• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFTMAKER OFFICE 2008 FOR POCKET PCs

phenmientay

Công nhận dùng SoftMaker Office sướng thật :D
Soft thuộc hàng khủng. Cài đặt ra thẻ nhớ mất hơn 17MB :O
Để tránh dây dưa với Office Mobile thì lúc cài đặt các bạn check vào các mục ở phần tuỳ chọn cho Windows CE nhé
Tớ cũng có check nhưng theo tớ, để chắc ăn hơn nữa thì nên vào tools của active sync chỉnh cho nó no coversion khi chép qua chép lại giữa pc và ppc . Như thế file sẽ giữ nguyên định dạng, khỏi sợ bị lỗi. Cách chỉnh thì chắc các bác biết cả. Mình chẳng dám múa rìu...khà khà...

HaChau

Super V.I.P
Tớ cũng có check nhưng theo tớ, để chắc ăn hơn nữa thì nên vào tools của active sync chỉnh cho nó no coversion khi chép qua chép lại giữa pc và ppc . Như thế file sẽ giữ nguyên định dạng, khỏi sợ bị lỗi. Cách chỉnh thì chắc các bác biết cả. Mình chẳng dám múa rìu...khà khà...
Ngay lúc cài đặt nó đã hỏi rồi, có thể bạn không để ý nên phải vào AS để tự chỉnh.
em dùng O2i 2005 sao ko cài đặt được
Nó không cài đặt được thì báo lỗi thế nào? Bạn đang cài đặt ở bước nào? Cài ra đâu? Có đủ bộ nhớ không (yêu cầu phải hơn 17MB trống là tối thiểu).

max

Mình có cách cài đặt đỡ tốn dung lượng hơn. Lần đầu bạn cứ tiến hành cài đặt như yêu cầu, sau đó copy toàn bộ thư mục cài đặt này ra thư mục khác, rồi uninstall nó đi.
Copy 2 file thực thi của TextMaker và PlanMaker vào PC, dùng 1 trình nén file (mình dùng UPX) để nén 2 file thực thi này lại sau đó copy đè vào thư mục đó trên PPC. Với cách này mình chỉ tốn khoảng 8M cho bộ soft này thôi. Và sau này không cần cài lại vẫn dùng được như thường.

HaChau

Super V.I.P
Copy 2 file thực thi của TextMaker và PlanMaker vào PC, dùng 1 trình nén file (mình dùng UPX) để nén 2 file thực thi này lại sau đó copy đè vào thư mục đó trên PPC. Với cách này mình chỉ tốn khoảng 8M cho bộ soft này thôi. Và sau này không cần cài lại vẫn dùng được như thường.
Nếu mình nhớ không nhầm thì dùng các chương trình nén như UPX, Aspack sẽ làm chậm tốc độ mở chương trình vì sau khi chạy thì đoạn mã mồi ở đầu file sẽ tiến hành giải nén ra.
Bạn max đã thử so sánh xem có chậm rõ rệt không? Bản thân chương trình này đã chậm lắm rồi (trên thẻ nhớ).

poiuy

Soft này tôi đã cài trên thẻ nhớ, sau đó xóa bỏ toàn bộ phần trên main mà vẫn chạy tốt, không ảnh hưởng gì

pajeroxx

@phenmientay: đúng rồi đấy ạ, nếu như có một file excel nào mà mình muốn thể hiện phức tạp hơn một chút. Trình bày gọn gàng hơn một chút thì sử dụng phần mềm của WM5 khó khăn lắm.
Nhất là, khi ta có tổng của 1 cột, thì lúc thêm dòng lại vẫn phải sửa công thức. Dùng như thế thì khó chịu quá hiihihhihihi
Phần mềm nào chuyên dụng hơn, chuyên nghiệp hơn thì dùng thôi.... hiihihih

labyrinth

Thật ra bản SoftMaker Office 2006 là bản Office khá thành công, hỗ trợ các tính năng nâng cao của Ofice trên PC mà Pocket Word hay Pocket Excel không thể có được, tuy nhiên việc soạn thảo văn bản và bảng tính trên PPC thì khá bất tiện, không phải do soft mà do màn hình PPC quá nhỏ và khó thao tác, mình nghĩ dùng bản này để xem cái tài liệu Office là tốt nhất

binhhdda

Mình công nhận dùng cái này mà sử dụng Excel thì tuyệt vời nhưng mình không xx Ấy xx được cái TextMarker bác bào có cho xin với, Cám ơn nhé!

