyến cáo cài vào Main:))Nhưng như thế lấy đâu ra Rom mà cài:((. Thế nên trong khi sử dụng bạn thấy cái gì cài trên thẻ chạy tốt thì nên cài trên thẻ và còn một điều nữa là tốc độ truy cập của thẻ nếu thẻ tốt ,tốc độ cao thì cài trên thẻ vô tư.

djtrungkien

Em là newbie, có hai câu hỏi hơi gà về O2 Atom, mong bà kon giải đáp giúp em :">
1. Em không làm sao kết nối được wifi ở những quán cafe có wifi. Em đã cài Commanger lên roài nhưng không thể nào turn on wifi lên được. Lúc mới mua máy về thì bật lên được nhưng sau khi em hard reset thì giờ không thể turn on được nữa.
2. Bác nào attach cho em bản Smart Movie 3.31 với, em là newbie nên không download được trong kho.
Thanks các bác!

1.bạn vào comm manager>settings>wireless lan>chọt vào turn on wlan>ok>mở wifi là được mà
2.cố gắng viết đủ 10 bài là có quyền dowload trong kho thoải mái mà bạn=D>=D>

sonhue

Rùi, iem đã fix được cái vụ connect wifi rùi, chạy self dianostic nó connect được rùi. Giờ lại có problem khác nữa. Mỗi lần bật qua chức năng camera là máy treo luôn, phải reset lại máy. Chạy self dianostic cũng bị treo luôn. Bà kon chỉ giùm cách fix với.
Thanks a lot ^^

ducboss

Rùi, iem đã fix được cái vụ connect wifi rùi, chạy self dianostic nó connect được rùi. Giờ lại có problem khác nữa. Mỗi lần bật qua chức năng camera là máy treo luôn, phải reset lại máy. Chạy self dianostic cũng bị treo luôn. Bà kon chỉ giùm cách fix với.
Thanks a lot ^^
èng ẹc, sao nhiều lỗi quá vậy, xem lại bản room đi! vì đây toàn là program ngầm định của bản room mà.:-?
Thanks!

asiatech82

Xin giúp với !!!!!!!!!!

E mới lần đầu sử dụng O2 Xda mini va chưa biết cách cài ứng dụng cho máy,chỉ mới cài được giao diện TV,còn những ứng dụng khác down về chép vô thẻ nhớ bỏ vào máy install thi đều bị báo lỗi là ứng dụng kô hợp lệ. Xin mấy anh chỉ giúp với. Đừng chê em noob nha, tội em.Hix!!!

HaChau

Super V.I.P
E mới lần đầu sử dụng O2 Xda mini va chưa biết cách cài ứng dụng cho máy,chỉ mới cài được giao diện TV,còn những ứng dụng khác down về chép vô thẻ nhớ bỏ vào máy install thi đều bị báo lỗi là ứng dụng kô hợp lệ. Xin mấy anh chỉ giúp với. Đừng chê em noob nha, tội em.Hix!!!
Bạn nên lưu ý là file cài đặt (exe) có bản dùng trên Desktop và có bản dùng trên PPC.
Bạn giải nén file download về rồi mở nó trên máy desktop/laptop. Nếu là file cài đặt trên desktop thì nó sẽ thi hành và cho phép cài vào PPC thông qua Active Sync, nếu là file exe trên PPC thì nó sẽ báo lỗi không chạy được, bạn phải copy vào thẻ nhớ để cài đặt từ đó.
Để chuẩn bị đồ nghề thiết yếu cho PPC bạn tham khảo ở đây.
Để tìm hiểu về Active Sync bạn xem ở đây.
Thảo luận về các kết nối trên PPC ở đây.

Thân!

Thangdq

Em mới UP ROM TF 1.1 nhưng chưa cài được .Net CF. Vì nó cứ báo đã cài rồi, chạy các ứng dụng cần .Net hỗ trợ thì không chạy được, các Bro chỉ giúp em với.
Em dùng NEO

seshamy

hix hix bác nào có phần mềm Tomeraider 3 ko? Phần mềm này dùng như từ điền toàn thư, dùng cái này có thể nhét cả trang wikipedia vào pocket của mình. Rất tiện ! Em dùng bản trial thấy tuyệt vời quá. Mỗi tội trial hết rồi. Bác nào có thì pm em với nhé truong.thang@yahoo.com
Thanks các bác trước.

XuanTruong

Super V.I.P
Dear các bác,

Em muốn hỏi, 1 PPC đang sync với máy tính thì có phần mềm nào để soạn tin nhắn trên máy tính và gửi sms đi thông qua PPC không, để đỡ phải soạn trên PPC.
Em xin cảm ơn,
Không có phần mềm đó đâu? Bạn chỉ có thể dùng phần mềm SOTI Pocket Controller-Professional phiên bản mới v6.01 build 1256 để kết nối giữa PC và PPC thông qua sync. khi đó Bạn sẽ điều khiển được PPC từ trên màn hình PC của Bạn! Chúc vui!
Bạn vào ĐÂY tham khảo nhé!

HaChau

Super V.I.P
Em mới UP ROM TF 1.1 nhưng chưa cài được .Net CF. Vì nó cứ báo đã cài rồi, chạy các ứng dụng cần .Net hỗ trợ thì không chạy được, các Bro chỉ giúp em với.
Em dùng NEO
Chào mừng đ.c Thắng gia nhập thế giới PPC :D

Anh e rằng phải dump ROM ra, copy các thư viện DLL của CF.NET 2.0 từ các bản ROM khác chạy ổn định vào thay thế rồi build lại thì mới được. Hồi trước có bản ROM WM6 anh dính kiểu này rồi không khắc phục được do nó liên kết chặt chẽ với HĐH không tài nào replace được, kể cả dùng Resco.

Tuy nhiên, trước khi làm thao tác này thì Thắng thử khởi động ở chế độ Safe Mode hoặc tìm cách nào đó disable các ứng dụng chạy trên nền CF.NET 2.0 không cho nó chạy nữa xem có được không đã nhé.

dcn488

Bác HaChau ơi cho em hỏi tí nhé! Nếu có gì ko phải xin bác bỏ qua cho.
Số là em đang sử dụng chương trình Resco 5.42 có code đàng hoàng nhưng khi cài bản Resco v6.10(đã việt hóa) đè lên thì code cũng mất tiêu luôn.Mong bác giúp em.Thanks bác trước.

Status
Không mở trả lời sau này.