• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

theinnocent

Hình như cái này với cái việt hóa của bác Tài kô đi với nhau được phải kô, tớ bị cái lỗi restart 2 lần rồi. Chưa mod sound nào khác, chỉ có cài cái việt hóa thôi, mà tìm mấy file để delete như các bạn hướng dẫn cũng kô có. Thế là lại phải up lại firmware rồi!

theinnocent

Up lại firmware xong mod cái nì đầu tiên mà vẫn chả thấy thay đổi rì cả, chán !!!!!!! Mod típ cái supersound final có được kô các bạn? Lại mất 30' nữa up firmware thì mệt!!!

theinnocent

Mình không hiểu ý của bác Congvoi vì làm sound mod full đâu có đụng chạm gì đến file 1020867a.cre ( với máy nguyên thủy ) đâu bạn. Như máy mình thì file gốc 'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' vẫn ở nguyên từ khi up lại firmware cho đến bây giờ sau khi đã làm sound mod full 1.1

Máy nguyên thủy của mình ko có cái file 1020867a.cre là sao hả Caohieu88?

theinnocent

Hình như tớ làm được rồi, hơ trước cứ copy cái file có đuôi bak, tại mình nghĩ là cái file kia vẫn thế, chỉ cái file có đuôi bak mới là file patch.

ngoisaole

hình như là tùy FW, có mày có có máy không.

uh hình như là vậy thì phải. p1 của mình lúc trước cũng ko co file đó ( đã up FW 1 lần) nhưng sau khi chuyển qua GW2 thì lại có chắc tại FW ấy

caotunglam

Không biết bản mod sound nào được cho là tốt nhất cho P990i nhỉ :D Mình đang dùng bản SuperSound V3 của bác dongxanh thấy cũng rất tốt

ngoisaole

Không biết bản mod sound nào được cho là tốt nhất cho P990i nhỉ :D Mình đang dùng bản SuperSound V3 của bác dongxanh thấy cũng rất tốt

còn mình thấy hầu hết các cao thủ đều mod thêm sound mod lite 1.2 nữa để nghe bass cho sướng bạn thử xem sao

caotunglam

còn mình thấy hầu hết các cao thủ đều mod thêm sound mod lite 1.2 nữa để nghe bass cho sướng bạn thử xem sao

mod bản SuperSound Final đó vào rồi tiếp tục mod Sound mod lite 1.2 cũng được hả bạn :S

NokuaN70

Well-Known Member
mod bản SuperSound Final đó vào rồi tiếp tục mod Sound mod lite 1.2 cũng được hả bạn :S

Nhớ là mod Sound mod full 1.1 trước rồi mới mod Sound mod lite 1.2 nha.

Posted via Mobile Device

cmt_bk

chuẩn luôn đấy, MOD Sound v1.2 cho kết quả tai nghe rất tốt, nhất là phần Bass, còn MOD Sound Final thì cho kết quả loa ngoài chuẩn mà không bị rè, nói chung ngon.
chú ý quan trọng là cần MOD v1.1 trước, nếu không máy sẽ restart liên tục...

ngoisaole

chuẩn luôn đấy, MOD Sound v1.2 cho kết quả tai nghe rất tốt, nhất là phần Bass, còn MOD Sound Final thì cho kết quả loa ngoài chuẩn mà không bị rè, nói chung ngon.
chú ý quan trọng là cần MOD v1.1 trước, nếu không máy sẽ restart liên tục...

uh mình cũng thấy vậy nhưng có nhiều bạn không thích. chắc là do cảm nhận mỗi người khác nhau thui. miễn sao thấy tốt là được hehe;););)

khoa123

hế lô anh em,khuyến cáo 1 phát là p9 ngôn ngữ việt nam mi k cài đc nhá,tại cài 1 phát là die lại phải đi up lại fw,máy em up ùi,tự up.....hình như lúc cài tiếng việt cho p9 là có thêm tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh phải k anh con voi,tác giả pắt chép vào ổ C,rùi mod cái này chắc nó k chịu,anh con voi xem thử dùm em là cái đó có phải mod k,nếu format máy cài tiếng việt mà k chép mấy cái đó mà xài cái này đc hok anh

kiniku

cám ơn các bạn, mình đã mod thành công, đúng như lời chỉ dẫn khi nghe tai nghe ko nên để maximum, giật mình luôn, còn loa ngoài có thể chưa cảm nhận dc hết mức to ra sao, do mới cầm máy khoảng 24h, mod xong cách đây 5p

linhhon0007

cám ơn các bạn, mình đã mod thành công, đúng như lời chỉ dẫn khi nghe tai nghe ko nên để maximum, giật mình luôn, còn loa ngoài có thể chưa cảm nhận dc hết mức to ra sao, do mới cầm máy khoảng 24h, mod xong cách đây 5p

Còn nhiều điều đáng để khám phá đang chờ đợi bạn phía trươc,chúc vui vẻ!:D:))=D>

redipro

Lằng nhằng wa sao mà lúc thì mod 1.1 lúc 1.2 là sao???Hix.DT mình đã mod bản 1.2 rùi nghe tao phone cực đã,nhưng loa ngoài và nhạc chuông hơi nhỏ h mình muốn chỉnh to hơn thì phải làm sao hả mấy bạn???