• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

thanhapt

hix,sao mình ko thấy ổ Z đâu hết nhỉ? dùng swissmgr chỉ thấy ổ C và ổ D thôi.Cho mình hỏi ổ Z ở đâu thế?

myp990i

hix,sao mình ko thấy ổ Z đâu hết nhỉ? dùng swissmgr chỉ thấy ổ C và ổ D thôi.Cho mình hỏi ổ Z ở đâu thế?
Bạn phải vào setting,-> vào tab thứ 2 -> đánh dấu chọn hiển thị ổ Rom (ổ Z) và hiển thị file hệ thống thì nó sẽ hiện ngay mà.

thanhapt

mình vừa mod cái alarm cho nó lên 2 phút 30s thì nó cứ reset liên tục.cứ thấy biểu tượng logo của sony là reset...cứu với

Caohieu88

mình vừa mod cái alarm cho nó lên 2 phút 30s thì nó cứ reset liên tục.cứ thấy biểu tượng logo của sony là reset...cứu với

Bạn vào phần hướng dẫn up firmware bên UIQ thảo luận để xử lý nhé!!

shadow141206

Bạn vào phần hướng dẫn up firmware bên UIQ thảo luận để xử lý nhé!!

Nếu muốn upfirm cho M600i, bạn nên đọc và thực hiện theo bài viết này nhé !!!! Chúc bạn thành công !!! b-)b-)b-)

firefox10

Xin lỗi cho mình hỏi

Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.

Ổ Z là ở chỗ nào sao mình ko biết nhỉ, trong P990i mình chỉ thấy ổ C và Thẻ nhớ thôi :(

Bạn nào biết thì chỉ dùm

NokuaN70

Well-Known Member
Xin lỗi cho mình hỏi

Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.

Ổ Z là ở chỗ nào sao mình ko biết nhỉ, trong P990i mình chỉ thấy ổ C và Thẻ nhớ thôi :(

Bạn nào biết thì chỉ dùm

Mở X-Plorer lên bấm vào Menu/Tool/Configuration đánh dấu chọn ở các dòng sau: Show hidden files, Show Rom drive, Show system files/folders là thấy ổ Z. Chúc vui nhé.

Posted via Mobile Device

firefox10

Cảm ơn bạn NokuaN70, mình làm được rồi :)

Sau khi mod như trên xong thì mình cảm nhận là loa ngoài thấy nhỏ hơn mới chết :(

Có cách nào phục hồi lại nguyên trạng ko nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

TY02

Anh ĐX ơi e chép sound mod 1.1 thì tai nghe rất lớn rất hay nhưng loa ngoài lại bị nhỏ hơn bình thường, e đã chép tới lui nhiều lần rùi vẫn bị, anh có cách gì chỉ dùm e, cứ làm rùi KĐ máy lại nhiều kần kg biết có sao kg a, xin a hồi âm sớm dùm e, THANKS....

TY02

Mọi người ơi e đã làm mọi thứ OK hết rùi, đều tuyệt vời, kg uổng công chút nào hết, hỡi những bạn đg tính MOD âm thanh hãy THANKS các a có công làm CT này nhiều nhiều nhé. THANKS,.,.,.,.;)=D>

minhthuc14

- Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.
- Copy 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.
- Chạy file se_sound_patcher_full, chọn file file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' được copy từ điện thoại và nhấn "Install".
- Copy file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' đã patch trở lại điện thoại vào thư mục 'c:\sys\bin\' và giải nén file 'AATFiles.zip' vào trong thư mục 'C:\private\10200B19\'.

Mình tìm ko có file mmmgmtserver.exe & M3SAudioPolicyMgr.dll! cho mình hỏi w950i có thể làm sound mod này ko?!

Caohieu88

Mình tìm ko có file mmmgmtserver.exe & M3SAudioPolicyMgr.dll! cho mình hỏi w950i có thể làm sound mod này ko?!

Bạn thử tìm lại xem, nhớ là phải hack phone rồi thì mới tìm được nhé vì nó nằm trong ổ Z ;)

minhthuc14

Thank bác caohieu nhé :D Em ko để ý! Em đã làm được nhưng sao ko thấy sự khác biệt về âm thanh nhỉ :( Chơi tiếp topic của bác dongxanh luôn nhưng âm thanh ko thấy thay đổi :(
Ko biết có sai ở bước nào ko :)

Caohieu88

Thank bác caohieu nhé :D Em ko để ý! Em đã làm được nhưng sao ko thấy sự khác biệt về âm thanh nhỉ :( Chơi tiếp topic của bác dongxanh luôn nhưng âm thanh ko thấy thay đổi :(
Ko biết có sai ở bước nào ko :)

Có thể là vì W950 đã nghe quá hay rùi nên bạn ko thấy rõ sự khác biệt, mình cũng nhìn thấy một vài anh em bảo là " dùng W950 rồi thì cần gì phải mod" nhưng bản thân dùng P9 nên ko biết là đúng hay sai :( :))

theinnocent

Cái nì tớ cài vào thấy âm thanh vẫn thế, gỡ ra vẫn thế luôn, chả thay đổi cái gì cả?!?

ngoisaole

Cái nì tớ cài vào thấy âm thanh vẫn thế, gỡ ra vẫn thế luôn, chả thay đổi cái gì cả?!?

bạn đã làm đúng như hướng dẫn chưa vậy . ai cũng thấy hiệu quả hết mà. cái này chủ yếu cho tai trong thôi chứ loa ngoài cải thiện không được nhiều . bạn làm lại đi rùi cảm nhận. loa trong mà mở hết cỡ chịu ko nỗi đâu . mà bạn dùng máy gì ,mình dung p1i mod full 1.1 + v4.2 + mod lite nghe nhạc cực phê luôn