hsoncd

Lõi download

Cái chương trình này mình tải mấy lần về đủ 37,1MB nhưng không tài nào cài được toàn báo lỗi do Download

binhhdda

Cái chương trình này mình tải mấy lần về đủ 37,1MB nhưng không tài nào cài được toàn báo lỗi do Download

Theo như thông báo mới từ SoftMaker họ cho phát hành phiên bản mới, theo như thông báo hình như là sẽ có cách giải quyết mới cho phần quản lý bộ nhớ. Đã bác nào dùng thử chưa nếu dùng rồi cho anh em biết kết quả với.
Hiện nay họ còn phát hành bộ Beta cho Win 2003 Se free các bạn có thể down từ đây
http://www.softmaker.com/english/ofc_en.htm

Chỉnh sửa cuối:

phenmientay

Thật ra bản SoftMaker Office 2006 là bản Office khá thành công, hỗ trợ các tính năng nâng cao của Ofice trên PC mà Pocket Word hay Pocket Excel không thể có được, tuy nhiên việc soạn thảo văn bản và bảng tính trên PPC thì khá bất tiện, không phải do soft mà do màn hình PPC quá nhỏ và khó thao tác, mình nghĩ dùng bản này để xem cái tài liệu Office là tốt nhất
Do mình thường xuyên phải làm việc ở ngoài ( trên tàu, ngoài công trường...), nhưng phải xử lý số liệu, in biên bản, báo cáo... nên mình thường nhập số liệu trên ppc, sau đó, mượn máy pc của đối tác, chép vô, in ra. Thế là tiện nhất. Cái hay là ở chỗ file của mình không bị biến dạng khi chép qua chép lại giữa ppc và pc. Điều này thì pocket excel làm không nổi...Hoan hô softmaker

hsoncd

Mình đã thử nhưng không dùng được không rõ tại sao? Mìng tải về nhưng không cài được vẫn báo lỗi corupt file???

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

tìm mãi mới thấy bản office pro một tí, chứ bản đi kèm theo máy nghèo quá, thế theo các bác nói là phải cr theo tên đã cho à, sao không i nghĩ ra cách cr như kiểu máy tạo key ấy, chuyển ower name sợ mấy chú soft không sài được. mà cws chuyển qua lại thì cũng mệt lắm

binhduong

đâu có chuyển đổi gì của owner! cài bằng user name của phần mềm cũng như email và code của máy. bản này chạy trên 2003 se (O2 mini) . chạy trên exec khởi động vào chương trình rất lâu. nhưng khi vào rồi thì khá tốt, nhưng khi save thì hỏng luôn file đó, không thể mở trên PPc lẫn trên PC.
có điều bất tiện là mỗi khi mở một file văn bản, thì nó lại lưu thêm một file vào cùng folder đó, cùng tên với đuôi là .bak với dung lượng bằng với file gốc.
các bác vẫn có thể xóa nó đi để trống bộ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Con Neo của em có dùng được k vậy các bác?

Các phần mềm nói chung chỉ phân biệt hệ điều hành thôi bác ạ! (Trừ phần mềm bàn phím tiếng Việt - còn phụ thuộc vào phần cứng của PPC). Bác tải về và cài thoải mái nhé! Phần mềm này hổ trợ WM5 luôn đó!

binhduong

chỉ sài tốt cho WM2003 mà thôi, chạy với WM 2006 là hư luôn file gốc.doc đấy. nói chung chỉ danh cho wm2003, còn 2005 thì Word Pocket thì sài tốt rồi.